`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

FORZA2: รวบรวมรถแต่งของชาว DGO

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 30 May 2007

ขอปักหมุดจาก Mod มาครับ ต้องขอบคุณ the red ไว้ด้วย
ที่ตั้งก็เพราะผมเห็นคนเริ่มทำหลายคนแล้วครับ สวยๆ ทั้งนั้น
คราวนี้ใครมีใหม่ๆ ก็มาอัพได้ที่กระทูู้้นี้ :explain
แล้วผมจะรวมขึ้นหน้าแรกไว้ให้
ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ :kanoiyom
ถ้ามีห้อง Forza 2 จริงๆ ค่อยย้ายไป

Link ของต่างชาติแจ่มๆ เอาไว้ดูเป้นไอเดีย
https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=45522
http://forums.maxcon...ead.php?t=63483
http://forza.game-host.org/ แจ่มสุดๆ :ah
ขอเปิดด้วยของผม พร้อมชื่อผลงาน :555

เมกาซาวะ กระป๋อง เบต้า (เพราะยังไม่เสร็จ) :aha:
รถ 1992 Toyota Supra 2.0 GT Twin Turbo
คันแรกที่ซื้อเลย ฮ่าๆๆๆ ไม่มีเงินซื้อสวยกว่านี้

อันนี้ BETA 2
ถ่ายด้วยกล้องมือถิอโคตรห่วย :555
ไว้มาแก้ใหม่ (อันบนกล้อง digital ยืมเค้ามา)

THX 360 ของคุณ TIVA

Wario ของคุณ ball55555

Edited by Brutal-Method, 04 July 2009 - 02:33 PM.

turbo_geek's Photo turbo_geek 30 May 2007

โอ้ย อยากเล่นนน

XParm's Photo XParm 30 May 2007

ใช้กล้องอะไรถ่ายอ่ะครับชัดจริงๆ ผมมีแต่กล้องมือถือ ไว้จะถ่ายมาอวดมั่งครับ

Hedgehog's Photo Hedgehog 31 May 2007

:aha: โอ่ย เดี๋ยวไปแต่งมาโชว มั่งดีก่า อิอิ

วันนี้มาแปะโป้งไว้ก่อน

ball55555's Photo ball55555 31 May 2007

ของกระผมใช้กล้องมือถือนี้แหละครับ ถ่าย

ว่าวันนี้จะทำลายเซลด้าต่อนะอิอิ ต้องหาแบบก่อน

GamerJr.'s Photo GamerJr. 31 May 2007

เอาลายไปใส่ยังไงอ่ะครับ
หมายถึง import รูปอ่ะครับ

aunn's Photo aunn 31 May 2007

:555 ผมเอามาแต่งบ้างอิอิอิ

toom93's Photo toom93 31 May 2007

ทำไงกันอ่ะ ผมทำไม่เป็น

ball55555's Photo ball55555 31 May 2007

import รูปไม่ได้ครับ ต้องใช้ลายที่ให้มามาเรียงต่อ ๆกันเอาเองครับ

เอาลายไปใส่ยังไงอ่ะครับ
หมายถึง import รูปอ่ะครับ

WRX's Photo WRX 31 May 2007

WRX ของผม :555 เดี๋ยวมีเวลาว่างๆจะมาทำให้ดูดีสวยๆกว่านี้หน่อยครับ ไม่ค่อยมีเวลาเลยช่วงนี้ :cry2

kunchan's Photo kunchan 31 May 2007

คุโรมาตี้ อย่างเท่ เลยครับ

ใช้วิธีอะไรอ่ะครับ ริบภาพลงไปเหรอ สุดยอดเลยฮะ

Burm's Photo Burm 31 May 2007

View Postkunchan, on May 31 2007, 10:04 AM, said:

คุโรมาตี้ อย่างเท่ เลยครับ

ใช้วิธีอะไรอ่ะครับ ริบภาพลงไปเหรอ สุดยอดเลยฮะ

วิธีทำคือเอารูปที่มีให้มา (วงกลม/สามเหลี่ยม/สี่เหลี่ยม) มาเปลี่ยนสี ดัด ยืด แล้วเอามาซ้อนกันครับ
ไม่มีริปภาพ มันถึงได้เจ๋งไง
เจอพวกญี่ปุ่นทำรูป กัปตันแจ๊ค, Marcus(GoW), มุซาชิ (วากาบอนด์) อย่างงาม

ลองไปหาดูกระทู้ล่างๆ เพราะกระทู้นี้สงวนให้รถของ dgo เท่านั้น

puija66's Photo puija66 31 May 2007

สวยจังเลย ชอบคันแรกมากเลยอ่า

Jin's Photo Jin 31 May 2007

ทำให้อยากเล่นเข้าไว้นะ

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 31 May 2007

แหะๆ มีคนชอบคุโรมาตี้ด้วย เหอๆ
ผมทำโดยเอา แท่งๆ เหลี่ยมๆ มายืดๆ หดๆ
แบบที่คุณ Burm บอกน่ะล่ะครับ
สรุปได้ว่า ต้องมีความอดทนสูงครับ
เห้นละเอียดๆ แบบของพวกญุ่ปุ่นทำนี่สุดยอดรายละเอียด :her

jonaddon's Photo jonaddon 31 May 2007

ผมว่าของพวกต่างชาติที่เค้าทำรูปสวยๆ น่าเอามาลงในกระทู้นี้นะครับ
จะได้เป็นไอเดียไปทำ ให้ไปหาจากกระทู้อื่นๆคงจะลำบาก รู้กันอยู่ว่าตั้งกระทู้ในDGOมันตกเร็วมากมาย
แล้วอีกอย่างจะได้ไม่ต้องมาคอยตอบคนใหม่ๆที่มาถาม
แล้วเราก้อต้องไปบอกว่าให้ไปที่ "ค้นหา"
คือถ้าช่วยกันตั้งแต่ต้นมันก้อจะง่ายขึ้นเยอะอ่ะนะครับ

rumc's Photo rumc 31 May 2007

ของผมบ้างครับ ฮี่ๆๆๆ :shame ดันไปได้เจ้ารถส่งเต้าหู้ ในหนังเรื่อง Initial-D มาง่ะ-*- ...เสียใจมากมาย เลยจับทำรถส่งเต้าหู้ซะเลย!!

เลียนแบบมาจากในหนังครับ ครบทุกตัวอักษร!!

ลีลาการดริฟเข้าโค้ง ยังกะพระเอกเป๊ะๆ!!

สาขาในไทยครับผม!! ต่อไปจะขายเต้าฮวยเพิ่มด้วยนะครับ!

"..ขอโทษครับ พอดีของมันแรงครับ..." ต้องรีบไปครับ ลูกค้ารออยู่ !!...
Edited by rumc, 31 May 2007 - 03:15 PM.

somyos's Photo somyos 31 May 2007

:her ช่องต่อusbของมือถือเสียอ่ะไม่งั้นเอามาหั้ยดูแล้ว
:555 ชอบเต้าหู้ทรงเครื่องอ่ะบ้าดี

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 31 May 2007

ด้านขวารถเต้าหู้ ยังไม่เท่าไร เห็นด้านซ้าย กะด้านหลัง นี่ ฮาแตก :555

ryangolf's Photo ryangolf 31 May 2007

เต้าหู้ทรงเครื่องได้ใจครับ เด๋วไปเอามาเล่นบ้างคืนนี้ เหอ ๆ