`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

แปลลิงค์คุณ aaron ในกระทู้ด้านล่างให้อ่านก...

amaking69's Photo amaking69 01 Jun 2008

ขอบคุณครับ ซึ้งจริงๆเลิฟๆนะจ๊ะ :aha:

tunnyocto's Photo tunnyocto 01 Jun 2008

แปลได้ดีครับ ชอบตรงที่มีใส่บรรยายในวงเล็บด้วย

แต่บางคำอาจจะเป็นคำภาษาอังกฤษพ้องรูป เช่น Drum of Death = กลองแห่งความตาย ที่ถูกคือ Drum ในที่นี้หมายถึง ถังน้ำมัน ครับ คือ oil drum ดังนั้น Drum of Death น่าจะแปลว่า ถังน้ำมันแห่งความตาย

ซึ่งจริงๆ คุณ Fehn ก็บอกอยู่ในบรรยายในวงเล็บว่า ใน trailer เป็นถังน้ำมัน อยู่แล้วด้วยครับ

Aibrazy's Photo Aibrazy 01 Jun 2008

สุดยอด ท่าทางจะเล่นซําได้หลายรอบมาก ขอบคุณครับ
ปล.เกมอะไรก็ไม่รู้ทั้งดีทั้งคุ้ม 0fbbf481.gif2

Fehn's Photo Fehn 01 Jun 2008

QUOTE (tunnyocto @ Jun 1 2008, 12:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แปลได้ดีครับ ชอบตรงที่มีใส่บรรยายในวงเล็บด้วย

แต่บางคำอาจจะเป็นคำภาษาอังกฤษพ้องรูป เช่น Drum of Death = กลองแห่งความตาย ที่ถูกคือ Drum ในที่นี้หมายถึง ถังน้ำมัน ครับ คือ oil drum ดังนั้น Drum of Death น่าจะแปลว่า ถังน้ำมันแห่งความตาย

ซึ่งจริงๆ คุณ Fehn ก็บอกอยู่ในบรรยายในวงเล็บว่า ใน trailer เป็นถังน้ำมัน อยู่แล้วด้วยครับ

จริง ๆ แล้วผมต้องการที่จะล้อเลียนแสลงของเค้าอ่ะครับ มันฟังดูแปลกดี ขอบคุณสำหรับคำติชมครับผม

oakzter's Photo oakzter 01 Jun 2008

thanks ครับ อิอิ

kem's Photo kem 01 Jun 2008

ขอบคุณสำหรับคำแปลมากๆครับ

rungnapa's Photo rungnapa 01 Jun 2008

หลายเลยนะครับ :aha:

donutpla2's Photo donutpla2 01 Jun 2008

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ

มีเรื่องนึงคือ
ท่าลอคคอที่พื้นนี่เราเคยดูในเทรลเลอร์เกมเพลย์แล้วนะครับ ที่เสนคมันลอคแบบเกาะหลังศัตรูเอาหน้าพันเข้าหาพื้นอะ คิดว่าน่าจะเ็นท่านี้แหละ
ดูๆเหมือนกำลังสวนทวารอยู่เลย 154218d4.gif คิดว่าเป็นมุขของเฮียฮิเดโอะละมั้ง

nan_final's Photo nan_final 01 Jun 2008

:aha: แปลได้เยี่ยมเลยครับ "แฟนพันธ์แท้จริงๆ" ได้อ่านแล้วอยากให้วันนี้เป็นวันที่ 12 มิถุนายน จริงๆเล้ย

rollbacks's Photo rollbacks 01 Jun 2008

ขอบคุณครับ

Lagunaneo's Photo Lagunaneo 01 Jun 2008

เป็นคนพี่พิมพ์ แล้วอ่านเพลินมากๆ คับ มีสอดมุข เข้าไปอีกด้วยแนะ เอิ้กๆ ชอบตรงที่ สเน๊ก เวลาเคลียดมากๆ ลุงแกจะมีปัญหาในการเล้งปืน
อ่านแล้วยังขำเลย แปลให้อ่านเพลินแบบนี้ ต้อง ขอขอบคุณที่ยอมสระ เวลามาแปลให้คับผม ที่ทำให้เข้าใจเกมมากขึ้นคับ 875328cc.gif

nearrb6's Photo nearrb6 02 Jun 2008

ขอบคุณมากคับ

hidef's Photo hidef 02 Jun 2008

ขอบคุณมากคับ 875328cc.gif

darksnake's Photo darksnake 02 Jun 2008

967339c1.gif ขอบคุณมากเลยคับ แปลได้เยี่ยมมาก อย่าลืมมาแปลอีกนะคับ ขอบคุณคับ

PPOOY's Photo PPOOY 02 Jun 2008

ขอบคุณมากๆครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 02 Jun 2008

เหยชอบไอเจ้าหุ่นตัวเล็กแหะมีประโยชน์ดีช็อตคนได้ด้วย 55318906.gif