`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ในรอบ กค ถึง วันนี้ เพื่อนๆว่ามือถือใดไฮโซ...

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 07 Jan 2008

ออกความเห็นกันครับ เอาแบบที่ตัวเองชอบ และมีวางขายในไทย ไม่จำเป็นว่าเราต้องมี หรือ ครอบครองอยู่ก็ได้ครับ
ผมเริ่มเลยก่อน

สวยไฮโซสุด ยกให้ โนเกีย 8800 ก่ะ LG ตัวที่เพิ่งออกหน่ะที่กล้องห้าล้าน
สุดยอดสุดยกให้ โนเกียe90 ก่ะ เอซุด p535

k9999's Photo k9999 07 Jan 2008

สวยนี่มีหลายตัวครับที่ผมชอบก็ iphone,moto v8(ยิ่งรุ่นสีทองนี่ยิ่งสวยมากครับ),8800 arte(ถึงแม้ผมจะเฉยๆกับมันแต่ก็ต้องถือว่าสวยมากๆละ,lg ku990(สิ่งที่ทำให้ผมเลือกรุ่นนี้ไม่ใช่กล้องแต่เป็นการออกแบบครับ),htc touch สีแดงมะเหมี่ยวที่ออกมาใหม่ถูกใจมากครับ สวยดีจัง(สมัยเรียน ปวช.ผมก็ใส่รองเท้าผ้าใบสีนี้นะ)

สุดยอดก็มีหลายตัวครับ iphone ก็สุดยอดในแง่หน้าจอ เวลาดูรูป ดู vdo นี่แจ๋วจริงๆ, e90 ก็น่าประทับใจครับดูดีแม่จะกร๊อบแกร๊บหน่อยๆ แต่จอยาวๆก็เล่น net เพลิอนดีครับ, lg ku990 ผมคาดหวังไม่สูงแต่มันตอบสนองผมได้ดีเกินคาดครับเป็นรุ่นที่เกือบตอบสนองได้ครบถ้านแ
ต่น่าเสียดายที่ยังหน่วงและเสียงเพลงธรรมดาเกินไปครับ,asus p750 ตัวนี้ผมยังไม่เคยแตะแต่ดูดีมากครับน่าใช้จริงๆ แต่ที่อยากได้ยิ่งกว่าคือ htc cruise ครับแต่ยังไม่ออกอ่ะ

The Great Wall's Photo The Great Wall 12 Jan 2008

ถ้าเรื่องความสวยผมชอบ iPhone

แต่ถ้าความครบเครื่องให้ N95 8GB ครับ b6b25dc6.gif