`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดถึงทุกท่านนะครับ

Master Nameless's Photo Master Nameless 26 Aug 2023

หลังจากไม่ได้เข้ามานาน เพิ่งมาเข้าช่วงนี้เพราะต้องขายของย้ายถิ่นฐานอีกแล้วครับ
เลยเพิ่งเห็นว่าบ้านเราเหงาไปเยอะเลยนะครับ แทบไม่มีการพูดคุยเล่าข่าวอะไรกันแล้ว
คิดถึงสมาชิกเก่าแก่ทุกท่านนะครับ ยังคงหวนคิดถึงวันเวลาเก่าๆ ที่ต้องมาคอยอัพเดทข่าวสารวงการเกมกันที่ห้องนี้เสมอ

ผมรู้จักบ้านนี้จากช่วงยุค Dreamcast, GameCube, PlayStation 2 เลย
ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กับทุกท่านมาหลายปี ตั้งแต่ช่วงม.ปลาย ลากยาวมาจนถึงช่วงทำงานใหม่ๆ
สนุกมากๆ ครับ

หวังว่าทุกท่านคงสบายดีมีความสุขอยู่ที่ไหนสักที่ ได้เล่นเกมกับลูกๆเรา เหมือนที่เราสนุกกับมันนะครับ

ปล. ผมพาลูกสาวสองคนเข้าวงการเรียบร้อยครับ
Main Weapon คือ Nintendo Switch
Secondary Weapon คือ iPad
Splatoon 3 คือที่สุดครับ อยากจับไปเทิร์นโปรมาก 555

ekbee's Photo ekbee 28 Aug 2023

ผมขอย้ายกระทู้มาห้องนั่งเล่นแทนนะครับ มีคนอ่านคนตอบเยอะกว่า

บอร์ดเรา ก็ร้างไปตามกาลเวลาครับ สมาชิกก็มีภาระหน้าที่ตามวัย ยังดีที่มีการแก้ไขบอร์ดทำให้ไม่เจอสแปม ไม่งั้นคงแย่กว่านี้

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 28 Aug 2023

สมาชิกส่วนใหญ่อายุมากกันแล้วทั้งนั้นครับ ไม่ค่อยมีแรงพิมพ์ สายตาก็ไม่ดี :r18:

madkai's Photo madkai 28 Aug 2023

คิดถึงทุกท่านเช่นกันครับ DGO ยังเป็นเว็บแรกๆที่ผมเปิดเวลาเปิด browser น่าจะด้วยความเคยชิน 555

รักษาสุขภาพกันนะครับทุกท่านครับ

Kraziesp's Photo Kraziesp 29 Aug 2023

ไหนๆ ก็ไหนๆละ ผมเองก็คิดถึงหลายๆท่านนะ

ไม่น่าเชื่อเวลาผ่านไปไวขนาดนี้ ผมรู้จักที่นี่เพราะเพื่อนรักคนนึงแนะนำมา

ผมมาช่วง xbox360 ไฟแดง ไฟเขียวอะไรนี่ล่ะ

จากนั้นพอสัมผัส Gear of war ก็รู้สึกว่า โห.... ทำไมมันเจ๋งอย่างนี้วะ

720p 1080i อะไรน่ะ ณ วันนี้ยัง งงๆอยู่มากมาย

จำได้แต่ว่า โคตรมีความสุขเลย ขอบคุณทุกคนจริงๆครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is...

Mr.J's Photo Mr.J 29 Aug 2023

คิดถึงทุกท่านเช่นกันครับ แม้จะไม่ได้รู้จักกันส่วนตัว .. อยู่มาตั้งแต่บอร์ดสีเหลืองๆ ฟอนต์สีฟ้า
ในอนาคตอีกหลายปี หลังจากที่พวกเราว่างจากภาระความรับผิดชอบ ลูกๆโตหมดแล้ว .. เราคงได้กลับมาเล่นเกมกัน
แล้วบอร์ดก็น่าจะกลับมาคึกคักอีกครั้ง

