`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

วิธีที่ผมแก้ให้เล่น PES2008 online สำหรับค...

nutty07's Photo nutty07 18 Dec 2007

ผมเข้าไปที่ setting ของ Router

โดยผมใช้ยี่ห้อ Zyxel prestige 660

เสร็จแล้วไปที่ NAT ---> SUA setting

ตรงข้อ 2 ใส่ 5730 ทั้ง port start และ port end

ส่วน ip ให้ไปดูที่ internet and network setting ในเครื่อง ps3 ของเรา

เสร็จแล้วก็ save

ตามด้วย apply

เสร็จแล้วก็ไปดูพวก firewall ของเราเตอร์ แล้วก็ disable firewall ให้หมด

ผมแก้เท่านี้ก็เล่นได้แล้วครับ

ลองดูครับ af48944b.gif

guy's Photo guy 18 Dec 2007

QUOTE (nutty07 @ Dec 18 2007, 12:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าไปที่ setting ของ Router

โดยผมใช้ยี่ห้อ Zyxel prestige 660

เสร็จแล้วไปที่ NAT ---> SUA setting

ตรงข้อ 2 ใส่ 5730 ทั้ง port start และ port end

ส่วน ip ให้ไปดูที่ internet and network setting ในเครื่อง ps3 ของเรา

เสร็จแล้วก็ save

ตามด้วย apply

เสร็จแล้วก็ไปดูพวก firewall ของเราเตอร์ แล้วก็ disable firewall ให้หมด

ผมแก้เท่านี้ก็เล่นได้แล้วครับ

ใส่ ip ของ คอมอยู่ตั้งนาน แล้วมาเล่นด้วยนะ

ลองดูครับ af48944b.gif

PINGHIGH's Photo PINGHIGH 18 Dec 2007

สงสัยต้องเรียนพี่ท๊อปไปทำซะแล้ว เห้นว่าจาซื้อ เร้าเต้อ ใหม่เลย เหอๆ