`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

psp กับ nds เล่นเกมแบบถูกๆ

one's Photo one 16 Jul 2006

psp กับ nds เล่นเกมแบบถูกๆ

ต้องซื้อตัวอะไรเพิ่มบ้างครับ

แล้วถ้ารวมเป็นเงิน ของแต่ละเครื่อง
ต้องจ่ายเท่าใหร่ครับ

nds กับ nds lite ต่างกันยังไงบ้าง
ขนาดจอเท่ากันหรือเปล่าครับ

Guest_xexx_* 16 Jul 2006

pspต้องซื้อเมมเพิ่มคับเพื่อเล่นเกมก๊อปได้ส่วนndsก้อต้องซื้อพวกsuper card+sdการ์ดไว้ใส่เกมคับ ถ้าจะซื้อndsซื้อndslไปเลยคัหน้าจอสวยกว่าเบากว่าดูดีกว่าคับ ส่วนราคาndslครบก้อประมาน10000 ส่วนpsp+mem2gก้อประมาน12000-12500คับ

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 16 Jul 2006

รักเกมส์ ภาพสวย แล้วก็ แนวเกมส์ของ PS2 ก็ PSP ครับผม
ชอบเกมส์ เล่นสะบาย ๆ สนุก ๆ ไม่เครียด ก็ NDS เลยครับ

KaNom's Photo KaNom 16 Jul 2006

เล่นpspเหมือนเล่นpsหละครับ น่าเบื่อ dsมันเล่นแบบฆ่าเวลาได้ ได้ลองความแปลกใหม่ด้วย เกมเยาะด้วยนะ

warakul's Photo warakul 16 Jul 2006

คิดถึงเกมส์ที่อยากเล่นก่อนครับ ว่าอยากเล่นอะไร แล้วลองไปหาข้อมูลดู อาจไปยืมเพื่อนเล่นก่อนก็ได้ ทั้งสองเครื่องมีทั้งข้อดีและเสีย ดูที่ถูกใจคุณที่สุด แล้วค่อยตัดสินใจครับ

vernea's Photo vernea 16 Jul 2006

ถูกๆนี่ก้อหมื่นนึงเข้าไปแล้วนะครับ :ahhna
มือสองย่อมเยากว่าสักสองพัน...แต่ไม่แน่อาจแพงกว่ามือหนึ่งในบางกรณีได้ : ohno

MafiaNgaw2's Photo MafiaNgaw2 17 Jul 2006

แนะนำ NDS อีกคนครับ
ถ้าอยากได้ถูก แนะนำหาซื้อมือสอง(เหมือนผม) ประมาณ 5000 บาทได้ NDS + SC + SD 1 GB
แค่นี้ก็สุดยอดเล่นได้ทุกเกมส์ของ NDS แล้วคุณจะลืมเครื่องเกมส์อื่นๆที่คุณมีเลย :cool :cool

funsafe's Photo funsafe 27 Jul 2006

เริ่มต้น น่าจะลอง NDS ก่อน เหมาะกับผู้เริ่มต้นที่ไม่รู้อะไรเลย

ขั้นต่อไปค่อยเลือกเล่น PSP เพราะมีขั้นตอนในการเล่นที่ยุ่งยากกว่า ใช้เวลาในการเรียนรู้นานกว่า