`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

ราคาที่แท้จริง งิงงิงงิง XBOX360

IngwayZ's Photo IngwayZ 19 Jul 2007

วันนี้เกิดอยากได้เจ้า 360 มากๆ เลยแวะไปแหล่งเกมส์เก่าแก่ของประเทศไทยมาซึ่งเป็นสถานที่ที่ผมโดนหลอกมานักต่อนัก
ได้เข้าไปถามร้านเกมที่เขาว่าโด่งดังและมีชื่อเสียงว่าบริการดีมาก พอเข้าไปงงนิดหน่อยกับลักษณะร้าน เพราะร้านออกแนวใต้ดินนิดๆ
เหมือนร้านขายเสื้อผ้ามากกว่านิ เปิดเพลงซะไม่กล้าเข้าไปถามเลย :aha: อ้ะลืมบอกชื่อร้าน Maple น่ะ Maple
ก็เลยตัดสินใจไหนๆก็มาเลยเข้าไปถามถึงเครื่อง 360 ในฝัน (แอบหวังว่าจะถูกเพราะเห็นงานE3ประกาศลดราคา)
ปรากฎว่าราคาเครื่องที่แปลงแล้วนั้นอยู่ที่ 16000 โอ้แม่เจ้า :ohmygod เพราะอะไรกันนี่ เลยถามถึงเครื่องที่ไม่แปลง กลับเหลือแค่ 13500 อ้ะแอบบงง :um
แต่เราตัดสินใจว่าอยากเล่นออฟไลน์มากกว่าเพราะไม่ค่อยมีเวลา เลยลองถามเครื่องร้านอื่นกลับมีขายอยู่ที่11500 เอ้ะยังงายย
เลยลองดูเครื่อง เอะชักไม่แน่จายเหมือนเครื่องมือ2ไงไม่รู้ เลยรีบจรจีหนีห่างออกมา
และได้ลองถามไปเรื่อยๆ ก็เจออีกร้านเค้าบอกว่า น้องเครื่องแปลงก้ะไม่แปลงไม่ต่างกันหรอกน้อง ราคาเท่ากันเลย อ้ะ อะไรหว่า
สะพานเหล็กช่างเป็นที่ที่เหมือนแดนพิศวงซะจริงๆเลย จะโดนมอนหลอกตบเมื่อไหร่นะนี่เรา
เลยตัดสินใจไหนๆก็อ่าน EGM มาเยอะเค้าแนะนำว่า Gcorners ร้านเค้าดีจริงขอการันตีเลยโทรไปเลย ราคาอยู่ที่14600 แต่เดวก่อน
คุณต้องมัดจำไว้ก่อน10000คร้าบบบ :ohmygod อ้ะงงงงงงงงง ทำไมต้องมัดจำด้วยอ่ะ
งี้อยากรู้จิงๆว่าราคามันเท่าหร่ายแน่ และซื้อร้านไหนไม่โดนมอนหลอกดีหนอ :cry2 :cry2 :cry2 ชักเซงครับท่านผู้ชม
เอาเป็นว่าขอจบดื้อๆเลยละกัน XBOX ที่ใฝ่ฝานนนน จะได้เล่นไหมหนอๆๆๆๆ

ptnt's Photo ptnt 20 Jul 2007

ผมซื้อร้าน Time ครับ ราค 13500 แต่ไม่แถม Gold นะ มีครบแปลงแล้ว

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 20 Jul 2007

ร้าน maple นี่ผมคิดว่าเป็นราคาที่รวมประกัน 1 ปีครับ ทั้งเครื่องแปลงและไม่แปลง เสียเปลี่ยนใหม่ทันที

momo's Photo momo 27 Jul 2007

เค้ารวมประกัน ไฟแดงครับ

ต้น2000's Photo ต้น2000 30 Jul 2007

ลอง www.nadzproject.com ดูครับ

kkoku's Photo kkoku 07 Aug 2007

ก่อนซื้อผมเดินสำรวจราคามาก ถ้าจะเล่นเครื่องแปลง ไม่เกิน 14500 ก้อโอเคแล้วครับ

นอกนั้นก้อดูว่า ที่ไหน ประกันดีกว่า (ไม่เอา ประกันแต่ปากนะครับ ดูดีๆ)

morigan's Photo morigan 11 Aug 2007

ผมว่าถ้าราคา nadz แน่นอนสุด ราคาติดยังไงได้ยังงั้นเหมือนซื้อของในห้างเลย แต่ต่อไม่ได้นะ ซื้อมาสองเครื่องแล้วบริการประทับใจมาก ลองดูสิ xbox เนี่ยหมดทุก lot เพราะขายดี จะสั่งทีต้องสองอาทิตย์อ่ะ

DarkTiOon's Photo DarkTiOon 24 Sep 2007

www.super-rich.com ลองไปดูครับร้านพี่แบงค์ในสะพานเหล็ก

DMC's Photo DMC 28 Sep 2007

View Postptnt, on Jul 20 2007, 10:16 AM, said:

ผมซื้อร้าน Time ครับ ราค 13500 แต่ไม่แถม Gold นะ มีครบแปลงแล้ว