`

Jump to content

คันปาก อยากเมาท์ เกี่ยวกับ NINJA GAIDEN 2

31 replies to this topic

#1 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 May 2008 - 02:35 AM

หลังจากที่เล่นเกมนี้มาตลอด2-3ปีที่ผ่านมา (ตั้งแต่ ภาคแบล้ก) จนมันเป็นเกมที่ผมชอบมากที่สุด(action ผ่านด่าน) แล้วก้อที่รู้ๆกันอยู่ว่าภาค2กะลังจะออกมา หลังจากที่ตาแว่นดำได้ปล่อยภาพ/วีดีโอเกมเพลย์ จิปาถะออกมา ถ้าคนที่ชอบเกมนี้อยู่แล้ว ก้อจะไปในทางเดียวกันมา ภาค2นี้ มันสุดยอดยังไง อะไรก้อว่ากันไป แต่ก้อจะมีคนที่แบบ ไม่ได้ปลื้มกับเกมนี้สักเท่าไหร่ เดาๆว่า ปกติถ้าคนไม่ได้เล่นเกมแนวนี้อยู่แล้ว ก้อจะเฉยๆ ไม่เล่นก้อไม่ได้วิจาร์ณไร จะปล่อยผ่าน

แต่ที่ผมเริ่มจะเคืองจะมีประมาณว่า (ทั้งในแล่ะต่างประเทศ)

-เรื่องกราฟฟิค แหว่ะๆ
ถ้าเกมออกแล้วคุณซื้อมาเล่นกับทีวี HD แล้วค่อยมาบอกก่อนได้ไหมว่ามันห่วยยังไง เทืยบกับเกมอะไร ถึงเรียกว่าห่วย เฟรมเรทล่ะลื่นแบบไกเดนไหม การดีไซน์ล่ะ

-เลือดเป็นแผ่นๆ
WTF!! ถ้าคนที่เค้าสนใจเกี่ยวกับการสร้างเกมรึมีความรู้เกี่ยวกับ3D จะรู้ว่ามันปกติมาก อ้อ เกียร์ออฟวอร์ เกมเลือดสาด แต่ไม่มีเลือดกระจายตามพื้นทิ้งไว้เหมือนไกเดนนะจ๊ะ เค้าเลยไม่มีใครมาพูดถึง เพราะมันไม่มี เดวิลเมย์ครายก้อไม่มี ไบโอก้อไม่มี ไม่ได้ว่าเกมพวกนี้ห่วยนะ (ชอบหมดทุกเกมที่บอกมา) แต่ถ้ามันจะทำเลือดเปรอะพื้น มันก้อจะเหมือนกันกับไกเดนแล่ะคุ้ณ บ่นกันเป็นวรรคเป็นเวร

-กล้องแย่ๆ
อันนี้ก้อไม่รู้จะโทษไรดี ระหว่างคนที่ไม่รู้ว่าเกมมันมีปรับมุมกล้องได้ ถ้าทำได้ชำนาน ก้อไม่มีปัญหาเรื่องกล้อง (แรกๆผมเป็น แค่2วันก้อไม่มีปัญหานี้แล้ว) อีกอันคนที่เล่นเกมแล้วก้อปล่อยวีดีโอเกมเพลย์ทางเนทต่างๆ ก้อไม่ค่อยจะเล่นได้ดีเลย เลยทำให้ดูเหมือนกล้องมันแย่

-สตอรี่ งงๆอ่ะ
เอ่อ คือเกมเกือบจะทั้งหมดในโลกนี้ ถ้าดูให้มันตลก มันก้อตลกหมดแล่ะคับ แต่เพราะมันเป็นเกม มันต้องมีเหตุการณ์โง่ๆ อยู่ตลอดเพื่อให้ตัวเอกของเราได้ผจญกับเหล่าร้าย อีกอย่างเคยมีคนบอกว่า ไกเดนมันเหมือนกันหนังของ ชอว์ บราเทอร์ คือ simple but amazing เนื้อเรื่องธรรมดาๆ (ดูอย่างKILL BILL ถ้ามองในโลกความเป็นจริง มันช่างไม่มีเหตผลเอาซะเลย แต่ด้วยตัวหนัง เนื้อหาของมัน มันartคับ)

ความจิงมีอีกนะ แต่พอเหอะ เค้าจะหาว่าเก็บกด 5c745924.gif ไม่มีไรทำนั่งท่องเนท รอเล่นไกเดน2

Edited by mishima corp, 29 May 2008 - 02:37 AM.

