`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

จอยXBOX Genปัจจุบัน ตอนต่อPCมีฟังคชั่นrumb...

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 22 Apr 2023

จอยXBOX Genปัจจุบัน ตอนต่อPCมีฟังคชั่นrumble triggerกับกดR2ยิงแล้วปุ่มมีระดับความหนืดไหมครับ

poad's Photo poad 23 Apr 2023

ไม่เคยต่อกับ pc นะครับ แต่เล่นกับ xbox ไม่มีความหนืดครับ

ekbee's Photo ekbee 23 Apr 2023

มันทดสอบยังไงครับ เผื่อลองให้ได้

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 24 Apr 2023

จอยเดิมโรงงาน ไม่ม่ครับ
ถ้ามีต้องพวก จอยอีลิท พวกนี้ปรับหนีดได้ครับ
ลองหารีวิวจอย joy elite 2 ดูครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 24 Apr 2023

View Postpoad, on 23 April 2023 - 07:02 AM, said:

ไม่เคยต่อกับ pc นะครับ แต่เล่นกับ xbox ไม่มีความหนืดครับ

View Postekbee, on 23 April 2023 - 10:10 AM, said:

มันทดสอบยังไงครับ เผื่อลองให้ได้

rumble triggerแบบนี้ล่ะครับ ได้ไหม(แต่ผมไม่รู้เกมส์ไหนในpcรองรับบ้าง แต่ถ้าเกมส์ในคลิป Far cry6)
https://www.youtube....rts/mCmCdH2eaRk
Edited by ROOKYCABLE, 24 April 2023 - 11:14 AM.

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 24 Apr 2023

View Postใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 24 April 2023 - 08:33 AM, said:

จอยเดิมโรงงาน ไม่ม่ครับ
ถ้ามีต้องพวก จอยอีลิท พวกนี้ปรับหนีดได้ครับ
ลองหารีวิวจอย joy elite 2 ดูครับ

แพงเกินครับ -__- จอยdual senseเดิมๆเล่นกับps5ยังทำได้เลย แต่ไม่รู้ว่าถ้าเอามาต่อpcแล้วmsล็อคไว้หรือเปล่า

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 25 Apr 2023

View PostROOKYCABLE, on 24 April 2023 - 11:08 AM, said:

แพงเกินครับ -__- จอยdual senseเดิมๆเล่นกับps5ยังทำได้เลย แต่ไม่รู้ว่าถ้าเอามาต่อpcแล้วmsล็อคไว้หรือเปล่า

จอย Ps5 เค้าเทพจริงครับ
ส่วนจอย xbox เดิมๆ ไม่มีจุดเด่นขนาดนั้นครับ ไม่ได้ล็อคอะไรไว้เหรอก 555+
แค่ปุ่มกดเสียงก็ดังจนบางคนรำคาญเลยครับ

silapakorn's Photo silapakorn 25 Apr 2023

ไกปืนสั่นมีในเกมที่รองรับ ซึ่งมีไม่กี่เกม ถ้าไม่เคยหยิบเกมพวกนี้มาเล่นก็จะไม่รู้เลยว่ามันมี
ที่ผมจำได้ก็มีตระกูล forza, gears of war ซึ่งเป็นเกมของ microsoft เอง
อีกเกมที่เคยลองแล้วเจอคือ shadow of tomb raider

ส่วน adaptive trigger แบบจอย ps5 ไม่มีครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 25 Apr 2023

View Postsilapakorn, on 25 April 2023 - 11:33 AM, said:

ไกปืนสั่นมีในเกมที่รองรับ ซึ่งมีไม่กี่เกม ถ้าไม่เคยหยิบเกมพวกนี้มาเล่นก็จะไม่รู้เลยว่ามันมี
ที่ผมจำได้ก็มีตระกูล forza, gears of war ซึ่งเป็นเกมของ microsoft เอง
อีกเกมที่เคยลองแล้วเจอคือ shadow of tomb raider

ส่วน adaptive trigger แบบจอย ps5 ไม่มีครับ

อันนี้คือเล่นกับPCระบบนี้ก็ทำงาน ถ้าใช้กับจอยXBOX genที่มีมอเตอร์4ตัวหรือตัวgenปัจจุบันใช่ไหมครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 26 Apr 2023

Dual senseทำระบบสั่น+ปุ่มหนืดออกมาได้ดีกว่าXboxชัดเจน เลยมีคำถามว่าถึงเอามาต่อpcก็ใช้ฟังคชั่นนี้ไม่ได้อยู่ดีใช่ไหมครับ

poad's Photo poad 01 May 2023

elite2 มันหนืดได้แค่แกนอนาลอคครับ ปุ่ม r2 l2 ปรับได้แค่กดตื้นหรือกดลึก

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 02 May 2023

สรุปว่าผมได้จอยมาลองพอดี Dualsense ต่อpcปรับหนืดและปรับสั่นที่L2 R2ได้โดยใช้appในการจำลองการใช้งาน แต่เล่นจริงทางmsกั๊กไว้

จอยXbox เกมส์ที่รองรับการสั่นที่ LT RTมีน้อยมากๆแบบที่โพสต์บนบอกเลย แต่ถ้าเจอเกมส์ที่รองรับเล่นกับPC LT RTก็สั่นได้ นี่ขนาดจอยแบบมอเตอร์4ตัวออกมาเป็น10ปีแล้ว ยังมีเกมส์ที่รองรับแค่หลักสิบเอง
Edited by ROOKYCABLE, 22 May 2023 - 03:08 AM.