`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

รบกวนเพื่อนๆช่วยทีนะครับเรื่อง PSP

kirayamoto's Photo kirayamoto 10 Jul 2006

คือเรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ในที่สุดก็ถอย PSP มาจนได้มือสองแต่ว่ามีปัญหากับมันมากมายเหลือเกินแบบว่ามือใหม่อ่ะครับยังไงเพื่อนๆค
นไหน Pro แล้วก็ช่วยสงเคราะห์ผมทีนะครับ :)

1.เวลาจาเล่นเกมส์ผ่าน Memory stick อ่ะคับเราต้องมีวิธีทำยังไงบ้างเหรอครับ
2.ถ้าต้องการก้อปหนังเข้ามาเพื่อดูในเครื่องอ่ะครับมีวิธียังไงบ้างคับผม
3.เวลาเล่นผ่าน Memory stick ต้องใช้แผ่นแท้ล่อมั้ยครับ
4.เราสามารถเอารูปในเครื่องมาเป็น wallpaper ได้มั้ยครับ
5.แล้วเปลี่ยนสีหน้าจอยังไงอ่ะครับ

รบกวนเพื่อนๆช่วยทีนะคัรบขอบคุณมากคับ :THX

PRINTED_MATTER's Photo PRINTED_MATTER 10 Jul 2006

ตามลิ้งนี้ไปเน้อ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.p...396999fabbdb6ab

thebank's Photo thebank 10 Jul 2006

1. ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะของผมเล่นมะได้ เป็น 2.6
2.- ก่อนอื่นเลยก็ต้องมีโปรแกรม convert หนังก่อนนะครับ
ที่โหลดโปรแกรม
-แล้วก็ไปหา crack ที่นี่นะครับ
crackspider.net
- หลังจากลงโปรแกรมแล้วก็แปลงไฟล์ ***ชื่อของไฟล์ต้องเปลี่ยนเป็น M4Vxxxx โดยที่ X เป็นตัวเลขอะไรกได้ครับ
- นำไฟล์ที่แปลงได้ทั้ง2ไฟล์ ไปใส่ในcard เครื่อง psp โดยสร้าง folder ?:\MP_ROOT\100MNV01

***ส่วนชื่อนี้ผมเจอวิธีมาจากเวปอื่นนะครับแต่จำไม่ได้ ให้เครดิตแล้วกันนะครับ ทำแล้วได้ผลจริง

3. น่าจะได้ครับโดยเอารูปลงไปในMEM
4. เลือกใน theme setting ครับ ที่ดีกับที่ทำ wallpaper อ่ะครับ

ผิดถูกก็ขออภัยนะครับ

kirayamoto's Photo kirayamoto 11 Jul 2006

ขอบคุณมากๆเลยนะครับคุณ the bank ครับผมและก็ท่านอื่นๆด้วยนะค้าบ

auns555's Photo auns555 11 Jul 2006

ตอบเป็นข้อ ๆ นะครับดังนี้
1. เครื่องคุณต้องเป็น firmware 1.50 ครับ ถึงจะเล่นเกมผ่าน mem ได้นะครับ วิธีการก็เพียง ลงโปรแกรมไว้ในเมม และก็ลงเกมไว้ในเมม จากนั้นก็ รันโปรแกรมและก็เลือกเกมที่อยู่ในเมม ก็เล่นได้แล้วครับ

2. psp นั้น รองรับไฟล์ MP4 เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ ถ้าคุณหาไฟล์นามสกุลนี้มาได้ก็ลองเอามาใส่ใน mem ได้เลยครับ
วิธีการก๊อบไปลงเมมคือ สร้างโฟลเดอร์ชื่อ MP_ROOT และก็ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไปและก็สร้างโฟลเดอร์ชื่อ 100MNV01 จากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไป คราวนี้ก็เอาไฟล์หนังวางไว้ในโฟลเดอร์นี้ละครับ
ยกตัวอย่างเช่น
(MP_ROOT/100MNV01/ ไฟล์หนังครับ ก๊อบไปทั้งสองไฟล์เลยนะครับเช่น M4V20015.MP4 และ M4V20015.THM ซึ่งไฟล์นามสกุล THM นี้จะเป็นไฟล์รูปภาพจะไปโชว์ในส่วนของ VIDEO ว่า ไฟล์นี้คือหนังเรื่องอะไรครับ)

3. ใช้ครับ แต่เราไม่รู้สึกหรอกครับว่ามันล่อตอนไหน แค่เสียบคาไว้นะครับ ยังไงผมอยากให้ซื้อไว้ซักแผ่นครับ ไหน ๆ ก็มีเครื่องเกมนั้น ๆ แล้วควรมีแผ่นแท้เครื่องนั้น ๆ ซักแผ่นนะครับ

4. สำหรับเครื่องที่ firmware 2.00 นั้น สามารถเอารูปในเครื่องมาเป็น Wallpaper ได้ครับ แต่ถ้า 1.50 นั้นไม่สามารถทำได้ครับ แต่ก็มีโปรแกรมที่ทำให้ทำได้นะครับ แต่ก็ไม่แนะนำครับ

5. สีหน้าจอเปลี่ยนไปตามเดือนครับ 1 เดือนก็ 1 สีครับ เครื่องจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติครับ ถ้าอยากเปลี่ยนเองก็ตั้งเดือนให้ไม่ตามจริงก็เปลี่ยนได้ครับฮ่าๆๆ

น่าจะพอเข้าใจบ้างนะครับ สำหรับคำตอบ :cute

bejita's Photo bejita 11 Jul 2006

:cool