`

Jump to content

เคยเสียดายคนที่ผ่านมาในชีวิตคุณ บ้างไหม??

29 replies to this topic

#1 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2008 - 12:32 PM

ตัวผมเองก็มีแฟนที่คบกันมา 5 ปี แล้ว
แต่ตลอด 5 ปี
ก็มีผู้ ญ เขามาแวะเวียนได้ทำความรู้จักกัน อยู่หลายคน
(แฟนขี้หึงมากคับ พี่น้อง เพื่อนผู้ ญ ยังคุยไม่ได้เลย [T_T])
บ้างคนก็ทำให้ผมรู้สึกสับสน ทำเอาหัวใจหวั่นไหวเลยที่เดี๋ยว d33561e9.gif2

บ้างครั้งก็เคยมานั่งคิดย้อนไปอยู่เหมือนกัน คับ
ถ้า!! วันนั้นเราตัดสินใจ ต่างออกไปจะเป็นอย่างไง

แอบเสียดายเหมือนกัน คับ เพราะทุกคนทีผ่านเข้ามาก็ เป็นคนที่ดีๆทั้งนั้น

เคยเสียดายคนที่ผ่านมาในชีวิตคุณ บ้างไหม??
แล้วเขาก็ผ่านหายไป ดังสายลม

................................................................................
..

#2 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2008 - 12:47 PM

เคยแบบที่เป็นเพื่อนกัน แต่ไม่ได้บอกความรู้สึก พอเพื่อนไทร์ออกไปก็เสียใจจัง
ปล.เพื่อนผู้หญิงนะครับ

#3 Pattrick00

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2008 - 01:09 PM

เคยเหมือนกันครับ เหมือนมันเป็นจังหวะชีวิต
พอเราต้องการเขาจริงๆ เขาก็จากเราไปแล้ว ติดต่อไม่ได้อีกเลย

#4 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 June 2008 - 01:16 PM

มีคนนึงฝังใจมากเป็นโคโยตี้อยู่เปียโน เป็นพริตตี้ด้วย สวยน่ารักโคตร

โดนแฟนจับได้ก่อน ตั้งแต่นั้น ตั้งเป้าไว้เลย

รีบฟันให้ได้ก่อน

อย่างน้อยก็เก็บความประทับใจก่อนจาก

เนี่ยถึงผมจะเจ้าชู้นะครับ

แต่จริงจังกับแฟนผมมากนะ

ลำบากขึ้นรถเมล์ อดๆอยากๆ ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมาตั้งแต่แรก

ถึงจะเจอใหม่เด็ก สวย ใส ขนาดไหน

ผมก็ยกแฟนผมเป็นที่หนึ่งเสมอแหละครับ

#5 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 04 June 2008 - 01:29 PM

QUOTE (matichon @ Jun 4 2008, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีคนนึงฝังใจมากเป็นโคโยตี้อยู่เปียโน เป็นพริตตี้ด้วย สวยน่ารักโคตร

โดนแฟนจับได้ก่อน ตั้งแต่นั้น ตั้งเป้าไว้เลย

รีบฟันให้ได้ก่อน

อย่างน้อยก็เก็บความประทับใจก่อนจาก

เนี่ยถึงผมจะเจ้าชู้นะครับ

แต่จริงจังกับแฟนผมมากนะ

ลำบากขึ้นรถเมล์ อดๆอยากๆ ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมาตั้งแต่แรก

ถึงจะเจอใหม่เด็ก สวย ใส ขนาดไหน

ผมก็ยกแฟนผมเป็นที่หนึ่งเสมอแหละครับ

เหมือนจะดูเป็นคนดี แต่ .. ไม่ได้รักกันจริง แน่ๆ แค่ความผูกพันธ์

ถ้ารักเค้าจริงอย่างที่พูดนี่ ต้อง ซื่อสัตย์ต่อหน้าและลับหลังครับ

ถ้าแฟนคุณทำอย่างคุณ บ้าง แล้วบอกว่ารักคุณ คุณจะเชื่อรึป่าว

ระวังเค้าจะทิ้งคุณไปนะ

อย่างผมไม่เคยเสียดายเลย เพราะมีแฟนใหม่ทีไร สวยกว่าคนเก่าทุกที

จนเพื่อนๆ พี่อิจฉากันแล้ว

Edited by zodiac, 04 June 2008 - 01:30 PM.