gvirus's Photo gvirus 29 Aug 2023

คิดถึงทุกท่าน และอดีตที่ได้เข้าบอร์ดนี้เพราะเจ้าอ้วนขาว 360 เช่นกันครับ

nonbindil's Photo nonbindil 30 Aug 2023

สมัยก่อนกระทู้แต่ละกระทู้คุยกันสนุกมาก

KotDS's Photo KotDS 30 Aug 2023

คิดถึงสมัยบอร์ดคึกคัก อยากรู้อะไร อยากเล่นอะไรติดตรงไหน มีคนมาแย่งกันช่วยสอน มีเอาข่าวเกมอัพเดทแทบทุกวัน
และที่สำคัญสมาชิกคุยหยอกล้อกันเหมือนเป็นพี่น้องกันจริงๆ
ตอนนี้ผมเข้ามาดูบอร์ดทุกวันด้วยเพราะความผูกพัน ส่วนพวกข่าวอัพเดทใช้เฟซใช้กุเกิ้ลหาได้ง่ายขึ้นกว่าสมัยก่อน
แต่ก็มีนะที่พึ่งเฟซบุ๊ค กุเกิ้ลหลายๆครั้งก็ไม่ได้คำตอบ พอมาถามในนี้ถึงจะได้คำตอบ ความรู้แน่นๆที่หาไม่ได้ในแม้ในกุเกิ้ลด้วยซ้ำ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 30 Aug 2023

รุ่นเดียวกันเลยครับ
ตอนนี้เล่นน้อยมาก
คิดว่าคงจะซือ้เครื่อง ps5 pro เป็นเครื่องสุดท้ายแล้ว
ส่วนใหญ่ดูหนังตามแอพ ดูยูทูปครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 31 Aug 2023

ตอนนี้เล่นน้อยจริงครับ อายุเยอะขึ้นเลิกงานมาก็ขี้เกียจแล้วเปิด netflix ดูเอา จบนอน

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 02 Sep 2023

คิดถึงสมัย 10 ปีก่อนเหมือนกัน เวลาผ่านไปเร็วเหลือเกิน

Edited by [[[PEE]]], 02 September 2023 - 12:32 PM.

vernea's Photo vernea 02 Sep 2023

เข้ามาตามอ่านตลอดครับ

กับสิงสู่ในไลน์กลุ่ม DGO ยังไม่ตาย มีสามชิก92ท่าน แต่หลักคุยก็คุยกัน4-5คนครับ

kirari's Photo kirari 03 Sep 2023

คิดถึงสมัยก่อน ต้องเช่าคอมตามร้านเพื่อเข้าบอร์ด

พี่ร้านขายของเล่นท่านนึง แกพึ่งเสียเพราะมะเร็ง
อายุก็ไล่ๆพวกเรานี่แหละ น่าใจหาย

ใช้ชีวิตให้คุ้มค่านะครับเพื่อนๆ

FONGBEER's Photo FONGBEER 04 Sep 2023

ผมได้เข้าบอร์ดนี้ สมัย Xbox360 เลยครับ

ตอนนี้ลูกก็เข้าวงการแต่ไปเล่น Roblox

Laseractive's Photo Laseractive 05 Sep 2023

โย่วๆ

Master job's Photo Master job 13 Sep 2023

น่าเสียดายบอร์ดครับ เมื่อก่อนคึกคักมากก เดี๋ยวนี้ไม่ต่างอะไรกับป่าช้า

zxcv's Photo zxcv 13 Sep 2023

xbox360 น่าจะยุคคึกคักสุดจริงครับ (จากเด็ก ม.4 ตอนเข้ากลุ่มมาใหม่ๆ ผ่านมากี่gen + อายุกันไป 555+)

nut99's Photo nut99 15 Sep 2023

ทักทายครับ เข้ามาทุกวัน ส่วนใหญ่จะห้องซื้อ-ขาย

natta's Photo natta 17 Sep 2023

ผมนี่ไม่ได้เข้ามาหลายปีเลย คิดถึงห้องนั่งเล่นจัง คุยได้ทุกเรื่อง