`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

Complete Neo-Geo AES Collection

akeing's Photo akeing 15 Aug 2008

เฮ้ย

นี่ระดับ เทพ Neo Geo แล้วครับ

ว่าแต่ เล่นเก่งเหมือน สะสมเกม ฤ ป่าวครับ

หุหุ ทิ้งท้าย อิอิ

อยากเจอ Art of Fighting กับ World heroes อ่ะ

เมื่อก่อน ผมเป็นเทพ Art of Fighting

จำได้ วัน Christmas ร้านเกมแถวโรงเรียน มันยกตู้เกมเพียบเลยมาไว้ที่ โรงยิม โรงเรียน นั่งตั้งแต่เช้า ยัน เย็น ด้วยเหรียญ 5 บาท 1 เหรียญ

พอเบื่อ ก็ขายเหรียญต่อ คนมานั่งเล่น หุหุ

marco_o's Photo marco_o 17 Aug 2008

QUOTE (akeing @ Aug 15 2008, 10:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้ย

นี่ระดับ เทพ Neo Geo แล้วครับ

ว่าแต่ เล่นเก่งเหมือน สะสมเกม ฤ ป่าวครับ

หุหุ ทิ้งท้าย อิอิ

อยากเจอ Art of Fighting กับ World heroes อ่ะ

เมื่อก่อน ผมเป็นเทพ Art of Fighting

จำได้ วัน Christmas ร้านเกมแถวโรงเรียน มันยกตู้เกมเพียบเลยมาไว้ที่ โรงยิม โรงเรียน นั่งตั้งแต่เช้า ยัน เย็น ด้วยเหรียญ 5 บาท 1 เหรียญ

พอเบื่อ ก็ขายเหรียญต่อ คนมานั่งเล่น หุหุ

Fighting นี่ธรรมดามากเลยครับ ชอบเล่นเเนว metal slug มากกว่าครับ ^^"

undkodlor's Photo undkodlor 01 Sep 2008

QUOTE (Fairlady Z @ Jun 23 2008, 01:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตลับ Neo-Geo ตีว่าตลับละ 8 พันละกัน

119 X 8,000 = เกือบล้าน d582d79f.gif

เหอๆ ตีตลับละ 8พันมันน้อยไปครับ มีหลายๆเกมส์ขึ้นหลักหมื่น ตลับละ 6หมื่นบาทยังมีเลยครับ คำนวนแล้วปวดหัวเลยครับ ที่สำคัญที่เห็นนี่จริงๆแล้วป๋าอุ๋ยแกไม่ได้มีแค่อย่างละม้วนนะครับ แกมีทั้งหมด 3ร้อยกว่าม้วน เทพนีโอ ตัวจริง 55555555+ สุดๆอ่ะ

overtune's Photo overtune 18 Dec 2008

ชอบ Super Sidekicks มากครับ ภาคอื่นเล่นแล้วไม่มันเท่าภาคนี้

marco_o's Photo marco_o 02 Jan 2009

QUOTE(overtune @ Dec 18 2008, 06:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบ Super Sidekicks มากครับ ภาคอื่นเล่นแล้วไม่มันเท่าภาคนี้

เหมือนกันนะครับ อารทณ์คนละเเบบกับวินนิ่งเเต่มันส์ไม่เเพ้กันเลยครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังเล่นอยู่ครับ สนุกมากๆ

Edited by marco_o, 04 March 2010 - 09:48 PM.

kimmee's Photo kimmee 20 Mar 2009

เห็นแล้วขอคารวะเลยครับ เก็บครบทุกเกมเนี่ย ต้องสามารถมากเลย

jayluminous's Photo jayluminous 04 Apr 2009

สุดยอดจริงๆครับ ผมก้ออยากได้เครื่อง NEOGEO ตลับมาเล่นเหมือนกัน จำได้ว่าเมื่อก่อนไปเช่าเล่นแล้วประทับใจมากๆเลย

piti2527's Photo piti2527 19 May 2009

สุดยอดเลยครับ
อยากสะสม Neo Geo บ้างเหมือนกันครับ แต่งบมันจำกัด yoyo_31.gif

karasu's Photo karasu 27 Aug 2009

คุณพระ บ้านอยู่แถวไหนครับเนี่ยะ อยากไปเยี่ยมจัง ^^

ว่าแต่ผมคุ้นๆเหมือนนีโอจีโอเคยออกเกมเฉินหลงที่เป็นไฟท์ติ้งด้วยหรือเปล่าอ่ะครับ?

