`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

พี่ๆขอเทนิคในการแย่งบอลหน่อยครับ

kiddik's Photo kiddik 21 Jul 2007

ไม่ทราบว่ากดไรกันแน่หรอครับ เวลาโดนบุกทีไรก็ได้แต่สวดๆหัวใจวายทุกทีเลย ช่วยบอกทีนะครับ ผมมีปัญหามากๆเลย เวลาโดนบุก
โดยเฉพาะ เจอ Adriano แย่งไม่ได้สักที เบื่อมากเจอแต่ Inter เห้อ เส้า

zero360123's Photo zero360123 22 Jul 2007

เหมือนกันเลย :cry2

Winning_Zone's Photo Winning_Zone 23 Jul 2007

หวัดดีครับ ผมแนะนำให้ วิ่งอ้ออมไปด้านหน้าแล้วสไลด์ครับ เพราะถ้าอยู้ด้านหลังจะเบียด ไม่ได้ครับ เพราะ อาเดรียโน่พลังเยอะมากกๆๆๆๆ
ส่วนเรื่องตั้งรับรองเข้าไปฝึกเล่นกับ คอมดูได้ครับ พยายามอย่าเข้าพรวด ให้วิ่งประคองเอาจะดีกว่าครับและเวลาเล่นก็เซตแผนให้ แบ็กทั้งสองข้างไม่เติมเกมรุกด้วยครับจะตั้งรับได้ง่ายขึ้น ลองดูนะครับ ว่างๆก็แอดมาเล่นกัไนได้ครับ

kiddik's Photo kiddik 23 Jul 2007

พี่ Winning zone ได้ยินชื่อเสียงมานาน พี่ครับ เซตให้แบ๊ค เซตตรงไหนหรอครับพี่

tukkie's Photo tukkie 23 Jul 2007

View Postkiddik, on Jul 21 2007, 05:38 AM, said:

ไม่ทราบว่ากดไรกันแน่หรอครับ เวลาโดนบุกทีไรก็ได้แต่สวดๆหัวใจวายทุกทีเลย ช่วยบอกทีนะครับ ผมมีปัญหามากๆเลย เวลาโดนบุก
โดยเฉพาะ เจอ Adriano แย่งไม่ได้สักที เบื่อมากเจอแต่ Inter เห้อ เส้า

กด X เพื่อให้ตัวที่เราบังคับอยู่เข้าไปเบียดแย่งบอล
กด A เพื่อให้ตัวที่เราไม่ได้บังคับเข้าไปแย่งแทนเรา
อย่าลืม กด R1 พร้อมกันด้วย เพื่อเพิ่มความเร็วในการวิ่งไล่
ถ้าแย่งบอลฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ แต่ก็ทำให้ยิงยากหน่อย

rEbrOvZ's Photo rEbrOvZ 23 Jul 2007

เอา ปุ่ม Ps2 นะครับ ของผม กด X ค้างอย่างเดียวครับ+วิ่ง บวกกับกด สี่เหลียม แย่ง 2ตัว ส่วนใหญ่ก็จะ กดสี่เหลี่ยมให้คอมแย่งเอง แล้ว ตัวที่เราบังคับผมจะ ไป ยืนขว้างข้างหน้าแล้วกด X ครับ ผมเล่น Winning 90 นาทีไม่เคยปล่อย R1 บ้าจริงๆมันติด

ปล เกลียด Adrino เหมือนกันครับ แรงควายมักๆ ยิงทีไร ปรกติผมเล่น Eto ยิงทีไรแรงก็จริงแต่มันติดโกลตลอดแต่ Adrino นี้ผ่านหน้าเข้าไปเฉย

คุณ Winning Zone เทพอันดับ 32แนะ

Winning_Zone's Photo Winning_Zone 25 Jul 2007

เป็นไงบ้างครับ ได้ลองใช้ดูบ้างรรึยังครับ ผมลืมบอกไปว่า เราจะ บังคับเหมือที่คุณ reBrovZ ได้จะต้องเล่นแบบ manual นะครับ เพื่อนเปลี่ยนตัวผู้เล่นเองอ่ะครับ ไม่หยั่งงั้นจะยิ่งมั่วใหญ่เลย

kiddik's Photo kiddik 25 Jul 2007

Set ตรงไหนหรอครับให้เป็น Manual อ่ะครับ ผมเจอพี่ winning zone แระ ขอโทษด้วยครับ ที่วันนั้นมันหลุดอ่ะ แต่พี่บังบอลเก่งมากๆเลย
เล่นด้วยแล้วเกร็งไปหมดเลย อ่อนๆให้บ้างนะครับ พี่

