`

Jump to content

Community Status Updates

Moo-Kung's Photo

Moo-Kung

ไม่เคยขึ้นเครื่องบินแต่เป็นคนอ้วนมีพุง ตัวใหญ่เกินร้อยกิโลกรัม ผมจะไป Eco พวก นกแอร์ อะไรพวกนี้ ผมจะนั่งที่นั่งได้ไหมครับ (เคยไปลองนั่งชั้นประหยัดของการบินไทย พอดีไปฝึกงานยัดตัวแทบไม่เข้า T_T)
Oct 31 2013 11:04 PM
  • Genocide Fang's Photo
    Genocide Fang
    แอร์เอเชีย ขนาดผมคนไซส์ปกติยังนั่งอึดอัดเลยครับ ที่นั่งเบียดกันน่าดู
    Nov 01 2013 03:22 AM
  • sadmovie's Photo
    sadmovie
    ต้องเลือกที่นั่งด้านนอก นะครับ ไม่งั้น ถ้านั่งข้างใน เวลาออก ลำบากแน่ๆ
    Nov 01 2013 07:15 AM
  • Mr_yakult's Photo
    Mr_yakult
    บินในหรือ ตปท ครับ หากภายในประเทศ ก็ พอไหวน่ะ นั่งริมประตู แต่ผมว่า แอร์ณเดช ที่นั่งกว้างกว่า นกแอร์ น่ะ ผมก็ตัวใหญ่ เหมือนกัน แนะนำนั่งริมทางเดินดีกว่า
    Nov 01 2013 11:03 AM