`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

เทคนิคต่างๆ สำหรับ Wii

ekbee's Photo ekbee 11 May 2008

กระทู้ความรู้อื่นๆ ตามไปอ่านได้ที่นี่ครับ http://www.dvdgameon...hp?showforum=93

เทคนิคดีๆ

วิธีเล่นแผ่น Hack Rom และแผ่นที่ไม่ได้ทำการแก้รีเจียน กับFw3.3x (หรือต่ำกว่านี้ก็ได้^^) จากเจ้าเก่า numxman_hellowii ครับ สำหรับเครื่องที่อัพเป็น 3.3 แล้ว (วันที่ 20 มิถุนายน 2551)

เล่น Wii Virtual Console ฟรีไม่ต้องเสียตังโหลด โดยคุณ paween_a และเสริมจากคุณ numxman_hellowii

วิธี patch เกมส์ Wii ด้วย Wii Brick Blocker โดยคุณ joe0097

Wiiscrubber 1.2 โปรแกรมลดขนาดรอมWiiเวลาปล่อยในบิทครับ โดยคุณ numxman_hellowii

วิธีเอาแชลแนลซ้ำออก โดยคุณ tewbc

มีโปรแกรมเช็คไหมครับ ว่าแผ่นที่เราได้มาเป็นโซนไหน ถามโดยผมเอง เผื่อคนที่โหลดมา แต่ไม่รู้ว่าโซนไหน

แก้เซมิบริค แบบครบทุกโซน โดยคุณ numxman_hellowii เจ้าเดิมครับ

มีPC ก็เข้าหน้า Wii Shop Channel ได้ โดยคุณ numxman_hellowii เจ้าเดิมครับ

ใคร update wii key เป็นมั่งคับสอนหน่อย ถามโดยคุณ etorys และตอบโดยคุณ numxman_hellowii เจ้าเดิม (อธิบายละเอียดดีครับ)

wii region changer เปลี่ยนเครื่องของคุณให้กลายเป็นเครื่อง US ได้ o_O โดยคุณ joe0097 แจ่มมากครับ ต่อไปซื้อ Wii JP ก็ทำเป็น us ได้แล้ว

คำถามและคำตอบที่น่าสนใจ

จะซื้อ Wii ดีไหมคับ ถามโดยคุณ veeyuth25 ใครสนใจจะซื้อ ลองมาอ่านดูนะครับ

วิธีใช้ImgBurn ถามโดยคุณ MrGetout ทำไมต้อง ImgBurn? เนโรใช้ไม่ได้หรือ?

จะใช้จอย GC เล่นเกม wii ต้องทำอย่างไงครับ ถามโดยคุณ shockwaveball จอยวีเล่นไม่ถนัด ใช้จอยถนัดๆ เล่นได้ไหม?

ใครมีเพิ่มเติมอะไร แจ้งมาได้ครับ
Edited by ekbee, 02 February 2013 - 11:49 PM.

R.Carlos's Photo R.Carlos 05 Jun 2008

อยากให้เพิ่มส่วน จะเล่นออนไลน์อย่างไรนะครับ เช่นซื้ออุปกรณ์เพิ่ม ? หรือเว็ทอะไรยังไง

พอดีมือใหม่น่ะครับ ไม่รู้อะไรไปเสียหมด - -

อยากเล่นออนไลน์ก็ทำไม่เป็น

pluuto's Photo pluuto 22 Jul 2008

หา game cube จากที่ไหนหรอครับ

Ace.'s Photo Ace. 24 Aug 2008

ใช้ได้เลยแบร์

เพิ่งเคยแวะเข้ามาดู 55318906.gif

THEPORH's Photo THEPORH 12 Sep 2008

เยี่ยม รวมไปเลย vampire ไปเลย

emag's Photo emag 28 Sep 2008

ขอบคุณมากครับ

triplexxx's Photo triplexxx 30 Apr 2009

QUOTE (R.Carlos @ Jun 5 2008, 02:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากให้เพิ่มส่วน จะเล่นออนไลน์อย่างไรนะครับ เช่นซื้ออุปกรณ์เพิ่ม ? หรือเว็ทอะไรยังไง

พอดีมือใหม่น่ะครับ ไม่รู้อะไรไปเสียหมด - -

อยากเล่นออนไลน์ก็ทำไม่เป็น

+1 ด้วยครับ ผมก็มือใหม่

Saka's Photo Saka 01 Aug 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธกเธฒเธเธ„เธฃเธฑเธš

doodee24's Photo doodee24 11 Sep 2011

มีประโยชน์มากมากมายมายเลย ขอบคุณครับ

annorty's Photo annorty 24 Mar 2012

ขอบคุณมากคับ

gchoi's Photo gchoi 01 Aug 2012

ขอบคุณมากครับ กะลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้ออะไรมาเล่นดี

bowen's Photo bowen 26 Dec 2012

ขอบคุณมากคับ

FONGBEER's Photo FONGBEER 07 Aug 2015

แบบนี้ต้อง format HDD เป็นอะไร และลงแบบไหน ช่วยบอกหน่อยครับ

อีกข้อ Wii u ลง ไฟล์ .Wad แล้วเปิดไม่ได้นี่ปรกติไหม หรือมีวิธีแก้ไม๊ครับ

:r18:

Konohamaru's Photo Konohamaru 12 Dec 2016

ขอบคุณครับ