#2 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 29 May 2008 - 02:46 AM

คนชอบก็เชียร์

คนไม่ชอบก็ติ

มันก็แค่นั้น

#3 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 29 May 2008 - 02:53 AM

เก็บกดจริงๆนะเนี่ย ส่วนตัวเฉยๆครับ เล่นเอามัน ใครไม่ชอบก็ช่างมัน 4412144b.gif
แต่ The Bourne Conspiracy ดิ อยากเล่นนนนนนนนนนนนนน ตอนเล่นแล้วเหมือนดูหนังมากกว่าอ่ะ ชอบๆ 0fbbf481.gif2

#4 mishima corp

Posted 29 May 2008 - 02:59 AM

QUOTE (Kamiyu @ May 29 2008, 02:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คนชอบก็เชียร์

คนไม่ชอบก็ติ

มันก็แค่นั้น

จ่ะ ก้อไม่ได้บอกว่า เกมข้าห้ามแตะซะหน่อย เพียงแต่ติในแบบมีเหตุมีผลหน่อยก้อได้ ไม่ใช่ติแบบเกรียน ฟังแล้วคันหู

sample คนธรรมดาสามัญ //
หลังจากที่ได้ดูวีดีโอฉากทามเเสควร์ แล้ว ผมว่าไอ้ตัวปีศาสม่วงๆมันจะเยอะเกินไปไหมอ่ะ มันมาแบบไม่หยุดไม่หย่อนเลย//
รึ ด่านนี้ผมดูในวีดีโอและ น่าจะตัดเอาตรงนี้ก้อดีนะ เราจะได้ไม่ต้องวิ่งอ้อมไป อ้อมมา

sample คนธรรมดาสาเกรียน //
ไมริวมันชุดรัดจังอ่ะ (สไปเดอร์แมน-ซุปเปอร์แมน-วูลฟ์เวอร์รีน-เหล่าบรรดาขบวนการมดดำ แมงแดง มดเอ็กซ์ทั้งหลาย โอ้ยเยอะ พวกซุปเปอร์ฮีโร่น่ะ
รึ มีใครเห็นนิจาบ้างป่ะ ผมไม่เห็นมีนินจาเลยนะ ถ้าเป็นนินจามันต้องแอบคอยซุ่มอยู่สิ เอ่อ อันนี้ไม่อยากพูดมาก ง่ายๆ รู้จักคำว่า apply = ดัดแปลง ปรับเอา ไหมคับ (ถ้าชอบนินจาซุ่ม แนะนำ เทนชู เกมเค้าดีมากเลย)

#5 LDS Drive

Posted 29 May 2008 - 03:13 AM

ไม่เห็นต้องเคืองเลยครับ เราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเกมซะหน่อย เป็นผมก็ไม่รู้เคืองทำไมนะเพราะผมก็ไม่ได้ทำเกม แค่เป็นผู้เล่น
แต่ถ้าผมเล่นเกมอยู่แล้วมีคนมาบอกว่า "เล่นเกมไรของมรึงฟะ ปัญญาอ่อน" อันนี้สิน่าเคือง 04a97f13.gif

#6 karasu

[TGRN]Phantasy Post

• Royal Executive Members

Posted 29 May 2008 - 03:15 AM

QUOTE (mishima corp @ May 29 2008, 02:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันต้องมีเหตุการณ์โง่ๆ อยู่ตลอดเพื่อให้ตัวเอกของเราได้ผจญกับเหล่าร้าย

เห็นด้วย อิอิอิ

จริงๆอะไรบ้าๆบอๆหลายอย่างบางครั้งมันก็จะเป็นอะไรที่ขัดสายตาแต่ทำออกมาเพื่อให้คนเ
ล่นเกมได้สนุกกับเกมเพลย์ของมันอ่ะนะ ก็แล้วแต่เราชอบเวอร์มากเวอร์น้อย

#7 mishima corp

Posted 29 May 2008 - 03:28 AM

แหม ผมก้อไม่ได้เคืองแบบจริงจังซะหน่อย แค่แบบเคือง คือไม่ถึงโกรธโมโห แต่ก้อรู้สึกตึงนิดๆประมาณนั้น อย่าคิดมากคับผม d33561e9.gif

อ้อ แก้ไขนิด ที่ผมเขียนมาเนี่ยไม่ได้เคืองคนในนี้หรอกคับ ผมก้อสิงที่นี่อยู่ แล้ว แต่พอดีผมเพิ่งอ่านพวกกระทู้ต่างประเทศมาน่ะ แล้วมันแบบว่า เล่นกันแรงจิง ก้อเลยอยากมาเขียนระบายนิดหน่อยที่นี่นะคับ แฮะๆ baa60776.gif:

Edited by mishima corp, 29 May 2008 - 03:30 AM.

