`

Jump to content

Community Status Updates

dOgnOeAt's Photo

dOgnOeAt

ขอลงหน้านี้หน่อยนะครับ ต้องการความช่วยเหลือ PS3 Slim มีปัญหาหลังจากลองโหลด Demo FIFA14 มาลองเล่นครับผม เป็นลักษณะเกมกระตุก โหลดช้าๆ แล้วหลังจากนั้นเล่นเกมอื่นก็กระตุกหมดเลยครับ FIFA13 จะกระตุกอย่างเห็นได้ชัด เกมอื่นอาจจะนานๆที เลยต้องมาขอคำแนะนำเพื่อนๆที่ทราบวิธีแก้ไข และคนที่เคยเป็นเคสเดียวกับผมด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
Sep 15 2013 10:43 PM
  • dOgnOeAt's Photo
    dOgnOeAt
    พอดีอยากจะลองเปลี่ยน hdd เอง ไม่ทราบว่า ณ ตอนนี้ ยังทำตามในกระทู้เปลี่ยน hdd ได้ไหมอะครับ หรือมีวิธีใหมแล้ว เพราะในกระทู้มัน fw เก่าแล้วอะครับ ฮา
    Sep 16 2013 08:51 AM
  • newbita's Photo
    newbita
    ลองถอด HD แล้วประกอบเข้าใหม่ดูครับ ผมเคยเป็นแก่อย่างนี้ก็หายเลยครับ
    Sep 16 2013 02:15 PM
  • samsung's Photo
    samsung
    เปลี่ยนตามกระทู้ที่สอนเลยครับ เตรียมเฟิมแวร์เครื่องที่ใช้ปัจจุบันไว้อัพเดทด้วยนะครับ เอาตัวที่ใช้อยุ่ในเครื่องนะ
    Sep 17 2013 05:01 AM