#6 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 04 June 2008 - 01:57 PM

ไม่เคยเสียใจครับ เพราะผมให้เต็มๆทุกคน ทั้งต้นทั้งดอกเบี้ย เสียใจอย่างเดียว ไม่ได้ให้นี่สิ มันเจ็บใจ อิอิ

#7 jonaddon

เซียนเกม

Posted 04 June 2008 - 01:58 PM

ถ้าจะตอบแบบจริงๆจัง

ก้อต้องบอกว่าเสียดายกับทุกๆคนที่ผ่านมาละครับ

แต่ละคนดีกันคนละอย่าง ไม่งั้นเราคงไม่เลือกคบมั้งครับ

แต่ ณ ปัจจุบัน ไม่เคยเสียใจกับสิ่งที่ผิดพลาดไปทั้งหลายในชีวิต

ไม่ว่าเรื่องความรัก การงาน หรือโอกาสทองใดๆในชีวิต

เพราะผมได้เป็นพ่อคน ได้เป็นพ่อของ เด็กหญิง ตัวน้อยๆ ที่คอยเดินตามผมทุกครั้งที่กลับจากทำงาน

คอยอ้อนให้ผมพาไปไหนต่อไหน และอื่นๆอีกมากมาย

ผมคิดอยู่เสมอว่า ถ้าผมได้กลับไปแก้ไขอดีต ผมอาจทำให้ปัจจุบันเปลี่ยนไปก้อเป็นได้

ลูกกับผม อาจจะไม่ได้เกิดมาเป็นพ่อลูกกัน

ดังนั้นเมื่อผมมีลูกสาวคนนี้ ผมจึงไม่อยากแก้ไขอะไรในอดีตอีกเลย

อะไรที่ผ่านมาก้อให้มันผ่านไป

จะมีก้อแต่ ความรู้สึกที่รู้แจ้งแล้วว่า อะไรคือความสุขที่สุดในชีวิต อะไรคือความรักที่แท้จริง

ถ้าจะถามว่าอะไรคือความสุขที่สุดในชีวิต ตอนแรกผมก้อไม่รู้หรอกนะ

ต่อจนเมื่อมันผ่านพ้นไปแล้ว ผมถึงได้มาคิดออกว่า เฮ้ย..ความสุขตอนนี้ มันเทียบไม่ได้เลยกับเมื่อตอนนั้น

ตอนคบกับคนนั้นเราไปนี่นะโน่นนะ ทำอะไรหลายอย่างด้วยกัน สนุกมากเลย

พอมาเจอกับปัจจุบัน รู้สึก เออหว่ะ เฉยๆ ไม่ได้สนุกอะไร ไปเที่ยวไหนก้อเฉยๆ

ดังนั้นเวลาคบกับใคร พยายามอย่าทะเลาะกัน เวลาทะเลาะกันก้อให้คิดถึงแต่สิ่งดีๆที่เคยทำร่วมกันไว้

เพราะไม่รู้ว่าในอนาคต มันจะมีความรู้สึกดีๆแบบนี้เกิดขึ้นอีกไหม

ถึงจะมี แต่ก้อไม่ใช่มันจะดีกว่าตอนนี้เสมอไป

แต่ถ้าผมจะพูดมากกว่านี้ ก้อเหมือนจะไม่ให้เกียรติแม่ของลูก

ดังนั้น ผมเลือกแล้ว ผมก้อคงไม่เสียใจหรอกครับ

อะไรๆที่มันเกิดขึ้น ก้อถือว่าดีหมดละครับ มองไปข้างหน้าครับ

เวลาหันกลับหลังมองสิ่งที่ผ่านมา เราอาจจะไปจับต้องไม่ได้เพราะมันผ่านมาแล้ว

แต่เราเอามาเป็นบทเรียนที่ดีในชีวิตได้นะครับ ว่าเราจะไม่ทำพลาดแบบนี้อีกเป็นซ้ำสอง

#8 1273704

Posted 04 June 2008 - 02:22 PM

ถ้ารูปที่ลายเซนต์เป็นแฟนละก็หยุดแน่...................ถ้าเป็นผมนะ......ล้อเล่นคร
ับ

ถ้าจะให้ออกความคิดเห็น........เลือกคนที่อยู่กับเราได้ทั้งชีวิต.......และเป็นแม่ท
ี่ดีของลูกเรา..........จบ 55318906.gif

