`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ninga gaiden 2ภาคนี้ง่ายจัง

kawee's Photo kawee 05 Jun 2008

:aha: ทําไมภาคนี้ง่ายจังเลยสงสัยสร้างให้แฟนมือใหม่แค่กดมั่วก็ชนะเเล้ว(ส่วนใหญ่เป็นเเบบ
นี้แน่นอน)reviewน้อยคงมาจากระบบการต่อสู้ไม่เเน่นเหมือนภาคก่อน(black zigma)

Veronica's Photo Veronica 05 Jun 2008

ที่ว่ามันง่ายนี้ เล่นถึงด่านไหนแล้วครับ จบหรือยัง
ผมว่ามันง่ายแค่ด่านแรก ๆ อ่ะ ด่านหลัง ๆ ยากสุดยอดเลย เล่นแล้วมีน้ำโห
ตอนนี้เล่น Mentor รู้สึกได้เลยว่าคนทำเมิงโรคจิตสาดิสแน่ ๆ ไม่ต้องเล่น Master ninja กันพอดีอ่ะ

hmashin's Photo hmashin 05 Jun 2008

กว่าตัวเกมจะเริ่มเอาจริงก็ด่าน 5 ครับ ถ้ายังไม่เล่นไม่ถึงด่าน 5 แล้วบอกว่าง่าย ผมบอกได้คำเดียวว่า คุณคิดผิดครับ
โดยเฉพาะคนที่เล่น Acolyte คุณพลาดการต่อสู้มัน ๆ ไปหลายครั้งแน่นอน

bluray360's Photo bluray360 05 Jun 2008

QUOTE (kawee @ Jun 5 2008, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
:aha: ทําไมภาคนี้ง่ายจังเลยสงสัยสร้างให้แฟนมือใหม่แค่กดมั่วก็ชนะเเล้ว(ส่วนใหญ่เป็นเเบบ
นี้แน่นอน)reviewน้อยคงมาจากระบบการต่อสู้ไม่เเน่นเหมือนภาคก่อน(black zigma)

ถ้าคุณเล่นโหมดมาสเตอร์นินจามาจากภาค แบล็ก หรือ ซิกม่าจนจบแล้วก็ไม่แปลกที่จะบอกว่า มันง่าย แต่ถ้ายังและอยู่แค่ อโคไลท์ ก็ = คุณเล่นโหมดนินจาด็อกของภาคแบล็ก กับ ซิกม่าอยู่น่ะแหละ อ่อนพอๆ กัน

อีกอย่าง...ผมว่าที่เขาด่าๆ มามันไม่เกี่ยวกับง่าย-ยาก มันเรื่องอื่น...มั่วได้ใจจริงๆ 55318906.gif

killermeng87's Photo killermeng87 05 Jun 2008

เหอๆ อยากเล่นจังยังไม่ได้เล่นเลย

Alystiria's Photo Alystiria 05 Jun 2008

อยากดูวีดีโอจังครับ ที่บอกว่าง่ายเนี่ย 4412144b.gif

Binoculars's Photo Binoculars 05 Jun 2008

มันง่ายเพื่อให้คนเล่นกันได้มากขึ้นครับ แต่ก็ยังคงความยากไว้ให้เห็นอยู่
เอาเป็นว่าระดับ Warrior ผมว่าสำหรับคุณคงง่ายล่ะผมก็ว่างั้น
เล่นให้จบ Mentor และ Master Ninja ก่อนครับแล้วค่อยพูดว่าง่ายหรือยาก

ปล. ยากหรือยัดเยียด ถามตัวเองให้ดีนะ

tintinpotter's Photo tintinpotter 05 Jun 2008

จบแล้วครับ ภาคนี้ ง่ายครับ
อย่างน้อยก็ง่ายกว่าภาคแรกมากๆๆ
ภาคแรกเล่นแล้วน้ำตาเล็ด ไม่ผ่านซักที