Wiset's Photo Wiset 03 Dec 2009

เกมส์เยอะทากครับ

jumpman's Photo jumpman 29 Aug 2010

เธญเธขเธฒเธเธ—เธฃเธฒเธšเธงเนˆเธฒเธกเธตเน€เธเธกเธชเนŒ เธ„เธธเธ™เธดเน‚เธญเธฐ เธ”เธญเธˆเธšเธญเธฅเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš เธˆเธณเน„เธ”เน‰เธงเนˆเธฒเน€เธ„เธขเธกเธตเธซเธ™เธด เนเธ•เนˆเธœเธกเธซเธฒเนƒเธ™ Collection เธ„เธธเธ“เน„เธกเนˆเน€เธˆเธญ

marco_o's Photo marco_o 01 Sep 2010

View Postjumpman, on 29 August 2010 - 03:11 PM, said:

เธญเธขเธฒเธเธ—เธฃเธฒเธšเธงเนˆเธฒเธกเธตเน€เธเธกเธชเนŒ เธ„เธธเธ™เธดเน‚เธญเธฐ เธ”เธญเธˆเธšเธญเธฅเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš เธˆเธณเน„เธ”เน‰เธงเนˆเธฒเน€เธ„เธขเธกเธตเธซเธ™เธด เนเธ•เนˆเธœเธกเธซเธฒเนƒเธ™ Collection เธ„เธธเธ“เน„เธกเนˆเน€เธˆเธญ

เน„เธ›เธญเธขเธนเนˆเธ—เธตเนˆเธ™เธตเนˆเธ„เธฃเธฑเธš Dodge Ball เธœเธกเน€เธซเน‡เธ™เธงเนˆเธฒเน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เธ—เธณเธญเธญเธเธกเธฒเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธ—เธฒเธ‡เธเธฒเธฃเน€เธฅเธขเน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธญเธฒเธกเธฒเนƒเธชเนˆเธšเธฃเธงเธกเน„เธงเน‰เธ„เธฃเธฑเธšเธœเธก :sorry:

tekkenman's Photo tekkenman 25 Apr 2011

สุดยอดโคตร ๆ ครับ ยกนิ้วให้เลย อึ้งมากกกก :afraid:

subsin_j's Photo subsin_j 17 Jul 2011

สุดยอดเครื่องเกมส์ในฝันเลยครับ ถ้าย้อนเวลาได้ก็คงไม่มีปัญญาซื้อเหมือนเดิม ราคาตัวเครื่องพอซื้อได้ แต่ราคาตลับเกมส์ได้ยินราคาในสมัยนั้นแทบจะเป็นลม ในสมัยนั้นผมยังเล่นแค่เครื่องFamicomเองครับ... สุดยอดจริงๆครับ...

subsin_j's Photo subsin_j 10 Aug 2011

อยากรู้จริงๆครับว่าเครื่อง Neo Geo AES System ราคาขายครั้งแรกในเมืองไทยตั้งราคาขายไว้ที่เท่าไหร่ครับ แล้วตลับเกมส์ตั้งราคาขายไว้เท่าไหร่ครับ...

Andrea Chou's Photo Andrea Chou 11 Nov 2011

เทพ มากๆ

auhibs's Photo auhibs 06 Feb 2012

ลอง search หาตลับแพงๆเล่นๆดู เป็นข้อมูลปี 53 นะครับ

Metal Slug
ตลับละประมาณ 70,000 - 100,000 บาท

Ultimate 11 (หรือ Super Sidekicks 4)
280,000 - 350,000 บาท

Kizuna Encounter
420,000 - 470,000 บาท

credit:http://www.pantip.co...cleID=GS2897677

:r20:

Ch0bits's Photo Ch0bits 29 May 2012

เทพมากเลยครับ :r20:

gchoi's Photo gchoi 22 Jul 2012

อยากได้มาเล่นเหมือนกัน แต่สู้ราคาตลับไม่ไหว ต้องเล่นEMUกะเครื่องFC ไปก่อน
ปล.ยังไม่มีที่เก็บอีกต่างหาก ตลับใหญ่เกิน
:cat:

View Postgchoi, on 22 July 2012 - 03:50 PM, said:

อยากได้มาเล่นเหมือนกัน แต่สู้ราคาตลับไม่ไหว ต้องเล่นEMUกะเครื่องFC ไปก่อน
ปล.ยังไม่มีที่เก็บอีกต่างหาก ตลับใหญ่เกิน
:cat:

ข้างบนหมายถึงเล่นอีมูบนคอม
กะเล่นเครื่องFCไปพลางๆก่อน

Tonyice's Photo Tonyice 22 Jul 2012

ไม่เอา ตลับ us มาโชว์บ้างลัครับ คุณอุ้ย