`
←  Wii FAQ
Logo
»

nin ปล่อย f/w 3.0 มาแล้วครับ แต่มีเตือนว่...

Pretoe's Photo Pretoe 07 Aug 2007

จากเวป hellowii นะครับ

http://www.hellowii.net/e107/e107_plugins/...wtopic.php?2391

ใครเจอเคสนี้แล้วบ้าง แล้วถ้ามันติดมากับแผ่นจะทำยังไงครับ
Edited by เปรโต, 07 August 2007 - 04:29 PM.

ART.'s Photo ART. 07 Aug 2007

บางคนก็อัพแล้วรอด บางคนก็เจ๊ง
สรุปยังไม่รู้แน่ชัดว่ายังไงแน่

อย่าเพิ่งอัพจะดีกว่า

Frank คุง..'s Photo Frank คุง.. 07 Aug 2007

เฮ้ยจิงอ่ะน่ากลัว Us ไม่เล่นข้ามโซนดีก่าช่วงนี้.... กลัวๆๆ

romance's Photo romance 07 Aug 2007

ผมอัพแล้วครับ 3.0 ปกติดีครับ

peak1451's Photo peak1451 07 Aug 2007

ของผม Wii us 2.2 + wiikey โดน ไปตั้งแต่ 11.30
เซงเรยคับ

ระวังอย่างแรงคับ เจ๊งไปเรยอ่ะ

:ah

lek8766's Photo lek8766 07 Aug 2007

Already upload 3.0U , everything is ok ni krab...

TanK's Photo TanK 07 Aug 2007

ได้ยินมาบ้างแล้วครับ
ร้านเกมส์ที่รู้จัก คอนเฟิร์มมาว่าบางเครื่องอัพแล้วมืดสนิทไปเลย กู่ไม่กลับ
ที่ค่อนข้างแน่คืออัพไม่เสร็จ นาน แล้วมันไม่เสร็จซะที เลยปิดเครื่อง
ก็โดนอ่ะครับ บางเครื่องก็บริกเซ็ทติ้ง
แต่ไม่ได้บอกว่าโซนอะไร บอกแต่ว่าโดนไป 3 เครื่องแล้ว
และก็แว่วว่าเครื่องที่ไม่ได้ Mod ก็โดนไปเหมือนกัน

ยังไงก็อย่าเพิ่งอัพเลยดีกว่านะครับ รอดูท่าทีกันก่อน

แหม เอาตามอย่างไมโครซอฟท์ป่าวเนี่ย

ผมว่ากระทู้นี้สำคัญสำหรับชาว Wii
รบกวน Admin หรือ Mod ช่วยปักหมุดหน่อยครับ
Edited by tank, 07 August 2007 - 10:43 PM.

miijojo's Photo miijojo 07 Aug 2007

ถ้าเกิดจากการที่แย่งกัน load แล้ว file ที่ส่งมามัน corrupt อย่างนี้สมควร up จากแผ่นดีกว่าหรือเปล่าค่ะ

เพื่อนบอกว่า Nin จะทำแบบ Microsoft ที่ หลอกให้ load firmware แล้ว Nin จะแบน IP เราอะค่ะ จริงเปล่า

Jexep's Photo Jexep 08 Aug 2007

โหลดแล้ว

ระทึก.... เนื่องจากโหลดเสร็จ เครื่องมืดไปประมาณ 2-3 วินาที

หลังจากนั้น

เปิดได้ปกติค้าบ

เล่นได้ปกติครับ

Wii US + WiiKey

ยังไม่ได้ลองกับเกม JPN

เพิ่มเติมครับ

Wii Setting,Everybody Vote, Forecast กับ News

เข้าได้ตามปกติครับ
Edited by Jexep, 08 August 2007 - 12:03 AM.

Gussman's Photo Gussman 08 Aug 2007

:ah ยังไม่ Up ดีกว่า

XiLoNDioXidE's Photo XiLoNDioXidE 08 Aug 2007

มีใครลองเอาเครื่อง JP อัพมั่งยังครับ (^ ^ ")v

อยากลอง แต่ใจไม่กล้า . . . . หุ หุ

romance's Photo romance 08 Aug 2007

เมื่อคืนอัพแล้วครับเครื่อง JP จนเสร็จ ตอนแรกมันเหมือน Error ก็กดโอเค แล้วก็อัพใหม่อีกที
จนเสร็จผ่านไปได้ด้วยดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

miijojo's Photo miijojo 08 Aug 2007

up ไปแล้วด้วยใจระทึก ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด Wii US + Wii Key ค่ะ

โดยการไม่โหลดอะไรทิ้งไว้ กลัว file มีปัญหาค่ะ
แต่ไม่ยักกะเห็นคำเตือนเรือง modify เครื่อง เลยค่ะ หร์อ nin เอาออกไปแล้วมั้ง

โดยเข้าไปกดใน wii setting แล้วเลือก Wii System update อะค่ะ

usgame's Photo usgame 09 Aug 2007

เรียบร้อยแล้วครับ

เครื่อง us 3 ตัว

เครื่อง japan 4 ตัว

รอดหมดทุกตัวไม่มีปัญหาเลยครับ

peeradonn's Photo peeradonn 09 Aug 2007

เครื่อง US ครับ อัพได้ไม่มีปัญหาเลยยย

jug's Photo jug 09 Aug 2007

up เรียบร้อยผ่านฉลุย
Wii US 2.2u Wiikey เคยผ่านการพลาดอัพ patch จากแผ่น mario strike charge EU มาแล้ว

lucifer@wii's Photo lucifer@wii 10 Aug 2007

up ผ่าน net ฉลุยครับ
2.2U -> 3.0U

sindy's Photo sindy 10 Aug 2007

สรุปว่าอัพได้ใช้ไหมครับ
จะได้อัพมั้ง :numairu:

Jun-on-AT's Photo Jun-on-AT 10 Aug 2007

อ้าว ชิหัย up ไปเมื่อคืน เพิ่งเห็น กระทู้นี้
:ah

..
แต่ up แล้วไม่เป็นไร เลยน้อ

US ซื้อเดือน Nov-06 รุ่นแรกสุดๆ ไม่ได้แปลง 2.2U -> 3.0 U
US ซื้อเดือน feb-07 + WiiKey 2.2 U -> 3.0 U
JP ซื้อเดือน mar-07 + WiiKey 2.0 J -> 3.0 J

up แล้ว ขึ้นเตือน setting rate control เท่านั้นจบ
เท่าที่อ่านๆมา ที่เจ๊ง up ชุดแรกๆ แล้วมีคำเตือน เรื่อง mod เครื่องนิ

เสียวว้อยย
เครื่องเกมส์สมัยนี้
:her

Elfitine's Photo Elfitine 10 Aug 2007

เออ แล้วมีใครที่เป็นเครื่อง jp แล้วเป็น semi brick อัพ 3.0 แล้วหายมั่งครับ ... กลัวอัพแล้วมันจะอนาดกว่าเก่า