`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

อายุ 40+ แล้ว เพื่อนๆยังเล่นเกมกันอยู่มั้ย...

Good........'s Photo Good........ 22 May 2023

ผมนานๆเล่นที เน้นไปทางพกพา ว่าจะจัด asus ally แต่ตามข่าววงการตลอด ปีๆนึงเล่นจบแค่1-2เกม เพื่อนๆล่ะครับ เป็นไงบ้างครับ
Edited by Good........, 22 May 2023 - 02:59 PM.

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 22 May 2023

เล่นครับ
แต่ก่อนเน้นนินสวิท

ตอนนี้หลักจะเป็น Xbox SS ครับ

แต่ไม่ได้เล่นทุกวัน เล่นบ้างเป็นบางวัน ครั้งละ 1-2 ชม. ครับ

1 ปี ผมจบหลายเกมส์เหมือนกกันนะ อิอิ

po_po_rings's Photo po_po_rings 22 May 2023

ปีนี้ 40 ครับ ให้นั่งเล่น console นาน ๆ ก็ไม่ไหว ตอนนี้มาสาย handheld พวก onexplayer ก็ ok ครับ เล่นวันล่ะ 1 ชม เก็บเควสรายวันไป ตอนนั่งรถไฟฟ้า ก็ มือถือ เป็นแบบนี้จะ 2 ปีแล้ว

ขี้เกียจกลับไป console นั่งหน้าทีวีแล้ว เดียวนี้นอนเล่นแทน
Edited by po_po_rings, 22 May 2023 - 04:10 PM.

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 22 May 2023

ของผมตรงกันข้ามแฮะ ตอนนี้ผมเล่นพวก Handheld จอเล็กๆ ไม่ได้แล้ว สายตาไม่อำนวย
แต่ยังคงเป็น Heavy Gamer เล่นพวกเกม PC กับ Console อย่างหนักหน่วงอยู่

พูดไปก็น่าเศร้า พออายุมากขึ้น เพื่อนเล่นเกมก็หายไปทีละคนสองคน จนตอนนี้แทบไม่เหลือ
¯\_(ツ)_/¯

lovelymarky's Photo lovelymarky 23 May 2023

เปิด xbox series x ดู youtube ทุกวันนับไม๊ครับ ยังดีไม่โดนแย่งดูเนตฟลิกซ์ (^u^)
เอาจริงๆ คือเล่นเกมเครื่อง xb เป็นหลักกับสวิช เกมปู่ครับ ปีนี้ 42 ก็ยังเล่นอยู่ ทั้งเล่นเอง เล่นกับลูกชายหรือ หลับเฝ้าลูกเล่นสองคนพี่น้อง
คืนก่อนก็พึ่งเช็คเวลา Re4remake ไป 133 ชั่วโมงครับ ชาเล้นยังไม่ครบเลยครับ ยิงเป้ายากจังหรือเราแก่
คิดว่าไม่เลิกเล่นเกมแน่นอนครับ แต่เวลามันลดลงไปมากๆ ครับ แถมต้องหยิบแว่นมาใส่เพราะสายตายาวมาแล้วด้วยครับ
ช่วงสองสามปีที่ผ่านมากดเกมมาดองมากกว่าเล่นครับ แบบเอามาให้ครบๆซีรี่ย์ครับ

PongZung's Photo PongZung 23 May 2023

ผม 34 ถ้ามีเกมส์ที่ชอบมากๆ ผมยังเล่นเป็นเด็กเลยครับ ข้ามวันข้ามคืน บางที 3 คืนติดก็มี

Xpert's Photo Xpert 23 May 2023

ผมยังไม่ถึง 40 ยังเล่นอยู่ แต่น้อยมากครับ เล่น ๆ หยุด ๆ หากกลับมาเล่นส่วนใหญ่ได้แค่ session ละชั่วโมงแล้วไปทำอย่างอื่นต่อ มากสุดก็แค่สามชั่วโมงติดแต่ต้องเป็นเสาร์อาทิตย์
Edited by Xpert, 23 May 2023 - 10:55 AM.

gvirus's Photo gvirus 23 May 2023

ยังเล่นครับ กลับเล่นเยอะขึ้นกว่าตอนอายุน้อยด้วยซ้ำ ตอนรุ่น ๆ เล่นแต่เกมบอล + action rpg + สยองขวัญ เดี๋ยวนี้ลามมาแนวแคชชวล พกพา ฯลฯ

joamz3's Photo joamz3 23 May 2023

40 พอดี >> ลูกเริ่มโตแล้ว (ป.2) กลับมาเล่นวันละ 1 ชม ก่อนนอน เคียไปหลายเกมแล้วครับ ตอนนี้เล่น zelda
Edited by joamz3, 23 May 2023 - 11:27 AM.

