`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

mennie's Photo mennie 30 May 2008

QUOTE (นักเตะเบลโล @ May 27 2008, 07:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เซียนเบสต้องไม่พลาดเพลง ฮีสเทอเรีย อิอิ

เพลงนี้เบสจิ้มเอาอย่างเดียวเลยอ่ะ ไม่ต้องดีด :aha:

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 31 May 2008

THE CAR........... แจ่มครับ ขอถอนคำพูด อัดดี เสียงดี

:) มันคนละอย่างกับตัวใน Youtube เลยอ่ะครับ มันเหมือนเอามาอัดใหม่ แพคนี้เด่นกีตาร์หน่อย เด่นร้องเยอะ เบสก่ะกลองนี่ตัวประกอบ โดยเฉพาะเบส กลองสนุกอยู่เพลงนึง
แถมง่ายอีกตังหากเหอๆ เทสแล้วรอบเดียวห้าดาวไม่ยากครับ P3T (32).gif

โดยรวม เพลงมันเรื่อยๆครับ สบายๆ จะว่ารอคก็ไม่ใช่ คันทรีก็ไม่เชิง ชิวๆมากกว่า สรุป คุ้มค่าดี ห่วยอยู่ สองเพลง แบบเมิงไม่ต้องให้ตูเล่นกลองก็ได้นะ โนตมีสามเม็ด
Edited by นักเตะเบลโล, 01 June 2008 - 02:15 AM.

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 31 May 2008

ตัวใน youtube ทำใจครับผม คุณภาพไม่มีอยู่แล้ว 55

chestiano's Photo chestiano 07 Jun 2008

ID : chestiano

add มาเล่นกันเน้ออ ..

ช่วยสอนแชร์เพลงด้วยคร้าบบ ^^ thx

Machismo's Photo Machismo 01 Jan 2009

เพลงใน Rockband 2 นั้นเราสามารถเล่นได้ทุกเพลงเลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าต้องจบเป็นเพลงๆไปก่อนถึงจะได้เพลงใหม่อะครับ
อยากเล่น "Chop Suey!" ของ System of a Down อะครับ
ลองเปิดแผ่นดูไม่เห็นมีเลยครับ

semper fi's Photo semper fi 01 Jan 2009

QUOTE (Machismo @ Jan 1 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลงใน Rockband 2 นั้นเราสามารถเล่นได้ทุกเพลงเลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าต้องจบเป็นเพลงๆไปก่อนถึงจะได้เพลงใหม่อะครับ
อยากเล่น "Chop Suey!" ของ System of a Down อะครับ
ลองเปิดแผ่นดูไม่เห็นมีเลยครับ

เพลงที่เหลือเราต้อง unlock เอาเองครับ ด้วยการเล่นโหมด Tour yoyo_53.gif

Machismo's Photo Machismo 01 Jan 2009

QUOTE (semper fi @ Jan 1 2009, 07:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลงที่เหลือเราต้อง unlock เอาเองครับ ด้วยการเล่นโหมด Tour yoyo_53.gif

ขอบคุณนะครับ...เพิ่งได้กีต้าร์มาแล้วอยากเล่นเพลงที่ว่าอะครับ

semper fi's Photo semper fi 01 Jan 2009

QUOTE (Machismo @ Jan 1 2009, 08:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณนะครับ...เพิ่งได้กีต้าร์มาแล้วอยากเล่นเพลงที่ว่าอะครับ

ที่จริงมันมีสูตร unlock เพลงด้วยนะครับ >> คลิกจ้า

แต่มันจะทำให้เซพไม่ได้แล้วก็ออนไลน์ไม่ได้ด้วยมั้งครับ แต่ถ้าใช้เล่นธรรมดาก็คงไม่เป็นไร yoyo_78.gif

Machismo's Photo Machismo 02 Jan 2009

QUOTE (semper fi @ Jan 1 2009, 08:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่จริงมันมีสูตร unlock เพลงด้วยนะครับ >> คลิกจ้า

แต่มันจะทำให้เซพไม่ได้แล้วก็ออนไลน์ไม่ได้ด้วยมั้งครับ แต่ถ้าใช้เล่นธรรมดาก็คงไม่เป็นไร yoyo_78.gif

แล้วถ้าทำแล้วๆอยากจะกลับมาเล่นแบบปกติแบบออนไลน์ได้ด้วยจะทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

semper fi's Photo semper fi 02 Jan 2009

QUOTE (Machismo @ Jan 2 2009, 04:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้าทำแล้วๆอยากจะกลับมาเล่นแบบปกติแบบออนไลน์ได้ด้วยจะทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ก็ทำได้ครับ เพลงก็จะไม่มีเหมือนเดิม yoyo_71.gif

แต่ถ้าคนที่เล่นด้วยเค้า unlock เพลงไว้แล้วเราก็จะมีเพลงนั้นๆไปด้วยครับ yoyo_55.gif

