`
←  Game Room : ห้องเล่นเกม
Logo
»

กำลังจะได้ PS5 จะถามเรื่อง PS4

ekdvd's Photo ekdvd 10 Dec 2022

พอดีรอบนี้จองเครื่องPS5 ได้แล้ว จะถามเพื่อนๆว่าส่วนใหญ่เก็บ PS4 ไว้หรือว่าขายทิ้งครับ จริงๆยังเล่นไม่คุ้มเลย มีgow rag ก็เพิ่งเล่นได้ไม่ไกลเท่าไหร่ ไม่ค่อยมีเวลา แต่พอดีได้ ps5 มา

จะถามเพิ่มด้วยครับว่า เอาแผ่น god rag ps4 ไปเล่นใน ps5 ต้องเสียอะไรเพิ่มบ้างครับ

ส่วนตัวเก็บเครื่องเก่าไว้ตั้งแต่ ps1-3 อยู่ (ซึ่งขายก็ไม่ได้อะไรมากเลยไม่ขาย) แต่ps4 เกมมันไปเล่นใน ps5 ได้ แล้วเครื่องก็ยังใหม่มีประกันเลยลังเลอยู่ครับ

ไม่รู้จะไปถามในไหนดี เลยขอความเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

Dr.T's Photo Dr.T 13 Dec 2022

ขายไปสักพักแล้วครับ เครื่อง metal gear ได้มา 5-6000 ก็ยังดี เก็บไว้สุดท้ายก็อาจจะเป้นขยะอิเล็กโทรนิกส์

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 24 Jan 2023

เก็บไว้ จะเป็นของสะสมครับ
แต่ราคายิ่งตก และจะพังคามือ กลายเป็นไม่ได้อะไรเลยครับ เครื่องมีประกัน น่าจะดันราคาได้อยู่ครับ มีคนหาเยอะ

Ps4 ราคาตอนนี้ก็ไม่แย่นะ ผมว่าปล่อยได้อยู่
เห็นในกลุ่ม Ps4 มีหลายคนโพสว่าซื้อมือ2 มาแล้วเสียกันเยอะครับ มันเริ่มเสียตามกาลเวลา อย่าเก็บไว้เลย