`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

อายุ 40+ แล้ว เพื่อนๆยังเล่นเกมกันอยู่มั้ย...

Torita's Photo Torita 30 Jun 2023

เล่นครับ คิดว่าเล่นได้ไม่นานเพราะเวลาน้อย

แต่ Octopath2 บน NSW ก็ 120+ชม.จบ

ตอนนี้ FFXVI ว่าน้อยๆก็ 48% ประมาณ 25 ชม.ล่ะ

Chai_Playstation's Photo Chai_Playstation 25 Jul 2023

เล่นครั้งสุดท้ายก็ Line Ranger เป็นหัวกิลด์ และเป็นคนริเริ่มสูตรอมตะสมัยยุคแรกๆ ตอนปีแรก เล่นสายฟรีมาตลอด จนมีสะสมกว่า 30000 RUBY ไม่เคยซื้อ เก็บสะสมเอา ตอนนี้ก็ยังอยู่ ถ้าขายไอดีได้คงเป็นแสนแต่มันดันพ่วงกับไอดีไลน์ ตอนนี้เลิกหมดละ

Lucosta's Photo Lucosta 22 Aug 2023

ช่วงก่อนแต่งงานมีลูกเล่นกระจุยเลยครับ หลังแต่างก็ยังเล่นอยู่ พอมีลูกเท่านั้นละครับ ฝุ่นเกาะเลย...

ผมตอนนี้ 36 แล้ว จะเน้นดองเกมส์มากกว่าเล่นครับ ประเด็นหลักคือลูกยังเล็กอยู่ด้วย หาเวลาเล่นยากมาก รอลูกหลับแล้วว่าจะเปิดเล่นแต่ดันหลับก่อนลูกซะงั้น....

สรุปความคิดผมในตอนนี้คือรอลูกโตอีกหน่อยแล้วค่อยเล่นด้วยกันเลยงั้น

natta's Photo natta 17 Sep 2023

เล่นครับ แต่เวลาน้อยลงแล้ว

licker's Photo licker 05 Nov 2023

อยากเล่นอ่ะ แต่ตาไม่ดีแล้ว

bank16132's Photo bank16132 13 Nov 2023

แทบจะแขวนจอย แบบนักมวยแขวนนวม :r14:

Master job's Photo Master job 05 Dec 2023

เล่นอยู่ครับ แต่น้อยมากๆ

フェイト's Photo フェイト 21 Dec 2023

เล่นครับ แต่ไม่ได้เล่นหนักๆ เหมือนตอนสมัยเลข 2 ละ

harts's Photo harts 12 Feb 2024

ไม่ได้เล่น เลย เช็ค ชื่อ

umbababa's Photo umbababa 13 Feb 2024

ค่ำๆก็หยิบ zelda tear of the kingdom มาเล่นวันละสองชม. เกมดีจริงๆ สนุกกว่าภาคแรกมากมาย

kidx's Photo kidx 21 Feb 2024

ผม 42 ก็ยังเล่นอยู่นะครับ แต่แนวเกมส์ก็เปลี่ยนไปบ้าง ไม่ค่อยชอบเล่นเกมส์เอี่อยๆ แล้ว ส่วนใหญ่เป็นแอคชั่น รถแข่ง ก็ยังสนุกเหมือนเดิมครับ แต่เวลาเล่นไม่เยอะเท่าเมื่อก่อน

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 15 Mar 2024

เอาตรงๆ สำหรับผมพักหลัง คือต้องบังคับตัวเองเล่น ก็พยายามเคลียร์เป็นเกมๆ ไป แต่ถ้าเกมไหนเล่นเข้ามือก็ยาว มี 100 ชั่วโมง++ อย่างดราก้อนบอล คาคาล็อต ก็จัดไป 140 ชั่วโมงเหมือนกัน คือเก็บแอคชีฟฯ จนครบนั่นแหละครับ พอเล่นจบเกมนึงก็จะหายไม่แตะเกมไหนนานหลายเดือนเหมือนกัน แล้วช่วงที่ไม่แตะนี่แหละ ชอบซื้อมาดองตลอด สังเกตว่า สตีมมีเทศกาลลดราคาบ่อยชิบ จากเมื่อก่อน มีแค่เทศกาลสิ้นปี ปีใหม่จีน กลางปี มาตอนนี้ จัดลดแม่งทุกเดือน เทศกาลห่าอะไรก็จัดหมด