`

Jump to content

Community Status Updates

Julong's Photo

Julong

มีคนชอบเอาข้าวมาให้หมาจรจัดหน้าบ้าน แล้วทิ้งถุงไว้ผมสามารถแจ้งความได้มั้ย
Oct 14 2015 08:15 PM
  • nick1's Photo
    nick1
    เดินเข้าไปคุยเลยครับ หน้าบ้านผมก็มีคนมาให้อาหารนก ผมเลยเดินเข้าไปคุยตรงๆนี่แหละ เขาเลยไม่มาวางอาหารหน้าบ้านอีกแต่ไปวางหน้าบ้านคนอื่นแทน เหอๆ(บ้านตัวเองแม่งไม่วาง)
    Oct 15 2015 03:57 PM
  • ballayo's Photo
    ballayo
    ติดป้ายไว้ครับ ให้อาหารหมาแถวนี้ จะผสมยาเบื่อ ลงไปให้ด้วย

Oct 15 2015 04:43 PM
  • Julong's Photo
    Julong
    วันนี้เจอลูกสาวคนให้เลยทราบว่าแม่ป่วยเป็นมะเร็งขั้นสุดท้าย ตอนแรกเห็นโพกหัวก็นึกว่าโพกแบบแม่ค้าพ่อค้าเค้าทำกัน ก็เลยอยากทำบุญเอาข้าวให้หมาทั่วซอย ไม่รู้จะได้บุญหรือได้บาปตามไปด้วย วันนี้ถ้าเจอตัวจะพูดแบบทีทุกท่านว่ามา แต่มีอยู่ครั้งเค้าเอาข้าวมา หมาของผมไปร่วมกินด้วยโดนไล่ตีไล่เขวี้ยงของ ผมก็เลยไม่ชอบหน้าไม่ซื้อของด้วยเลย แต่เมื่อก่อนยังให้ไม่ถึงหน้าบ้าน
    Oct 15 2015 04:58 PM