`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เรื่องการเมือง คุยกันไม่ได้จริงๆ

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 17 May 2023

ผมอยู่ในกลุ่มไลน์กลุ่มนึง เป็นกลุ่มนัดกันเล่นปิงปอง สมาชิกส่วนใหญ่ก็อายุไม่น้อย (50+)

ล่าสุดมีหวิดวางมวย เนื่องจากบางคนในกลุ่มก็สุดโต่ง ชอบด่าพรรคการเมืองที่ตัวเองไม่ชอบ ใครไม่เห็นด้วยก็ไม่พอใจ

อ่านแล้วไม่สบายใจครับ ออกจากกลุ่มดีกว่า

umbababa's Photo umbababa 17 May 2023

ผมว่า มันเป็นสันดานแท้ๆของเขาครับ ไม่เกี่ยวกับการเมือง คนบางคนพอใจสะใจที่ได้กร่างไส่คนอื่นอยู่แล้ว ก็แค่รอเวลาและกลุ่มเป้าหมายที่เหมาะสม

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 18 May 2023

เรื่องปกติครับ
ในทุกบอร์ดก็ห้ามคุยเรืองการเมือง เพราะชวนทะเลาะกันตลอด
ขนาดในบ้านผมยังคุยไม่ได้เลย บางคนในหัวไม่มีสมอง แล้วอวยว่าตัวเองฉลาด ใครเห็นต่างคือโง่

ส่วนตัวผมไม่คุยเรื่องนี้กับคนที่คุยไม่รู้เรื่องนะ
คุยเฉพาะบางคน แค่นั้นจริงๆ

Good........'s Photo Good........ 18 May 2023

การเมือง ทีมฟุตบอล ศาสนา ความเชื่อ ผมงดคุยครับ 555

Julong's Photo Julong 18 May 2023

การเมืองทำให้คนฆ่ากันแถวบ้านคนชนะก็ซ้ำเติมคนแพ้ คนแพ้ก็ควักปืนยิงดับ

อยู่แบบเงียนๆไว้ดีกว่า

โจ้'s Photo โจ้ 18 May 2023

ก่อนหน้านี้คนรู้จักก็ดุเดือดมากคนคนอื่นอย่างกับหมูกับหมา แต่ช่วงนี้พากันบอกว่าก้าวข้ามคามขัดแย้งๆ 555

TanK's Photo TanK 19 May 2023

จริงครับ ไม่ควรคุยเรื่องการเมืองเลย เว้นแต่เป็นคอเดียวกัน ชอบเหมือนกัน
Edited by TanK, 27 May 2023 - 09:21 PM.

joamz3's Photo joamz3 20 May 2023

ผมเคารพประชาธิปไตยนะ ใครที่ได้เสียงมากกว่าโดยไม่โกง ผมก็เคารพสิทธิ์นั้น แค่นั้นเองครับ >>ฝั่งไหนถ้าเสียงถ้าเค้าได้เสียงมากพอ ผมก็รับได้

แต่เจอประเภท 1 เสียงของ goo เท่ากับ คน ตจว เป็น 100 เสียง นอกนั้นไม่นับ แบบนี้ไม่ไหวครับ น้ำเต็มแก้วเกิน บางที่ก็ unfriend แบบเงียบๆไปดีกว่่า
Edited by joamz3, 20 May 2023 - 01:00 PM.

kirari's Photo kirari 22 May 2023

จริงครับ ถือซะว่าเราคบหาด้านอื่นของเขาอย่าไปคุยเลย

Spark360z's Photo Spark360z 22 May 2023

น่ากลัวมากครับ สถานการณ์ในตอนนี้ ความแตกแยกใกล้มาถึงแล้ว

xten's Photo xten 22 May 2023

กระทู้นี้ถือเป็นการเมืองมั้ยครับ ถ้าใช่ผมว่าเราทำตามกฏกันดีกว่า

ekbee's Photo ekbee 24 May 2023

View Postxten, on 22 May 2023 - 06:35 PM, said:

กระทู้นี้ถือเป็นการเมืองมั้ยครับ ถ้าใช่ผมว่าเราทำตามกฏกันดีกว่า

ขอบคุณครับ ผมก็ลืมไปเรื่องการเมือง เลยขออนุญาตเซ็นเซอร์บางคคห ที่ระบุฝ่ายชัดเจนนะครับ เนื่องจากอาจจะก่อความไม่พอใจกันได้ คคหอื่นๆ ที่พูดกลางๆ ไม่ได้ระบุฝ่าย ไม่ว่ากันครับ

ส่วนทำไมไม่ลบทั้งกระทู้ เชื่อว่าจขกท. ไม่ได้ต้องการคุยเรื่องการเมือง แต่ต้องการให้หาีกเลี่ยงการคุยกันมากกว่า

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 24 May 2023

View Postekbee, on 24 May 2023 - 06:25 AM, said:

ขอบคุณครับ ผมก็ลืมไปเรื่องการเมือง เลยขออนุญาตเซ็นเซอร์บางคคห ที่ระบุฝ่ายชัดเจนนะครับ เนื่องจากอาจจะก่อความไม่พอใจกันได้ คคหอื่นๆ ที่พูดกลางๆ ไม่ได้ระบุฝ่าย ไม่ว่ากันครับ

ส่วนทำไมไม่ลบทั้งกระทู้ เชื่อว่าจขกท. ไม่ได้ต้องการคุยเรื่องการเมือง แต่ต้องการให้หาีกเลี่ยงการคุยกันมากกว่า

ใช่ครับ ขอบคุณที่ MOD เข้าใจครับ

kidx's Photo kidx 01 Jun 2023

เรื่องพวกนี้บังคับกันไม่ได้จริงๆ ครับ ต้องเจอกับตัวหรือต้องใช้เวลาถึงจะเข้าใจ

Torita's Photo Torita 30 Jun 2023

ไม่ต้องการเมืองไทยก็ได้ครับ

ยูเครน นาโต้ เมกา vs จีน รัสเซีย

ก็จะตีกันตายครับ