`
←  Blue Dragon
Logo
»

โอโหนี้หรือคะแนน Blue dragon จาก Gamespot

MoDiFy's Photo MoDiFy 30 Aug 2007

http://www.gamespot.com/xbox360/rpg/bluedr...ag=tabs;summary
6.0
แต่ player review ได้เยอะกว่าหน่อย
ไอ้ผมก็ไม่ได้ใส่ใจเรื่องคะแนนเท่าไรหรอกน่ะ
แต่นี้หรือเกมตัวเด่นของ mistwalker :jark
ไอ้ผมก็กะว่าคง 7+ น่าจะ ok อยู่

ปล.พอดีเพิ่งเปิดมาเจอ ตกใจเล็กน้อยถึงปานกลางกระจาย

blue_key's Photo blue_key 30 Aug 2007

Game Trailers ให้ 7.5 ครับ

ผมว่ามันก็ไม่มากไม่น้อยน่ะ ระบบเกมก็ไม่ได้สุดยอดอะไรมาก
แถมที่แย่สุดๆสำหรับผมก็คือ เนื้อเรื่องครับ
เนื้อเรื่องเกมนี้มันธรรมดาจริงๆเลย
เกม rpg ที่เนื้อเรื่องไม่แปลกใหม่ ไม่ซาบซึ้ง มันทำให้เกมไม่น่าติดตามน่ะผมว่า
พอเล่นเกมนี้ เริ่มรู้สึกเลยว่า ทำไม ff ถึงต้องทำเนื้อเรื่องให้มันเวอร์ๆซะทุกครั้งไป

hmashin's Photo hmashin 30 Aug 2007

Blue dragon 6.0
Enchanted arm 7.1 :ah

ngern's Photo ngern 30 Aug 2007

ถ้าวัดจากความสนุกผมก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ เพราะผมเล่นไปแค่แผ่นที่2ก็เริ่มเบื่อแล้ว ตอนนี้กำลังติหนึบกับPersona3อยู่ครับ

ตั้งแต่ได้เล่นเกมของ serie shin megami นี่ทำให้ผมเบื่อrpgค่ายอื่นๆไปเลยครับ :love

Wendigo's Photo Wendigo 08 Sep 2007

อยากให้ Blue dragon มาลงให้ PS3 มั่งจัง......ไม่อยากเล่น 360กัวไฟแดงง :ohmygod

guyya's Photo guyya 11 Sep 2007

บลูดราก้อน ผมว่าแค่โอเคนะครับ ไม่ได้สนุกจนวางไม่ลง และตอนเริ่มแผ่น 2 นั้นน่าเบื่อจริงครับ แต่ลองเล่นต่อๆไปตอนปลายแผ่นก็สนุกใช้ได้ ผมเปิด Walkthrough เวลาเล่นแล้วติดนะครับ

ผมเองก็เห็นด้วยครับคะแนนประมาณ 6-7 นั้นถูกต้องแล้ว ไว้เล่นฆ่าเวลารอเกมดังๆได้ดี เพราะไม่กล้า live

ที่ผมไม่ชอบเกมนี้คือ ภาพมันจะชัดที่ตัวละครเท่านั้น และภาพข้างหลังจะเบลอๆ เหมือนถ่ายภาพบุคคลนั่นแหละ แต่ผมไม่ชอบเลยเพราะผมอยากดูวิวชัดๆ เหมือนกะมองผ่านตาคนเราทั่วไปนั่นแหละ ที่มองชัดไปทั้งฉาก จะได้ดูวิวสวยๆได้

Uzsa's Photo Uzsa 13 Sep 2007

ไม่แปลกเพราะไม่มีอะไรแปลกใหม่เลย นอกจากกราฟฟิค

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 14 Sep 2007

ผมชอบตรงจุด ภาพสวย เพลงเพราะ และมอนเตอร์สไตร์ดราก้อนเควส
ส่วนการอัปเงาผมว่ามันไม่หนุก สู้ใส่ดาบโล่คฑาไม่ได้ ผมก็หยุดตอนแผ่น2เหมือนกันครับ
มันยังไงๆไม่รู้

omegaohm's Photo omegaohm 26 Oct 2007

แหะๆ น้อยไปมั้ย ..
Edited by omegaohm, 26 October 2007 - 09:01 PM.