#8 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 29 May 2008 - 03:32 AM

มีหน้าที่เล่นอย่างเดียว ก็เล่นไม่ทันแล้ว กลุ้มๆ 55318906.gif

#9 LDS Drive

Posted 29 May 2008 - 03:44 AM

QUOTE (mishima corp @ May 29 2008, 03:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แหม ผมก้อไม่ได้เคืองแบบจริงจังซะหน่อย แค่แบบเคือง คือไม่ถึงโกรธโมโห แต่ก้อรู้สึกตึงนิดๆประมาณนั้น อย่าคิดมากคับผม d33561e9.gif

อ้อ แก้ไขนิด ที่ผมเขียนมาเนี่ยไม่ได้เคืองคนในนี้หรอกคับ ผมก้อสิงที่นี่อยู่ แล้ว แต่พอดีผมเพิ่งอ่านพวกกระทู้ต่างประเทศมาน่ะ แล้วมันแบบว่า เล่นกันแรงจิง ก้อเลยอยากมาเขียนระบายนิดหน่อยที่นี่นะคับ แฮะๆ baa60776.gif:

ที่ไหนหรอครับที่ว่าแรง 4412144b.gif

#10 mishima corp

Posted 29 May 2008 - 03:51 AM

QUOTE (LDS Drive @ May 29 2008, 03:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ไหนหรอครับที่ว่าแรง 4412144b.gif

เอ่อ ก้อ gamersyde.com gametrailers.com ign.com gameinformer ก้อพวกเวบข่าวเกมทั่วไปน่ะคับ แต่ที่ผมได้ดูบอ่ยๆก้อ3เวบแรกนี่ล่ะคับ

เดี๋ยวจะว่าไม่เคลียร์อีก ที่บอกแรงก้อหมายถึง วัฒนธรรมตะวันตกน่ะคับ คือวิจาร์ณกันแบบไม่รักษาน้ำใจ(ปกติสำหรับผมอยู่แล้ว) แล้วอีกฝั่งนึงก้อจะตอบโต้ตามที่ตัวเองได้คิดไว้แบบไม่รักษาหน้าเหมือนกัน อย่างใช้คำหยาบคายทั่วไป ซึ่งคนไทยไม่นิยม

Edited by mishima corp, 29 May 2008 - 03:52 AM.

#11 LDS Drive

Posted 29 May 2008 - 03:57 AM

QUOTE (mishima corp @ May 29 2008, 03:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ ก้อ gamersyde.com gametrailers.com ign.com gameinformer ก้อพวกเวบข่าวเกมทั่วไปน่ะคับ แต่ที่ผมได้ดูบอ่ยๆก้อ3เวบแรกนี่ล่ะคับ
เดี๋ยวจะว่าไม่เคลียร์อีก ที่บอกแรงก้อหมายถึง วัฒนธรรมตะวันตกน่ะคับ คือวิจาร์ณกันแบบไม่รักษาน้ำใจ(ปกติสำหรับผมอยู่แล้ว) แล้วอีกฝั่งนึงก้อจะตอบโต้ตามที่ตัวเองได้คิดไว้แบบไม่รักษาหน้าเหมือนกัน อย่างใช้คำหยาบคายทั่วไป ซึ่งคนไทยไม่นิยม

อันนี้ทราบดีครับเพราะผมก็อยู่ที่นี่มานานแล้ว มันก็ไม่ใช่จะแรงอะไรมากมายนะครับในเว็บ แต่ถ้าเป็นพวกบอร์ดเกมต่างๆหยาบกันเยอะครับ เลยไม่เคยไปสิงที่โน่นเลย

ตอน GTAIV ใกล้ออกนี่อย่างสาด ไปสิง gamefaqs ช่วงนึง คอยถามคนอื่นๆว่ามีที่ไหนขายเกมก่อนกำหนดบ้าง โดนมันหลอกตั้งหลายรอบ แต่รอบสุดท้ายดันพูดความจริงแต่ไปซื้อไม่ทันซะนี่สิ 4519626a.gif

#12 DORORO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 May 2008 - 04:37 AM

เกมนี้ชอบหมดทุกอย่างครับ ยกเว้นอย่างเดียวคือ Location ไม่ชอบตรงที่ว่าเป็นนินจาแต่กลับสู้กันในเมืองอะ

#13 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 29 May 2008 - 07:05 AM

คำวิจาร์ณ ของคนอื่นทำอะไรเรามิได้หรอก ฮ่า ๆ เพราะว่าคนเรามันเล่นเกมส์ ต่างกันอย่างเกมส์ Race Driver Grid เค้าว่ามันเล่นยาก ผมนั่นเล่นยังไม่เห็นความยากของมันเลย นะเนี่ย ง่ายกว่า เซก้า แรนรี่ อีก