Winning_Zone's Photo Winning_Zone 26 Jul 2007

ก็ตรงที่ มันให้เราปรับ ตรงขีดสีเหลือง 8 ขีดครับ ถ้าเราไม่ปรับมันจะเปลี่ยนตัวให้อัตโนมัติ ไม่สามารถวิ่งไล่แบบ 2 คนได้เมหือนที่คุณ Rebrovz บอกนะครับ วันก่อนพี่หลุดเองครับ พอดีเล่นที่ร้านเพื่อนแล้วเครื่องมันไฟแดงครับ คงไม่ได้เล่นอีกสักระยะ งงๆอะไรโทรมาคุยกันก็ได้นะครับ ผม บอยคับ 081-9019910 ยินดีแนะนำ เท่าที่ผมรู้นะครับ อาจจะช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมเองก็เล่นธรรมดาครับ แล้วเจอกัน

kiddik's Photo kiddik 26 Jul 2007

พี่บอยครับ เซต Back ให้ไม่เติมทำยังไงหรอครับ ผมอยากเซตให้กองหลังผมรับต่ำๆด้วยอ่ะครับ
จะดีมั้ยครับ ยังไงช่วยบอกวิธีเซตให้ทีครับ พี่

rEbrOvZ's Photo rEbrOvZ 26 Jul 2007

View Postkiddik, on Jul 26 2007, 02:28 AM, said:

พี่บอยครับ เซต Back ให้ไม่เติมทำยังไงหรอครับ ผมอยากเซตให้กองหลังผมรับต่ำๆด้วยอ่ะครับ
จะดีมั้ยครับ ยังไงช่วยบอกวิธีเซตให้ทีครับ พี่

ตอนเลือก แผน

ก่อนเลือก รองสุดท้ายแล้ว เลือก อันแรก แล้วเลือก ชื่อ ผู้เล่นจะมีลูกศร 8ทิศ เลือก ไปที่ตำแหน่งที่เราต้องการมันจะต่ำครับ

kiddik's Photo kiddik 26 Jul 2007

ขอบคุณมากๆครับพี่

LLoULLnJ's Photo LLoULLnJ 27 Jul 2007

แอดผมด้วยนะครับแล้วม่าเล่นกานม่ายเก่งครับ หนุกหนาน

RONAN321's Photo RONAN321 27 Jul 2007

View PostWinning_Zone, on Jul 26 2007, 12:09 AM, said:

ก็ตรงที่ มันให้เราปรับ ตรงขีดสีเหลือง 8 ขีดครับ ถ้าเราไม่ปรับมันจะเปลี่ยนตัวให้อัตโนมัติ ไม่สามารถวิ่งไล่แบบ 2 คนได้เมหือนที่คุณ Rebrovz บอกนะครับ วันก่อนพี่หลุดเองครับ พอดีเล่นที่ร้านเพื่อนแล้วเครื่องมันไฟแดงครับ คงไม่ได้เล่นอีกสักระยะ งงๆอะไรโทรมาคุยกันก็ได้นะครับ ผม บอยคับ 081-9019910 ยินดีแนะนำ เท่าที่ผมรู้นะครับ อาจจะช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมเองก็เล่นธรรมดาครับ แล้วเจอกัน

อ้าวคุณบอยเครื่อง(ที่ร้าน)โดนไฟแดงแล้วเหรอครับ...มิน่าช่วงหลังๆไม่ค่อยเห็น กลับมาเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ :her

harts's Photo harts 27 Jul 2007

- -`

Winning_Zone's Photo Winning_Zone 27 Jul 2007

คาดว่าอาทิตย์หน้าน่าจะ เล่นได้ครับ ไว้ออนไลน์ได้จะ ชวนเล่นนะครับ

zero360123's Photo zero360123 29 Jul 2007

เล่นด้วย :aha: