`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

Skiver's Photo Skiver 18 Feb 2008

พึ่งได้มาจากคุณ hyde ครับ กลอง+ไมค์

ไว้จะไปสอย กีตาร์ที่เล่นได้ทั้ง GH3 และ Rockband มาทีหลัง

easy ยังไม่ได้ 100% เลย medium เพลง creep นี่ ok หน่อย

เหมือนที่คุณ hyde บอกเลย ปวดขาแน่ๆ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 18 Feb 2008

มาเฟิมหน่อยครับว่า ถ้าติดปัญหาการเคาะบ้าง ลองเปลี่ยนไม้กลองหนักแน่นขึ้นหน่อยครับ
เอาที่ปลายมนเรียว กว่าตัวที่ให้มาครับ ช่วยได้บ้าง มันจะทุ่นแรงข้อแขน ตอนรัวได้ดีเลย

gt41's Photo gt41 19 Feb 2008

หัดๆ ตีกลอง อยู่ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เท่าไหร่หรอกครับ เผื่อได้เจอกัน add ชื่อกันไว้เลย

มือกีต้าร์ มือ เบส ทั้งหลาย ... อ้อ นักร้องนำด้วย ...

gt41-us ครับ ..........

kunchan's Photo kunchan 19 Feb 2008

QUOTE (gt41 @ Feb 19 2008, 12:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หัดๆ ตีกลอง อยู่ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เท่าไหร่หรอกครับ เผื่อได้เจอกัน add ชื่อกันไว้เลย

มือกีต้าร์ มือ เบส ทั้งหลาย ... อ้อ นักร้องนำด้วย ...

gt41-us ครับ ..........

โอ้ว ไปสอยมาจากไหนอ่ะครับ

อาทิตย์ที่แล้วยังล่ากันอยู่เลยนิ :ah
Edited by kunchan, 19 February 2008 - 09:11 AM.

clound's Photo clound 19 Feb 2008

ผมรอ มัน ขายแยกอยู่เนี่ย :aha: อยากเล่นกลอง พิ้นฐาน ดนตรีเรา มีเยอะ ไม่รู้ จะ เอาไปใช้ด้วยกันได้รึป่าว 154218d4.gif

birdmania's Photo birdmania 19 Feb 2008

ผมเล่นมาสักพักและ ยัง ตีไม่ทันเลยเนี่ย พอจะ ตี ทัน มัน ก้อดันมาเมื่อย ขาสะก่อน ทำให้เรา ตี วืด อย่างเซง
Edited by birdmania, 19 February 2008 - 04:47 PM.

ISO_Gamer's Photo ISO_Gamer 19 Feb 2008

คลังแล้วเพื่อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ยังไม่มีเลย T-T

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 19 Feb 2008

เห็นซุ่มกันเยอะมาก ออนไลนกันหน่อยจิครับ เล่นขำๆ เหอๆ ไม่ต้องกลัวว่าไม่เก่งเลยไม่ออนกัน
เล่นเอาฮาครับ อย่าซีเรียส

เดี๊ยวจัดถกแปชทหน่อยละมั้งคนที่มีทั้งหลาย

gt41's Photo gt41 19 Feb 2008

ซุ่มตี กะละมัง อยู่ นะครับ อย่างที่บอก แต่วันนี้แวะไปซื้อ โพมนุ่มๆ แบบบางมาก จากร้านเครื่องเขียน ไม่รู้เอามาปิดแล้ว จะดีขึ้นหรือเปล่า

แต่ถ้า ok จะมารายงานผล ครับ

แฟนผม ทนฟังเสียง เคาะกะละมัง ไม่ได้ครับ ... เธอบอกว่า คนบ้าเท่านั้นที่เล่นได้

แล้วก็มาแย่ง TV เล่น โยคะ บน wii fit ผมอีก เซง ... เลย ...

Toppu's Photo Toppu 20 Feb 2008

ในที่สุด ผมก็ได้ ของมาแล้ว ขอเวลาฝึกซัก วันสองวัน นะครับ ยังไม่ชินโน๊ต เลย เด๋วเล่นพอได้ จะมา โพส id เล่นด้วยนะคร๊าป

NeAx's Photo NeAx 20 Feb 2008

มาเล่นออนไลน์ กันครับ

ผมเล่นกับ คุณ พี จน แกเบื่อหน้าผมแล้วมั้ง 5 5 5

ผมว่า เล่นแล้ว มานั่งคุยกัน ก็สนุกดี ครับ นี่ผมไม่ได้เจอ คุณมอร์ นานแล้วเหมือนกัน เนาะอิอิ

มาออนไลน์กันครับ

Toppu's Photo Toppu 20 Feb 2008

กลอง ยากจังเลย ครับ ToT
เพลงนี้ มันส์ มากเลย ครับ Can't Let Go (Expert)
อยากเล่นด้วยอ่ะครับ วันนี้ แต่ว่า อยู่ หอพัก อ่ะคับ มันเป็น natt 3 อ่ะคับ
อดเลย

ไว้กลับบ้านแล้วจะไปจอยด้วยนะคับ

j_melody's Photo j_melody 20 Feb 2008

เล่น expert ได้แล้วหรอคะ
ใหม่เล่นได้แค่ hard (บางเพลง) เอง

hyde's Photo hyde 20 Feb 2008

โย่วๆๆ ตอนนี้งานอันหฤโหดของผมก็จบลงแล้ว ทีนี้ก้รอของอย่างเดียว ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะได้ครับ :aha:

ใครที่ยังไม่ได้ออนไลน์เล่น อยากให้ลองดูนะครับ จะได้ความรู้สึกอีกแบบเลย คือตอนที่เราเล่นเนี่ย สมมุติว่าตีกลองก็ได้ เวลาได้ยินเสียงกีต้าร์ เบส หรือร้องนำ มันก็จะธรรมดาใช่ป่ะคับ แต่ถ้าเป็นวง เราจะได้อารมณ์ประมาณว่า "โห นั่นน่ะเพื่อนเราเล่นนะเฟ้ย เพราะงั้นเราก็ต้องตีให้ดีๆ อย่าให้วงล่ม" อะไรทำนองนี้น่ะครับ

แอดกันเยอะๆครับ แอดผมไว้เลยก็ได้นะ hydeGcon เล่นบ่อยอยู่แล้ว 4e5dd44a.gif ก่อนเล่นก็มาคุยกันก่อนว่า ใครเป็นโฮส จะเล่นเพลงไรบ้าง

ว่าแต่ กลุ่มวงผม ยังรอผมอยู่ป่าวเนี่ย ผมใกล้จะ คัมแบค แล้วนะครับ af48944b.gif

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 21 Feb 2008

รอๆครับ คุณไฮด์ได้ครบก็ดีครับ อิอิ เราเน้นหมุนเวียนอุปกรณ์กันครับ ดังนั้น จงเล่นทุกชิ้นให้ได้
อิอิ

กีตาร์เนี่ยนับถือคนเล่นฮาร์ด ก่ะ เอ๊กเพิท เลย กดไปได้ไงฟระ ผมยกธงขาว ขอขำๆพอนะ

ตอนนี้รอเพลงใหม่ๆแชรๆ

kunchan's Photo kunchan 21 Feb 2008

กลัวเสาร์นี้คุณโจกลับมาจะบอกว่าไม่มีของจังเลย

เพราะของ PS3 ใน Play asia ก็เกลี้ยงแล้ว แพงซะขนาดนั้น

แต่ของ 360 ยังเหลืออยู่

QUOTE (j_melody @ Feb 20 2008, 10:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่น expert ได้แล้วหรอคะ
ใหม่เล่นได้แค่ hard (บางเพลง) เอง

คุณใหม่ได้รับ PM ของผไปรึยังครับ
Edited by kunchan, 21 February 2008 - 07:52 PM.

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 21 Feb 2008

ใครใจดี พาไปเล่นที่บ้านมั่งจิคับ แง้ๆๆๆ อยากเล่นอ่า

Deadcell's Photo Deadcell 22 Feb 2008

เพิ่งได้มาสดๆ ร้อนๆ วันนี้จาก Nadz ครับ
หลังจากได้ตีกลองจนพอใจแล้ว เลยอยากลองกีต้าร์บ้าง
(ตอนแรกกะเล่นแต่กลอง กีต้าร์กับไมค์จะเก็บไว้ในกล่องนั้นแหละ)
เพราะผมเล่น Guitar Hero III จนเบื่อแล้ว ไปๆมาๆ
สรุปตอนนี้ถอดกีต้าร์ Guitar Hero III เก็บใส่กล่องยกขึ้นชั้นเก็บของไปแล้ว
กีต้าร์ของ Rock Band เหนือชั้นกว่ามาก ไหนยังมีกลองอีก ดีใจที่ Nadz โทรมาจริงๆ
ทั้งๆที่รู้ว่าไปเสียตัง แต่รู้สึกเหมือนเป็นผู้โชคดีได้ไปรับรางวัลยังไงยังงั้น 154218d4.gif

kunchan's Photo kunchan 22 Feb 2008

QUOTE (Deadcell @ Feb 22 2008, 12:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งได้มาสดๆ ร้อนๆ วันนี้จาก Nadz ครับ
หลังจากได้ตีกลองจนพอใจแล้ว เลยอยากลองกีต้าร์บ้าง
(ตอนแรกกะเล่นแต่กลอง กีต้าร์กับไมค์จะเก็บไว้ในกล่องนั้นแหละ)
เพราะผมเล่น Guitar Hero III จนเบื่อแล้ว ไปๆมาๆ
สรุปตอนนี้ถอดกีต้าร์ Guitar Hero III เก็บใส่กล่องยกขึ้นชั้นเก็บของไปแล้ว
กีต้าร์ของ Rock Band เหนือชั้นกว่ามาก ไหนยังมีกลองอีก ดีใจที่ Nadz โทรมาจริงๆ
ทั้งๆที่รู้ว่าไปเสียตัง แต่รู้สึกเหมือนเป็นผู้โชคดีได้ไปรับรางวัลยังไงยังงั้น 154218d4.gif

ดีใจด้วยค้าบ วีดวี้ดๆ

ที่ได้วันนี้นี่เนี่ย คิวที่เท่าไหร่ของ NADZ อ่ะครับ

mrpae's Photo mrpae 22 Feb 2008

คนไม่มีพื้นฐานดนตรีเลย จะเล่นได้หรือเปล่าครับ
ทั้งกลอง กีตาร์ และ เบส 154218d4.gif