#9 mrzane

Hi-Def freak

• DGO Reporter

Posted 04 June 2008 - 02:25 PM

ถ้าถามว่าเสียดายกับสิ่งดีๆ ในชีวิตที่เข้ามา และผ่านไปมั้ย ผมไม่เสียใจครับ

ผมเชื่อว่าทุกๆ อย่างที่เกิดขึ้นกับเรา มันมีเหตุผลของมัน เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อวาน มันก็ส่งผลมาถึงวันนี้ครับ ถ้าเมื่อวานนี้ผมลงเอยไปกับคนนั้น วันนี้ผมอาจไม่มีโอกาสได้มาลงเอยกับคนนี้

ผมเองไม่มีสิทธิ์ไปกำหนดให้คนอื่นมาคิดยังไงกับผม เพราะฉะนั้นผมจะไม่เครียดกับสิ่งที่ผมไม่มีอำนาจไปควบคุมมัน

กับคนที่ผ่านมา ถามว่าเสียดายมั้ย ต้องตอบว่าเสียดาย... แต่ผมไม่เสียใจครับ

เพราะผมถือว่าผมได้มีโอกาสได้ทำสิ่งดีๆ ให้กับคนที่ผมรู้สึกดีด้วยครับผม

#10 matichon

Posted 04 June 2008 - 02:34 PM

[quote]เหมือนจะดูเป็นคนดี แต่ .. ไม่ได้รักกันจริง แน่ๆ แค่ความผูกพันธ์

ถ้ารักเค้าจริงอย่างที่พูดนี่ ต้อง ซื่อสัตย์ต่อหน้าและลับหลังครับ

ถ้าแฟนคุณทำอย่างคุณ บ้าง แล้วบอกว่ารักคุณ คุณจะเชื่อรึป่าว

ระวังเค้าจะทิ้งคุณไปนะ

อย่างผมไม่เคยเสียดายเลย เพราะมีแฟนใหม่ทีไร สวยกว่าคนเก่าทุกที

จนเพื่อนๆ พี่อิจฉากันแล้ว

นี่ล่ะครับความรักของผม ของผมกับของคุณไม่เหมือนกันหรอกครับ

ถ้าแฟนผมมีกิ๊กผมไม่สนใจเลยครับ

อะไรที่คนรักผมทำแล้วมีความสุขผมโอเคเสมอครับ

สำหรับผมเซ็กส์กับความรักมันคนละเรื่องกันเลยครับ

#11 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 04 June 2008 - 02:45 PM

เคยคิดบ้างครับ แต่คิดว่าตัวเองเลือกไม่ผิดละ 04a97f13.gif

#12 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 June 2008 - 03:19 PM

ลูกผู้ชายของงี้ต้องมีบ้าง 154218d4.gif

#13 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 04 June 2008 - 04:37 PM

+ไม่เคยคิดและเสียดายเลยค่ะ 4412144b.gif

#14 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 June 2008 - 04:43 PM

QUOTE (jonaddon @ Jun 4 2008, 01:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าจะตอบแบบจริงๆจัง

ก้อต้องบอกว่าเสียดายกับทุกๆคนที่ผ่านมาละครับ

แต่ละคนดีกันคนละอย่าง ไม่งั้นเราคงไม่เลือกคบมั้งครับ

แต่ ณ ปัจจุบัน ไม่เคยเสียใจกับสิ่งที่ผิดพลาดไปทั้งหลายในชีวิต

ไม่ว่าเรื่องความรัก การงาน หรือโอกาสทองใดๆในชีวิต

เพราะผมได้เป็นพ่อคน ได้เป็นพ่อของ เด็กหญิง ตัวน้อยๆ ที่คอยเดินตามผมทุกครั้งที่กลับจากทำงาน

คอยอ้อนให้ผมพาไปไหนต่อไหน และอื่นๆอีกมากมาย

ผมคิดอยู่เสมอว่า ถ้าผมได้กลับไปแก้ไขอดีต ผมอาจทำให้ปัจจุบันเปลี่ยนไปก้อเป็นได้

ลูกกับผม อาจจะไม่ได้เกิดมาเป็นพ่อลูกกัน

ดังนั้นเมื่อผมมีลูกสาวคนนี้ ผมจึงไม่อยากแก้ไขอะไรในอดีตอีกเลย

อะไรที่ผ่านมาก้อให้มันผ่านไป

จะมีก้อแต่ ความรู้สึกที่รู้แจ้งแล้วว่า อะไรคือความสุขที่สุดในชีวิต อะไรคือความรักที่แท้จริง