แต่ฉาก sequence ไม่มันส์เท่าไรเลยแฮะ

kawee's Photo kawee 05 Jun 2008

QUOTE (Binoculars @ Jun 5 2008, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันง่ายเพื่อให้คนเล่นกันได้มากขึ้นครับ แต่ก็ยังคงความยากไว้ให้เห็นอยู่
เอาเป็นว่าระดับ Warrior ผมว่าสำหรับคุณคงง่ายล่ะผมก็ว่างั้น
เล่นให้จบ Mentor และ Master Ninja ก่อนครับแล้วค่อยพูดว่าง่ายหรือยาก

ปล. ยากหรือยัดเยียด ถามตัวเองให้ดีนะ
baa60776.gif: ผมคิดว่าคนที่ชนะไอ้ตัวที่เหมือนryuเจอครั้งแรกในห้องสมุดเเต่มันมีเลเวลเยอะกว่า3ตั
วรุมได้โดยไม่ต้องเพิ่มพลัง(เจอในvery hard)มั้งแต่มีทริกนิดนิงคือให้เปลี่ยนการแดชหรือกลิ้งตัวเป็นr1(ps3)เเล้วมาเล่นMas
ter ninjaภาค2คงคิดว่าธรรมดากันหมดเเหละส่วนninjaภาค1ผมจบmaster ninjaแล้วแต่ถ้าวัดกันจริงต้องเล่นmissionให้เคลียหมด ปล.คนไทยนี่แปลกอย่างหนิ่งนะครับความคิดไม่เหมือนกันได้แต่พูดเจอคนเล่นเก่งกว่าก็งง
(แน่นอนครับว่าต้องมีคนเล่นเก่งกว่ากันอยู่แล้วไม่เห็นแปลก)คนหนอคน 875328cc.gif

Binoculars's Photo Binoculars 05 Jun 2008

ไม่หรอกผมว่าการที่บางคนว่าเกมมันง่าย แท้ที่จริงแล้วเข้าถึงความยากที่แท้จริงของเกมหรือยังแค่นั้นล่ะคับ
ง่ายเพราะเกมเขาให้คนเล่นได้ส่วนมากหรือเปล่า ยากที่แท้จริงของเกมมันมี
ถ้าเคลียร์แบบยากจริงๆ แล้วพูดว่าง่ายอันนี้จะเป็นที่ยอมรับกันน่ะผมว่า
Warrior ผมว่ามันก็ไม่ได้ยากนะ แต่ยัดศัตรูมาเยอะมากกว่า ถ้าเป็นสมัยภาคก่อน
Black หรือ Sigma ปล่อยมาแค่ 3 4 ตัวก็หืดจับแล้ว ภาคนี่มาที 8 9 10 ตัวมันจะเรียกว่ายากจริงหรอ
ใครเล่นเก่ง ใครเล่นไม่เก่ง ผมเฉยๆ นะ แต่เกมที่มันดูยัดเยียดจนน่าง่วงนี่สิ แต่ไงก็ต้องเล่นให้จบล่ะค้าบ

hmashin's Photo hmashin 05 Jun 2008

ยังไงก็ขอวิดิโอการเล่นเข้ากระทู้ผมหน่อยครับ ช่วยกันเล่น แบ่งกันผ่าน
ถ้าเครื่องต่อเน็ตไม่ได้ก็แค่แบก HDD ไปบ้านเพื่อน หรือ ร้านเกมส์ก็ได้ครับ โหลดไม่ถึง 5 นาทีก็เสร็จแล้ว รับรองว่าไม่เสียเวลานานแน่นอนครับ แถมง่ายกว่าการนั่งอธิบายตัวอักษรด้วยครับ baa60776.gif:

