`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดว่า 11/11/65 นี้เครื่องเกมส์จะลดหนักอีกไหม

Xbox360nuttawut's Photo Xbox360nuttawut 27 Oct 2022

คือสนใจเครื่อง xbox series x อยู่แต่อยากได้ราคาประมาณสัก 18k เคยเห็นคนในกลุ่ม xbox ในเฟสได้ราคานี้ช่วง 9/9 10/10 คิดว่า 11/11 นี้จะได้ราคานี้อีกไหมที่ลดในแอปน่ะครับ

เอ๋...'s Photo เอ๋... 28 Oct 2022

ราคานั้นคงยากนะครับ ถ้าสัก 20K พอได้

lovelymarky's Photo lovelymarky 28 Oct 2022

ออกตัวก่อนว่าไม่ได้รู้จักคนขายนะครับ
เมื่อสองวันก่อนมีขาย 18,500 บาท ที่ facebook กลุ่ม xbox Thailand marketplace นะครับ ยังไงลองเข้าไปตามๆดูครับ ผมได้มาจากสิงคโปร์ปีก่อนยัง 19,600เลยครับ ขายในบ้านเราเองน่าจะต่ำกว่า 20,000ยากครับ

poad's Photo poad 31 Oct 2022

เดือนก่อนมีโปร 19xxx ครับ แต่เป็นราคาพรี เข้าใจว่าเงินเยนอ่อนค่ามากๆเลยทำโปรราคาถูกได้ แต่ระวังเรื่องรอของนานครับ

ปล. เอาจริงๆมันคุ้มมาก ถ้าไม่เน้น ex ฝั่ง ps เกมราคาดีมาก ผมซื้อดองเพียบ 555

godkap's Photo godkap 01 Nov 2022

ระวังราคาโปรถูกๆ จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ของกันเลยน่ะครับ

เห็นดร่าม่าเดือดจากในกลุ่ม xbox
จองที่ Nazd กันต้องแต่เดือน 9/9 ช่วงนั้นราคาเครื่องยังถูกและเดือนนั้นได้โค้ดลดเยอะกว่า ตอนนี้เครื่องมีแนวโน้มสูงขึ้นปัจจุบันคนจองล็อต เดือน9 จาก Nazd ก็ยังไม่ได้ของกันเลยร้านก็เลื่อนกำหนดไปเรื่อยๆเหมือนอยากให้กดยกเลิกไปเอง แต่คนที่จองเดือน 10ได้สั่งที่หลังโค้ดได้ลดราคาน้อยกว่า ได้ของกันหมดแล้ว ตอนนี้คนในกลุ่มเห็นหัวร้อนกันมาก

https://www.facebook...34275913398759/

ที่อยากบอกคือ ถึงอาจไม่ได้ราคาถูกที่สุดได้แพงกว่าหน่อยแต่ได้เครื่องเลยและได้เร็วดีกว่ามาเจอรอลดแล้วต้องมารอเครื่องแบบไม่ทีกำหนดรับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 04 Nov 2022

มีครับ แต่มันจะไม่ 18 ถ้วนๆ
จะมีเศษๆ พวก 18,750 ประมานนี้ครับ (ผมก็เคยกดได้ 18,500)
ถูกสุด มักจะอยู่ที่ Lazada ครับ ต้องเก็บโค๊ตให้ได้ก่อน แล้วจ่ายผ่ายทรูวอแล็ตเท่านั้น

ตอนนี้ค่าเงินดอลแข็งขึ้นเรื่อยๆ ไม่แน่ใจจะมีทำโปรนี้มาสู้อีกไหม ?
แต่คิดว่าร้านที่ทำ น่าจะเอาเครื่องมาจาก ญี่ปุ่นครับ งานพรีรอเครื่องประมาน 1-2 เดือน

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 04 Nov 2022

poad, on 31 October 2022 - 02:41 PM, said:

เดือนก่อนมีโปร 19xxx ครับ แต่เป็นราคาพรี เข้าใจว่าเงินเยนอ่อนค่ามากๆเลยทำโปรราคาถูกได้ แต่ระวังเรื่องรอของนานครับ

ปล. เอาจริงๆมันคุ้มมาก ถ้าไม่เน้น ex ฝั่ง ps เกมราคาดีมาก ผมซื้อดองเพียบ 555

ใช่ครับ ตอนนี้ PS ที่ผมอยากเล่นมีแค่ ก๊อตออฟวอร์ กับ ฮอลิซอน
ที่เหลือผมเล่นใน Xbox ได้หมดเลย
ตอนนี้คงรอไป PS6 เลยครับ เจอกันอีกทีเจนหน้าเลย ว่าจะเล่น ก๊อตออฟวอร์ รีมาสเตอร์แบบ 8K ^^