`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

เรียนผู้ใช้ PSP ทุกท่าน ..

pboyz's Photo pboyz 14 Jul 2006

เรียนผู้ใช้ PSP ทุกท่าน ..

หลังจากที่โลกใบนี้ได้คลอดเครื่องเล่นเกมตัวใหม่ขึ้นมา ...
ในชื่อที่เรียกว่า PSP โดยบริษัท Son_ ที่คร่ำหวอดและได้ชัยชนะ
มาจากเครื่องเล่นเกมที่ได้รับความนิยมอย่างล้นหลามในนามว่า Playstatio_

นี่ก็เป็นเวลานานที่ PSP ได้ถือกำเนิดเวอร์ชั่นที่เรียกว่า ... 1.0
จนปัจจุบันท่านพี่ Son_ ก็ยังบวกค่าเพิ่มให้เป็น 2.71 ให้สูงขึ้นไปอีก

แต่ไม่ว่าพี่ท่านจะอัพให้สูงไปไกลซะอย่างไร ...
เครื่องเล่นเกมที่มีค่าน้อยนิด ในนามของ 1.50 ก็ยังคงเป็นเครื่องเทวดา ที่ท่านจุติ
ให้เป็นอัจฉริยะที่เป็นตัวแทนของการประหยัด ที่จะรักและเล่นเกมได้สนุกคุ้มค่า...

ให้สมกับคำว่า "ชีวิตพอเพียง"

1.50 เราพอเพียงที่จะเล่นอย่างราคาถูก
1.50 เราพอเพียงที่จะเล่นอย่างไม่ต้องกลัวปัญหาอ่านข้อมูลจาก Umd นานเหลือเกิน
1.50 เราพอเพียงที่จะเล่นเกมโดยผ่าน Memory stick แค่ 32 mb
โดยขอขอบพระคุณ Devhook 0.43 usb mod ที่ทำให้เราเล่นเกมผ่าน USB
เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ และเล่นเกมทุกเกมตั้งแต่ บรรพบุรุษ 1.0 ได้อย่างรวดเร็วสนุก ไม่
ต้องกังวลกับหน่วยความจำ ที่ 2 Gb ก็ทำยังไงให้เราไม่อิ่ม แม้จะพกพาไปนอกบ้านลำบาก
แต่ก็จะมีโน๊ตบุ๊คไว้เป็นเพื่อนข้าง ๆ PSP อยู่เสมอๆ
1.50 ขอบคุณที่บางครั้งที่จะแถม เดดกับไบรซ์มาบ้าง ก็ไม่ได้สะทกสะท้านที่จะทำให้ชีวิต
ราคาแพงเป็นความคุ้มค่าราคาถูกที่ได้เล่นเกมดีดี ในเวอร์ชั่น 2.60 ตั้งมากมาย

ท้ายที่สุดนี้ ผมเชื่อว่า ความสมบูรณ์ของการเล่นเกมราคาถูก ที่ไม่ว่าจะเวอร์ชั่นใดใดจะสูงไปถึง
ถึงไหน จนเลยผ่านไป 99.99 ก็ไม่ได้ทำให้การเล่นเกมบน 1.50 สะทกสะท้าน

ขอบพระคุณ อย่างสุดโต่ง... รักษา PSP ไว้ให้ดีดีนะ มันยังเล่นได้อีกตั้งหลายปีเลยละคุณ

ปล. เขียนเพลินๆ อย่าถือสาครับ

the red's Photo the red 14 Jul 2006

เดี๋ยวนี้2.5,2.6 ก็ดาวลงมาให้เป็น1.0หรือ1.5ได้แล้วไม่ใช่เหรอ

โพสทำนองยั่วยุแบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ

umbababa's Photo umbababa 14 Jul 2006

ความสุขท่าน แต่ฝันร้ายของโซนี่กับบริษัทเกมน่ะสิครับ เหอะๆ

pboyz's Photo pboyz 14 Jul 2006

เดี๋ยวนี้2.5,2.6 ก็ดาวลงมาให้เป็น1.0หรือ1.5ได้แล้วไม่ใช่เหรอ

โพสทำนองยั่วยุแบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ....

..........................................................................

ไม่ได้ยั่วยุนะครับ..
ถ้าติดตามข่าวสารอ่านข้อมูลกันบ่อยๆ หรือศึกษาเรื่องเครื่องเล่นเกมต่างๆ
อยู่เป็นประจำ คุณอาจจะอ่านและมองอย่างตรงกันข้าม

เครื่องเล่นเกมทุกเครื่องมีดีและมีเสน่ห์ของมันอยู่ ไม่ว่าเครื่องอะไร
ใครเล่นเกมไหน ๆ ก็สนุกทุกเกมล่ะครับ

ความสนุกของการเล่นเกมอยู่ตรงที่ความชอบ ไม่ใช่ตรงที่กำลังทรัพย์
หรือการบ้าพลังที่ได้มีสิ่งต่างๆ ครอบครองอย่างครบครัน...

วัตถุไม่ได้มีค่าอยู่เหนือจิตใจ ..
แต่ความสุขของวัตถุมันขึ้นอยู่กับการใช้มันไปในทางไหน ..

เพื่อผลประโยชน์หรือเพื่อเจตนาใดใด

นานาจิตตังครับผม

Golgo13's Photo Golgo13 14 Jul 2006

เข้ามาขำกับสำนวณการเปรียบเปรยของเจ้าของกระทู้ ว่างๆแต่งแนวๆนี้มาให้อ่านอีกนะครับ เอาเป็น DS บ้างก็ได้นะคร้าบ อยากรู้ว่ามันจะเป็นยังไง

ยินดีเลยครับคุณ Golgo13 เดี๋ยวคราวหน้าจะมาเขียนบรรยายให้ฟัง

ความสุขการเล่นนินเทนโด WIFI คือการเล่นอย่างผู้กล้าที่เจอแต่คนเก่ง
ในโลกภายนอก ที่เวลาเขาจะแพ้เรา เค้ามักจะหนีออกไปอย่างรีบร้อน

แต่เวลาเขาชนะ ก็อยากเล่นกับเราจนอับอาย

แต่เวลาจะคอนเนคหาคนมาแจมด้วย มันยากเย็นซะขนาด

แต่ผมก็ยังเล่น DS ทุกวัน

ว่าแต่....

ทำไม่แข่ง Tertris wifi ไม่เคยชนะสักที

ไมเรามันอ่อนซะขนาดนี้

B'o'NK's Photo B'o'NK 14 Jul 2006

พยายามอย่าเขียนในเชิงสนับสนุนนะครับ เด็วจะโดนปิดเอา เห้อ.....

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 14 Jul 2006

เข้ามา ฮา ครับผม คิดได้ไงเนี่ย .....

kirayamoto's Photo kirayamoto 15 Jul 2006

คุณ Pboyz พูดได้ดีนิครับ

First Try - XBox 360's Photo First Try - XBox 360 17 Aug 2006

ฮาดีครับ แต่ก็บริโภคแท้บ้างก็ได้นะครับ แต่ต้องพอเพียง เดือนละ แผ่น เท่านั้น (แล้วแต่กำลังทรัพย์)
Edited by First Try - XBox 360, 17 August 2006 - 09:32 PM.