venus2004's Photo venus2004 05 Jun 2008

รอดูวิดิโอด้วยคนครับ อยากเห็นเทพเล่น
ภาคแรกผมตายเป็น 100 ครั้ง d33561e9.gif

bluray360's Photo bluray360 05 Jun 2008

QUOTE (kawee @ Jun 5 2008, 06:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
baa60776.gif: ผมคิดว่าคนที่ชนะไอ้ตัวที่เหมือนryuเจอครั้งแรกในห้องสมุดเเต่มันมีเลเวลเยอะกว่า3ตัวรุมได้โดยไม่ต้องเพิ่มพลัง(เจอในvery hard)มั้งแต่มีทริกนิดนิงคือให้เปลี่ยนการแดชหรือกลิ้งตัวเป็นr1(ps3)เเล้วมาเล่นMaster ninjaภาค2คงคิดว่าธรรมดากันหมดเเหละส่วนninjaภาค1ผมจบmaster ninjaแล้วแต่ถ้าวัดกันจริงต้องเล่นmissionให้เคลียหมด ปล.คนไทยนี่แปลกอย่างหนิ่งนะครับความคิดไม่เหมือนกันได้แต่พูดเจอคนเล่นเก่งกว่าก็งง(แน่นอนครับว่าต้องมีคนเล่นเก่งกว่ากันอยู่แล้วไม่เห็นแปลก)คนหนอคน 875328cc.gif

ไม่งงหรอก ผมก็บอกแล้วว่า ถ้าคุณจบมาสเตอร์นินจาแล้วก็ไม่แปลกอะไรที่คุณจะว่าง่าย แ่้สำนวนคุณมันชวนให้ข้องใจมันก็เท่านั้น... 154218d4.gif

อ้อรีเควสต์อีกคนครับ อยากเห็นวิดีโอสเต็ปเทพคนจบมาสเตอร์นินจามากมาย :)
Edited by bluray360, 05 June 2008 - 11:07 PM.

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 06 Jun 2008

04a97f13.gif เริ่มแรกเราเล่น WARRIOR เลยถึงฉากที่ 3 และหยุดไว้ที่ฉาก 3 ก่อนดึกแล้วพรุ่งนี้ต้องไปทำงาน สรุปนิดว่าภาคนี้ก็ไม่ง่ายนักนะ สำหรับมือใหม่อาจจะเจอปัญหาในทางช่องแคบๆ ศัตรูเน้นลุมๆเยอะดีนะร่อนตัดไปมาก็สนุก แต่ดูๆแล้วเกมขาดการ DESIGN อย่างที่สำนัก REVIEW ว่ามาจิงๆแหละ สิ่งที่ง่ายกว่าภาคแรกก็เรื่องของการยิงธนูที่มีจุดเล็งให้ด้วยนะ เดิมทีภาคแรกไม่มี สามารถกระโดดยิงธนูได้แบบภาค SIGMA แต่การเดินบนน้ำนั้นเหมือนภาค BLACK โดยการกด A รัวๆเพื่อที่จะต้องเดินบนน้ำแต่ง่ายกว่า โดยภาค SIGMA นั้นไม่ต้องกดกระโดดรัวๆมันก็จะเดินบนน้ำให้เอง แต่เราว่าจิงๆเกม NINJA GAIDEN 2 อ่ะไม่ยากหรอก ที่ยากจิงๆเราว่า ITEM ในร้านค้า MURAMASA ขายแพงมากกว่าอ่ะนะ ITEM ฟื้นพลังก็ไม่เหมือนภาคแรกเปลี่ยนเป็นอีกแบบคล้ายๆสมุนไพรจีน การเลือกอาวุธรึว่า ITEM ด้วย D PAD ก็ง่ายต่อการใช้งานเสียเวลาน้อยทำให้ไม่ขัดจังหวะในการเล่น ทั้งหมดนี่เราพูดถึงเกมเพลคล่าวๆนะ ที่เล่นในระดับ WARRIOR เลย 04a97f13.gif

