`
←  Halo 3
Logo
»

ทำไมบังคับยากจัง

NinWii's Photo NinWii 03 Nov 2007

คือ halo3 นี่ตอนเล่นเเล้วหมุนมุมมองทำไมมันเป็น เลื่อนซ้าย-ไปซ้าย เลื่อนขวา-ไปขวา
เเต่ เลื่อนบน-ไปล่าง เลื่อนล่าง-ไปบน บังคับเลยยากมากๆ มีวิธีไหนปรับปุ่มบ้างครับ หรือเกมมันเป็นอย่างงี้อยู่เเล้ว เเล้วเล่นนี่จำเป็นต้องใช้บทสรุปไหมหรือเดินไปตางทางตรงๆเลย

sax's Photo sax 04 Nov 2007

เอ๋ จิงๆแล้วตัวเกมค่าดั้งเดิมของมัน มันไม่ใด้บังคับแบบนี้นะคับ ยังกับเกมเครื่องบินแน่ะ - -"

ลองไปปรับแก้ในออพชั่นดูสิคับ

Atarukun's Photo Atarukun 04 Nov 2007

นั่นน่ะสิ
default มันไม่ใช่เกมเครื่องบินแบบนี้นี่นา

ลองกด start ไปดูใน option นะครับ

omunize's Photo omunize 14 May 2008

ของผมบังคับง่ายนะงับ บทสรุปไม่ต้องใช้ก็ได้นะคับ แต่อาจติดบ้าง ผมติดที่เดียวใช้คู่มือในเนตแล้วอ๋อ เกมนี้มันส์มากๆ ทั้งๆที่ผมเกลียดเกมส์แนวนี้ อิอิ

Highwind33's Photo Highwind33 17 May 2008

ใน control option มีให้ตั้งครับ
reverse axis ปิดมันซะ

bluray360's Photo bluray360 20 May 2008

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปครับ เพราะ เพื่อนๆ เราในเกมหวังพึ่งพาเรากันทุกคน เขาจะบอกเราเสมอว่า ชีฟ!! ไปช่วยที่นั่น ชีฟ!! ไปตรงโน้น (ชื่อสถานที่) ด่วนเลย ชีฟ!! ไปนั่น ไปนี่ บลาๆๆๆ ฟังๆ ที่เอไอในเกมมันพูดเถอะ ยังไงก็ไม่หลงทาง