#14 Kisame

DearimaZ

Posted 29 May 2008 - 07:32 AM

ผมพึ่งเล่นเกมนี้ตอนซื้อ Xbox มาปีที่แล้ว โดยรวมแล้วชอบมากๆ แต่ก็ติดใจเรื่องมุมกล้องจริงๆ แต่พอได้เล่นไปมันก็กลายเป็นถนัดไปเองไม่ได้กังวลอะไร คือ มันบู๊สะใจไม่ต้อง รอถึงบอสเราพลาดก็เสียเลือดหลายขวดได้ มันสะใจจริงๆ เกมนี้ ผมว่าภาพมันก็ถือว่าสวยนะ ในภาค Black ถ้าเทียบกับเกมสมัยโน้นภาคนี้มันก็ต้องสวยจิ แถม เกมเพล์ไหลลื่นดีสะด้วยเกมนี้

#15 makuja

Posted 29 May 2008 - 08:36 AM

แต่ผมเคืองกว่าอีกคับ เพราะว่ามัน....ยากนรกกกกก

ใครก็ได้บอกวิธีเล่นที......ด่านสองผมก็ตายเปงสิบๆรอบแย้ว ขนาดแค่ mode normal นะเนี่ย T_T

#16 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 29 May 2008 - 08:42 AM

ผมเล่นมันมาตั้งแต่ฉบับ Famicam 3 ภาค จบทุกภาค ^^
แล้วก็มาเล่น Gaiden Black แต่ไม่จบ T_T เพราะมันยาก+ไม่ได้ตั้งใจทุ่มเทเล่นเหมือนเมื่อก่อน

ภาคนี้ก็อยากเล่นมากๆครับ แต่ก็ไม่รับประกันว่าจะจบ -_- !! ถ้ามันยาก T_T

#17 Kisame

DearimaZ

Posted 29 May 2008 - 08:44 AM

QUOTE (makuja @ May 29 2008, 08:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ผมเคืองกว่าอีกคับ เพราะว่ามัน....ยากนรกกกกก

ใครก็ได้บอกวิธีเล่นที......ด่านสองผมก็ตายเปงสิบๆรอบแย้ว ขนาดแค่ mode normal นะเนี่ย T_T

เกมนี้ส่วนตัวผมจะเน้นกันเป็นหลักแล้วก็รอดูจังหวะการโจมตีของศัตรูแล้วสวนเอาอ่ะครั
บ หรือไม่พอมีท่าแรงๆเราก็ฟันคอมโบ หรือ ใช้ท่า สุดโกง Izunadrop ก็ได้ครับ

#18 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 May 2008 - 08:56 AM

เฮีย โมช ปี๊ดแตก ใครเจอแกช่วงนี้ ก็ห่างๆไว้ครับ เดี๊ยวแกจะเอามีดมาจี้คอ ตามด้วยท่านินโป

เหตุผลที่แกอารมณ์เสียแบบนี้ ขอฟันธงครับ เพราะ ..................เกมโดนเลื่อน 555

ถ้าไม่เลื่อนป่านนนี้แก ไปฟันฉับๆๆๆๆๆ ในเกมไปแล้ว

ปล. ใจเย็นนา เฮียโมช ผมเชื่อแล้วว่า ไกเด้น ดีกว่า contra จริงๆ หึ หึ หึ

#19 mobiledisk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 May 2008 - 08:59 AM

baa60776.gif: ส่วนผม เพิ่งเล่น XBOX360 ไม่นาน ก็ลองเล่นไปเรื่อย ตอนนี้ชอบ ninja giaden มากที่สุด แล้วคิดดูว่าเกมนี้ทำมาก่อนยุค 360 อีก อมรับว่าภาพสวยมาก ดังนั้นภาค 2 นี่คือสิ่งที่รอคอยเลย ณ ตอนนี้เกมในดวงใจคือ GaiDen หุหุ

#20 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 29 May 2008 - 09:37 AM

ฝรั่งมันวิจารณ์แบบนี้อยู่แล้วครับ มันมีทั้งพวกมั่ว พวกขวาจัด และพวกโรคจิต เยอะแยะ อ่านเอาขำพอ อย่าว่าแต่ board นอกเลย เล่นเกมส์ยังเจอเกรียนฝรั่งบ่อยๆ แต่เล่นกับคนไทย หรือแถวๆนี้ไม่ยักจะเจอ ยิ่ง GTA นี่เกรียนอย่างเยอะ สงสัยมันจะชอบแนวนี้ เก็บกด 55318906.gif