`

Jump to content

เคยเสียดายคนที่ผ่านมาในชีวิตคุณ บ้างไหม??

29 replies to this topic

#21 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 01:46 AM

เคยคับ เสียดายวันนั้นเธอถามผมว่าคิดยังไงกับเธอ ผมปากหนักแค่พูดว่าชอบเธอคำเดี่ยวก็ไม่มีอะไรแล้ว แต่ผมดันไม่พูด เลยได้แต่แค่เป็นเพื่อน d33561e9.gif2 แถมโดนเพื่องแท่งหลังด้วย (ทำไงได้ดันมีสาวมาติดพันด้วยอีกคนๆๆๆนี้สิช่วงนัน popมาก 154218d4.gif เด็กหน่อเด็ก)

Edited by poringAday, 05 June 2008 - 01:47 AM.

#22 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 June 2008 - 02:26 AM

ก็มีเพื่อนผู้หญิงห้องเดียวกันตั้งแต่ปี1 ซึ่งก็จะมีแตกก๊งเล็กก๊งน้อยตอนไปกินข้าวหรือกลุ่มรายงานกัน
ก็มีผมและเพื่อนผู้หญิง2-3คนก๊งเล็กนี้ ที่จะไปกันตลอด และตอนสอบสนทนาก็จับคู่กันเสมอ
เรียกได้ว่า ตอนอยู่มหาลัยแทยจะเป็นปาท่องโก๋ติดกันตลอด เจอหน้าบ่อยยิ่งกว่าเป็นแฟนด้วยซ้ำไป..

แต่เรื่องมันเศร้าที่เธอบอกมีแฟนอยู่ก่อนแล้ว - - เลยไม่อยากทำร้ายจิตใจกันไป
ไม่เช่นนั้น ก็เป็นพล๊อตเกมจีบสาว ที่เจอเองจริงเลยนะเนี่ย
:aha:

และที่เสียดายเพราะช่วงปี4วิชามันน้อยไม่ค่อยมีเรียน เลยไม่ได้เจอกันเลย หายไปตามกาลเวลา..

Edited by Prite, 05 June 2008 - 02:26 AM.

#23 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 05 June 2008 - 03:07 AM

QUOTE (nakharin @ Jun 4 2008, 11:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็มีบ้างตามวันและเวลา
คุณตูนฮิห้าสวยดี เรามาเปิดกระทู้สอนทำฮิห้ากันไหม
ม๊อดบางคนแถวนี้ ฮิห้ายังขาวโล่งอยู่เลย อิอิ

ทำเป็นกระทู้รวมฮิห้าเพื่อน ๆ ชาวบอร์ดไปด้วยในตัว

ปักหมุดนะเฮียแจ๊ค เอาไหม ๆ ๆ 04a97f13.gif

สอนพี่ด้วยคนนะ มิว 154218d4.gif

#24 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 04:26 AM

เคยมีคนเอา fw เมล์มาให้อ่าน

มีเด็กนักเรียนถามคุณครูว่า ทำไงจะได้รักกับคนที่ดีที่สุด

คุณครูเลย ให้เด็กเดินผ่านสนาม แล้วให้หาดอกไม้ที่สวยที่สุดมา 1 ดอก โดยเราเลือกได้แค่ดอกเดียว และไม่สามารถเดินย้อนกลับได้
เด็กก็เลยเดิมผ่านสนามไป สุดท้ายก็ไม่ได้เด็ดดอกไม้มาเลย

คุณครูก็ถามว่า ทำไมไม่หยิบมาสักดอก เด็กตอบว่า ก็คิดว่าข้างหน้าจะมีดีกว่า
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้สักดอก

ก็เหมือนกันกับคน ที่มีคนแวะเวียนผ่านมา มันอาจจะใช่ หรือไม่ก็ได้ แต่ถ้าเราไม่เลือก สุดท้ายก็อาจจะเดินผ่านไป ...

ดังนั้นอย่าเลือกมาก โดยเฉพาะสาวๆ แต่อย่าให้เขาเด็ด
แต่หนุ่มๆ ให้เลือกเข้าไว้ ฮ่าๆๆๆ เพราะแก่ไปก็เป็นเฒ่าหัวงูได้ อิๆๆ

#25 nnnn

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 June 2008 - 03:01 PM

เสียดายประจำเลย T_T

#26 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 05 June 2008 - 03:25 PM

เสียดาย คือไร

#27 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 05 June 2008 - 05:20 PM

QUOTE (kunchan @ Jun 4 2008, 08:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อนหญิงคนนึงที่ผมชอบมาก
แม้จีบไม่ติดก็กะจะเป็นเพื่อนกับเค้าตลอดไป

แต่เค้าย้ายไปเรียนราดกระบังซะแล้ว ทำไมแค่มกรุงเทพเรียนไม่ไหวฟะ!!!

ย้ายมาอยู่คณะไหนครับ เดี๋ยวผมตามสืบมาให้เอามะ :aha:

#28 dekhyper

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 June 2008 - 09:53 PM

เคยเสียดายครั้งนึงครับ
ตอนนั้นผมไปแขงเลขกับเพื่อนผมแล้วเจอผู้หญิงคนนึงแล้วพี่ผมรู้จัก(คือพี่ผมเรียนโรงเ
รียนเดียวกับเธอคนนี้น่ะครับเลยให้ช่วยติดต่อนิดนึง)
แล้วเพื่อนผมไปเรียนพิเศษทีสยามแล้วเจอเธอก็เลยเผาผมจำได้ว่าเธอกับเพื่อนเธอลากผมมา
จากห้องมาเทศน์เลย(จิงๆเพื่อนเธอมากกว่าเพราะผมฝากพี่ผมไปถ่ายรูปให้อ่ะ)
แต่คืนนั้นเธอก็โทรมาหาผมครับแล้วมีวันนึงก็มารอผมที่หน้าเรียนพิเศษถามว่าไปสมัครสอ
บที่นี่วันไหนเผื่อจะตรงกันแล้วเธอก็โทรมาคุยกับผมอีกครั้งแต่ตอนนั้นผมง่วงๆกับไร้สา
ระไปวันๆน่ะครับ
มาตอนนี้เห็นเะอแล้วเสียดายน่ะครับแบบตอนนั้นทำไมตูไม่จีบวะ

#29 nointrend

^ ^"

Posted 07 June 2008 - 02:06 AM

เสียดายแฟนคนก่อนครับ หากสิ้นทุกอย่างหรือหมดตัวแล้วมีเค้าคนเดียวไปเริ่มต้นใหม่ผมยอมแลกครับ พูดจริงๆนะ 154218d4.gif

#30 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 07 June 2008 - 09:04 AM

เชื่อเรื่องกรรมเปล่าครับ คุณตัดสินใจด้วย สติ หรืออารมณ์ครับ ถ้าด้วยสติกรรมทำอะไรไม่ค่อยได้ ถ้าด้วยอารมณ์..ฮือๆๆ ทำใจอย่างเดียว