Machismo's Photo Machismo 02 Jan 2009

QUOTE (semper fi @ Jan 2 2009, 08:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ทำได้ครับ เพลงก็จะไม่มีเหมือนเดิม yoyo_71.gif

แต่ถ้าคนที่เล่นด้วยเค้า unlock เพลงไว้แล้วเราก็จะมีเพลงนั้นๆไปด้วยครับ yoyo_55.gif

ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ
ขออีกหนึ่งคำถามครับว่าเน็ตช้ามีผลสำหรับเล่นออนไลน์มั้ยคับ

semper fi's Photo semper fi 02 Jan 2009

QUOTE (Machismo @ Jan 2 2009, 08:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ
ขออีกหนึ่งคำถามครับว่าเน็ตช้ามีผลสำหรับเล่นออนไลน์มั้ยคับ

เกมนี้ผมว่าทำระบบออนไลน์มาดีมากเลยนะ เล่นไม่มีปัญหาตลอด

อ้อ ผมเน็ต 1MB True นะครับ yoyo_53.gif

QUOTE (semper fi @ Jan 2 2009, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ผมว่าทำระบบออนไลน์มาดีมากเลยนะ เล่นไม่มีปัญหาตลอด

อ้อ ผมเน็ต 1MB True นะครับ yoyo_53.gif

ผมก็ True 1MB เหมือนกันครับ...เอาไว้เล่นเก่งๆแล้วผมขอคุณ semper fi เล่นด้วยนะครับ

Book_CNK's Photo Book_CNK 20 Jun 2009

กำลังคิดจะถอย แผ่น Rcck Band + กีต้าร์....

กำล้ังตัดสินใจว่าจะ เอาสีขาวดำ หรือว่า สีขาวไม้ ดีครับบบบบ...

แล้วเจอกันนนนน 55555++

Zigzag's Photo Zigzag 09 Sep 2009

ส่วนใหญ่ เล่น RB หรือ RB2 กันอะคับ

พอดีผมเพิ่งถอยกลอง จากคุน นักเตะเบลโล มาอะคับ แล้วซื้อแผ่น RB มาด้วยเรยอยากหาเพื่อนเล่น อิอิ

ผมตีไม่ค่อยเก่งนะคับ

psn aloha52 คับ

ใครเล่นแอดผมด้วยนาคับ

PipEZ's Photo PipEZ 31 May 2010

เธเธฅเธธเนˆเธกDLCเนƒเธ„เธฃเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเน€เธ•เน‡เธกเธšเน‰เธฒเธ‡เธ„เธฃเธฑเธšเธžเธญเธ”เธตเธœเธกเธžเธถเนˆเธ‡เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธกเธฒเธขเธฑเธ‡เธซเธฒเธเธฅเธธเนˆเธกเน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš

hisoka481's Photo hisoka481 09 Jun 2010

เธกเธฒเธเธฅเธธเนˆเธกเธœเธกเน„เธซเธกเธ„เธฃเธฑเธš PM
เธซเธฃเธทเธญเธกเธฒเธ—เธตเนˆเธ™เธตเนˆเนเธฅเน‰เธงเนเธˆเน‰เธ‡เธŠเธทเนˆเธญเน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....0&start=340

romeochan's Photo romeochan 13 Jan 2011

เธ‚เธญเธ–เธฒเธกเน‚เธ‡เนˆเน†เธชเธฑเธเธ„เธณเธ–เธฒเธกเธ™เธถเธ‡เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš

เธ–เน‰เธฒเธˆเธฐเน€เธฅเนˆเธ™ rock band เธ™เธตเนˆเธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เธเน‡เธ•เน‰เธญเธ‡เธกเธตเธˆเธญเธขเธเธตเธ•เธฒเธฃเนŒเนƒเธŠเนˆเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš เนƒเธŠเน‰เธˆเธญเธข ps3 เน€เธฅเนˆเธ™เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เนƒเธŠเนˆเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš

เนเธšเธšเธงเนˆเธฒเธชเธ™เนƒเธˆเธˆเธฐเน€เธฅเนˆเธ™ rock band 3 เธ”เธนเนเธ•เนˆเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธฃเธนเน‰เน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธญเธฐเน„เธฃเน€เธฅเธข

KulikO`'s Photo KulikO` 11 Mar 2011

View Postromeochan, on 13 January 2011 - 07:44 PM, said:

ขอถามโง่ๆสักคำถามนึงนะครับ

ถ้าจะเล่น rock band นี่ยังไงก็ต้องมีจอยกีตาร์ใช่มั้ยครับ ใช้จอย ps3 เล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับ

แบบว่าสนใจจะเล่น rock band 3 ดูแต่ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ครับ ต้องมีอย่างน้อย 1 เครื่องดนตรี (กีต้าร์ กลอง ไม่ก็ไมค์)

kim10's Photo kim10 20 Nov 2012

ตอนนี้ยังมีคนเล่นอยุ่เปล่าครับ
พอดีเพิ่งไปสอยแผ่นมือสองมา เลยเพิ่งมีโอกาสเล่น 55