`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

รวมหนังยอดเยี่ยมที่ทุกคนไม่ควรพลาด ด้วยประ...

slick's Photo slick 21 May 2008

ก้ากๆๆๆ 55318906.gif สายล่อฟ้า
มันยอดเยี่ยมตรงไหนเนี่ย

k2527hotmail's Photo k2527hotmail 21 May 2008

The Rock ครับสุดยอดหนึ่งในดวงใจ

The Fool's Photo The Fool 21 May 2008

ผมว่า big fish ดีกว่าสายล่่อฟ้าหว่ะ

OHM's Photo OHM 21 May 2008

ใส่ Big Fish ดักไว้ก่อนเลย
มีคนชอบ Amilie เหมือนผมด้วยแฮะ
Leon - Professional
Platoon
Dirty Pretty Thing
Stormy Night
Always Sunset on the 3rd Street
Sliding Door
The Butterfly Effect (เฉพาะภาคแรก)
I am Sam
The Joy Luck Club
The Killing Field
มหา'ลัยเหมืองแร่
๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑
โหมโรง
ฮันนะซังก็โอเคนะครับ ถ้าหนังมันสั้นซัก 90 นาทีจะใช้ได้เลย สองชั่วโมงกว่านี่ยืดมากไปหน่อย
กา์ร์ตูนของ Ghlibli ก็ชอบเกือบทุกเรื่องครับโดยเฉพาะ Spirit Away
มีอีกเยอะเหมือนกัน ขี้เกียจนึกแล้ว

kikuntin's Photo kikuntin 21 May 2008

บอกกันมาหมดแล้วไม่รู้จะบอกเรื่องไหนแล้ว

tonoboon's Photo tonoboon 21 May 2008

ชอบคล้ายๆกัน
แต่เท่าที่สังเกต น้อยคนจะพูดถึง No country for old men
หากถามว่า ที่ชอบมากใน 3 เดือนล่าสุด เรื่องนี้ติด 1 ใน 3 แน่ๆครับ

Big Boss's Photo Big Boss 21 May 2008

Air Force One ด้วยครับ !!!

dekhyper's Photo dekhyper 21 May 2008

The Letter
Simpsons:The movie
LOTRครับ

Private Ryan's Photo Private Ryan 21 May 2008

ช. แช้ง หนังยาวแต่น่าติดตามจนจบเรื่อง นักแสดงเยี่ยม บทแจ๋ว plot แหล่ม หนังยาวแต่ดูซ้ำแล้ว ซ้ำอีกได้ไม่เบื่อ 4e5dd44a.gif

อีกเรื่องคือ Saving Private Ryan ดูไม่ต่ำกว่า 10 รอบ เอามาทำเป็นชื่อ login DGO~ เลยเอาจิ อุ อุ
Edited by Private Ryan, 21 May 2008 - 11:54 PM.

RONAN321's Photo RONAN321 22 May 2008

เคยตอบไปแล้ว...แต่ตอบได้อีกเพราะชอบดูหนัง :aha:
ที่แน่ๆไม่มี เรื่องปลาใหญ่แน่ๆสำหรับผม

เรื่องที่ชอบก็มี...
I.D 4
ชอว์แชงค์
ฟอเรสกัมป์
เซฟวิ่ง
ชิลเลอร์ลิส
ไททานิค
จูราสสิก
ทรานฟอม์เมอร์
อินเดียนน่าโจนส์
ไซเรนออฟเดอร์แลมพ์
พรีเดเตอร์ภาค1
คนเหล็ก2
The Rock
Face off
Love Actually

ที่ชอบจิงจังน่าจะซัก50เรื่องได้ 4e5dd44a.gif

Big14's Photo Big14 22 May 2008

สายล่อฟ้าเคยแต่ดูผ่านๆไม่รุ้แฮะ ฮันนะซังนี่ใช่ที่ ญ อ้วนแล้วมาผอมป่ะ พอดีหนังเกาหลีมันเยอะกลัวจำผิด แล้วผมเน้นทางหนังฝรั่งเป็นส่วนใหญ่ แต่ความจริงก็ดูหมดแหละเดินเข้าร้านเช่านี่ไม่รู้จะดูอะไรจริงๆ

dvdmanentertain's Photo dvdmanentertain 22 May 2008

หนังในดวงใจหลายๆๆเรื่อง เลือกกันไปหมดแล้วเอาเรื่องที่ยังไม่ค่อยมีคนพูดถึงละกันนะครับ แต่ผมคิดว่าดี