ถ้าจะถามว่าอะไรคือความสุขที่สุดในชีวิต ตอนแรกผมก้อไม่รู้หรอกนะ

ต่อจนเมื่อมันผ่านพ้นไปแล้ว ผมถึงได้มาคิดออกว่า เฮ้ย..ความสุขตอนนี้ มันเทียบไม่ได้เลยกับเมื่อตอนนั้น

ตอนคบกับคนนั้นเราไปนี่นะโน่นนะ ทำอะไรหลายอย่างด้วยกัน สนุกมากเลย

พอมาเจอกับปัจจุบัน รู้สึก เออหว่ะ เฉยๆ ไม่ได้สนุกอะไร ไปเที่ยวไหนก้อเฉยๆ

ดังนั้นเวลาคบกับใคร พยายามอย่าทะเลาะกัน เวลาทะเลาะกันก้อให้คิดถึงแต่สิ่งดีๆที่เคยทำร่วมกันไว้

เพราะไม่รู้ว่าในอนาคต มันจะมีความรู้สึกดีๆแบบนี้เกิดขึ้นอีกไหม

ถึงจะมี แต่ก้อไม่ใช่มันจะดีกว่าตอนนี้เสมอไป

แต่ถ้าผมจะพูดมากกว่านี้ ก้อเหมือนจะไม่ให้เกียรติแม่ของลูก

ดังนั้น ผมเลือกแล้ว ผมก้อคงไม่เสียใจหรอกครับ

อะไรๆที่มันเกิดขึ้น ก้อถือว่าดีหมดละครับ มองไปข้างหน้าครับ

เวลาหันกลับหลังมองสิ่งที่ผ่านมา เราอาจจะไปจับต้องไม่ได้เพราะมันผ่านมาแล้ว

แต่เราเอามาเป็นบทเรียนที่ดีในชีวิตได้นะครับ ว่าเราจะไม่ทำพลาดแบบนี้อีกเป็นซ้ำสอง

ชอบเวลาคุณตอบ นะ ให้มองหลายมุมดี

#15 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 04 June 2008 - 08:03 PM

ทำไมมันมีแฟนกันง่ายจังว่ะ

ตูอยู่มาจนป่านนี้ ยังโสดอยู่เลย

#16 kunchan

SKATE

Posted 04 June 2008 - 08:41 PM

เพื่อนหญิงคนนึงที่ผมชอบมาก
แม้จีบไม่ติดก็กะจะเป็นเพื่อนกับเค้าตลอดไป

แต่เค้าย้ายไปเรียนราดกระบังซะแล้ว ทำไมแค่มกรุงเทพเรียนไม่ไหวฟะ!!!

#17 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 04 June 2008 - 08:48 PM

ยังเสียดายอยู่ แถมจมกะอดีตมะยอมมี อยากให้เขากลับมาเพื่อขอโอกาสแก้ไข กับสิ่งที่ทำลงไป อยากแต่งงานกับเขา(ถ้าเข้ากันได้จิงๆ) ช่วงคบกันปัญหามากมาย ทั้งของเขาและของผม

d33561e9.gif2 เศร้าว่ะพี่น้อง

#18 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 June 2008 - 08:50 PM

เคยครับทุกวันนี้ก็ยังเสียดายอยู่ดี d33561e9.gif
อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าทำอะไรที่มันต่างออกไปอนาคตมันจะเป็นยังไงน้ออ

#19 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 04 June 2008 - 08:58 PM

มีทั้งเสียดายและก็ไม่เสียดาย แต่ก็ถือว่าตนเองทำดีที่สุดแล้วครับ

#20 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 04 June 2008 - 11:01 PM

ก็มีบ้างตามวันและเวลา

ไม่เคยคิดและเสียดายเลยค่ะ

คุณตูนฮิห้าสวยดี เรามาเปิดกระทู้สอนทำฮิห้ากันไหม
ม๊อดบางคนแถวนี้ ฮิห้ายังขาวโล่งอยู่เลย อิอิ

ทำเป็นกระทู้รวมฮิห้าเพื่อน ๆ ชาวบอร์ดไปด้วยในตัว

ปักหมุดนะเฮียแจ๊ค เอาไหม ๆ ๆ 04a97f13.gif