แต่ ITEM นี่เก็บกับตัวได้อย่างละไม่เกิน 3 ชิ้นนะ

อ้อ...แก้ไขอีกนิดนึงนะ เราเล่นแผ่นแท้อ่ะ โหลดระหว่างฉากแทบไม่มีให้เห็นเลยนะ จะมีก็ต่อเมื่อ เราไปนอกจุดหมายที่มันให้เราไปเช่นเราออกนอกเส้นทางเพื่อที่จะไปเก็บ ITEM ที่ซ่อนเอาไว้ก่อนไปจะโหลดระหว่างการเดินทาง พอหลังไปก็จะโหลดจุดเดิมนั่นแหละ เล่นมาถึงฉากที่ 3 แล้วยังไม่เจอการโหลดระหว่างการต่อสู้ด้วยนะ ส่วนเฟรมเรทหน่วงๆนี่มีบ้าง แต่น้อยแทบไม่ค่อยได้เจออ่ะนะ โหลดบ่อยโหลดนานไม่มี จะมีโหลดนานก็ตอนเปลี่ยนด่านนี่แหละ แต่ก็ไม่นานมาก
Edited by Caliban-Nhing, 06 June 2008 - 01:51 AM.

Macbeth's Photo Macbeth 06 Jun 2008

เล่นให้มันสนุกก็พอคับ ไม่ต้องมานั่งเถียงกันว่าง่ายหรือยาก55

ตลกดีๆจิง

kawee's Photo kawee 06 Jun 2008

QUOTE (bluray360 @ Jun 5 2008, 10:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่งงหรอก ผมก็บอกแล้วว่า ถ้าคุณจบมาสเตอร์นินจาแล้วก็ไม่แปลกอะไรที่คุณจะว่าง่าย แ่้สำนวนคุณมันชวนให้ข้องใจมันก็เท่านั้น... 154218d4.gif

อ้อรีเควสต์อีกคนครับ อยากเห็นวิดีโอสเต็ปเทพคนจบมาสเตอร์นินจามากมาย :)

baa60776.gif: อย่าเพิ่งงอนกันดิเดี๋ยวส่งvideoให้ดูตอนสู้กับblack ryu3ตัว

bluray360's Photo bluray360 06 Jun 2008

QUOTE (kawee @ Jun 6 2008, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
baa60776.gif: อย่าเพิ่งงอนกันดิเดี๋ยวส่งvideoให้ดูตอนสู้กับblack ryu3ตัว

บร้า...เค้าไม่ได้งอนตัวนะ af48944b.gif

แต่กำลังอินกับอารมณ์รอคอยแผ่นที่กำลังมาถึงหรอก5555 หากมันรุนแรงก็ขออภัยนะจู๊ฟๆ 0fbbf481.gif2

** อย่าลืมคลิปสู้กับ Evil Ryu นะครับ อยากเห็นมากมาย b6b25dc6.gif

rahxephone's Photo rahxephone 07 Jun 2008

มีแต่เทพทั้งนั้น ทำไมชั้นยากอยู่คนเดียวเนี่ย สงสัยไม่ใช่แนว 555+

ouin's Photo ouin 07 Jun 2008

ถ้าผมเป็นคนทำเกมนี้คงหดหู่นะ กว่าจะเป็นเกมๆนึงที่ทำหั้ยคนทั้งโลกเล่น

Mac5738's Photo Mac5738 07 Jun 2008

แต่ผมว่า มันก็ยังยากอยู่ดี เพราะผมไม่เคยเล่น Ninja Gaiden มาก่อน จะมาหัดเล่นก็ภาคนี้เลย(เล่นระดับ warrior อะ)

ยากก็ตอนที่ต้องสู้กับบอสแค่นั้นแหละ d33561e9.gif

แต่ไม่ค่อยชอบเลย จำนวนลูกกระจอกมันเยอะเกิน

บางที ร่อนตัด แล้วก็ลำบากติดขัดนิดหน่อย

เพราะผมคงไม่ค่อยชอบ ระบบกล้องของเกมนี้ด้วยแหละมั่ง(ชอบประมาณ DMC อะ)

แต่ต้องยอมรับจริงๆ ว่าเกมมันมากๆครับ(ถึงแม้จะตายเป็นสิบๆรอบก็ตาม) 0fbbf481.gif2