Crimson Tide หนังเรือดำน้ำ แดนเซล แสดง หนุกมากก ยึดอำนาจกันไป มา ชอบครับ
U571

ซึ้งๆๆ
The Classic ชอบครับ มีจุดเด่นมากมายเลย
The letter ไทย
you me and dupee

หลอกคนดู เดาเหตุการยาก แต่จบแล้ว คิดว่า สุดยอด
The other
Identity
11-14

ตลก
Gangaroo jack
American pie

เพลง เต้น
Step up
Stom the yard
You got served
Dreamgirl
Music and lyric

ยังมีอีก เดี๋ยวดูบอลก่อนครับ ว่างๆจะมาโพสต์อีกครับ

Ayaka's Photo Ayaka 22 May 2008

มาเพิ่มให้ครับ เอาที่ไม่ค่อยเห็นคนพูดถึงนะ
National Treasure < ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย
Con Air < ผมว่ามันกว่า The Rock อีกนะครับ
Pearl Harbor < ลืมเรื่องนี้กันไปได้ไงครับเนี่ย!
Pirate of the Caribbean < จอนนี่เดปดังสุดๆเพราะหนังเรื่องนี้ไปแล้ว
A walk to remember < หนังรักผมยกเรื่องนี้ให้สุดๆแล้วครับ

ป.ล. dvdmanentertain ชอบ U571 เหมือนกันเหรอครับ ผมก็ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน สงสัยต้องหา Crimson Tide มาดูหน่อยแล้ว

natta's Photo natta 22 May 2008

โดยส่วนใหญ่ ก็เหมือนท่านอื่นๆ ผมบอกเพิ่ม ที่ยังไม่มีก็แล้วกัน

Dvil ' Advocate คีนู-อัลปาชิโน่

ทนายความของปีศาจ พระเอกต้องเลือก ระหว่างทิฐิ ไม่ยอมแพ้ หรือ ความถูกต้อง ชอบธรรม

นักกฎหมาย ทนาย ควรดูนะครับ

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 22 May 2008

คนอื่นเอาไปหมด แล้ว
.........................

pain_walker's Photo pain_walker 22 May 2008

Patch Adam
300
Transformer
Forest Gump
No country for the old men

ที่พูดมาดูแต่ละเรื่องไม่ต่ำกว่าสิบรอบ

NES's Photo NES 22 May 2008

สำหรับผมนะครับ อาจจะซ้ำกับคนอื่นบ้าง

JURASSIC PARK
ELIZABETH
TITANIC
I AM SAM
ARMAGEDDON
THE CELL
STAR WARS EP.I
A.I.
TOY STORY
FINDING NEMO
The Lord of the Rings: The Return of the King
THE QUEEN
APOCALYPTO
ELIZABETH THE GOLDEN AGE

แฟนฉัน
เดอะ เลตเตอร์ จดหมายรัก
ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ
รักแห่งสยาม

rai's Photo rai 22 May 2008

Jerry Macguire
Benhur

day7's Photo day7 05 Aug 2008

ซาโตอิจิ ไอ้บอดซามูไร ดนตรี จังหวะ อารมณ์ของหนังมันส์แปลกดี ดูแล้วดูอีก ๆ ๆ ๆ จนทุกวันนี้ก็ยังดูอยู่
ไอ้หน่มซินตึ๋ง ของหลี่เหลียงเจี่ย .... เดชไอ้ด้วน ของฉีเคอะ พวกนี้มันส์..หยดทั้งน้านนนน..

nanva's Photo nanva 07 Oct 2008

Forrest Gump

ID4

ชอบ 2 เรื่องนี่อ่ะครับ yoyo_55.gif