CIVIC's Photo CIVIC 23 May 2023

เล่นอยู่ทุกวันจนอายุ54ขวบละคับ

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 23 May 2023

ปีนี้ผม 53 ล่ะ

เกมคอนโซลนี่แทบจะนับชั่วโมงเปิดได้ อย่าว่าแต่เกมเลยครับ แม้แต่หนังดังๆยังไม่ได้มีความรู้สึกอยากดูเลย

เหมือนกับเป็นโรคสมาธิสั้น อยู่กับอะไรนานๆไม่ได้ T_T

Mr.J's Photo Mr.J 23 May 2023

ผม 43 ตีมอนฮันทุกวันครับ วันละ 1-2 เควสพอ เอามันส์
ถ้าเกมออกใหม่ๆ ก็เน้นเกมภาคต่อที่ชอบ ที่คุ้นเคย RE FF Zelda Sonic MGS GTA
ถ้าเป็นเกมหัวใหม่ ก็จะเน้นว่าต้อง เกมระดับ A หรือ GOTY เช่น elden ring ไม่งั้นไม่เล่นครับ เสียเวลา

kirari's Photo kirari 23 May 2023

เล่นครับ เรื่อยสลับดูหนัง

FONGBEER's Photo FONGBEER 23 May 2023

ยังเล่นอยู่ครับ
ผม 41 เล่น PS5 จบปีละ 1-2 เกมส์ครับ ช่วงไหนไม่มีเกมส์ดังๆ ก็นอนดูหนัง
ตอนนี้กำลังติด Zelda นอนเล่นบนเตียง แต่สายตาไม่ค่อยอำนวยแล้วคงต้องไปต่อ TV เล่น

โจ้'s Photo โจ้ 23 May 2023

เลิกไปบางประเภท ใจอยากเล่นแต่สังขารไม่ให้
RPG หรืออะไรที่ยาวๆเล่นไม่ไหวแล้ว
เกมชู้ตติ้งที่หลบกระสุนเป็นห่าฝน ตอนนี้หมดสภาพจริงๆ
เกมต่อสู้ ใจมันได้แต่กดอะไรไม่ทันแล้ว

แต่ที่เล่นบ่อยขึ้นเป็นเกมเรียงลูกแก้ว ทาวเวอร์ดีเฟ้นท์ อะไรที่มันเล่นจบในเวลาสั้นๆมากกว่า

ปล.เมื่อ2อาทิตย์ก่อนเผลอไปเล่น CIV ตั้งใจเล่นแค่ชั่วคราวให้หายคิดถึง แต่กดไป10ชม.แบบงงๆ วันมอร์เทิร์น ยังน่ากลัวเสมอ

silapakorn's Photo silapakorn 24 May 2023

ปีนี้ 5 เดือน เล่นจบไปแล้ว 9 เกมบน PC
ตั้งแต่สมัครเกมพาส ช่วยประหยัดได้มาก เล่นกันแบบบุฟเฟต์ไปเลย แต่ไม่ค่อยเน้นเกมใหม่ๆ นะ

เกมมือถือก็เล่นเรื่อยๆ 2 เกม แต่ไม่ชอบเล่นในมือถือเท่าไหร่ ถ้ามีโอกาสก็จะเล่นบนจอใหญ่

ถ้าต้องซื้อเครื่องพกพาผมคงเลือก tablet 12 นิ้วดีกว่า จอใหญ่เต็มตา เอาไว้ใช้ทำอย่างอื่นได้ด้วย

Jin's Photo Jin 24 May 2023

เล่นครับ แต่เล่นน้อยลงเยอะ ส่วนใหญ่เน้นเกมที่จบเร็ว ๆ ส่วนเกมที่ระบบวุ่นวาย ปุ่มเยอะ ๆ ส่วนใหญ่จะไม่เล่น ปีนึงจะเล่นเกมพวกเกมภาษาเฉลี่ยปีละเกม แต่ก็แบบ 60-100 ชม ต่อเกมเลย

atta29's Photo atta29 25 May 2023

เล่นแต่พวกออนไลน์ ใน ไอแพด ไอโฟนแล้วแต่สะดวก
อีก2-3ปีได้บำนาญ3000บาทละคร้าบ

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 26 May 2023

มีลูกเมีย ส่วนตวัก็ใกล้ 40 แล้ว เหมือนกันครับ หมดไฟ เล่นไป หลายเดือน กลับมาเล่นใหม่ PS5 ก็ติดเหมือนเดิมครับ ชีวิต ยังไงก็ต้องเล่นไปจนเล่นไม่ไหวอะครับ แต่ปรับเปลี่ยนกันไปตามวัย และ การใช้ชีวิต 555

SixFeaTz's Photo SixFeaTz 26 May 2023

ตอนนี้ 27 เล่นแต่เกมมือถือครับหมดแพชชั่นแต่ในใจก็อยากกลับไปเล่นคอนโซลอีก