`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

PS5 แกน analog ดริฟท์ มีใครเคยส่งเคลมมั้ยครับ

money's Photo money 24 Sep 2022

ใช้มาเกือบปี จอยขวาดริฟครับ ใครเคยส่งเคลมบ้างครับ ต้องทำยังงัยบ้าง และส่งที่ไหนครับ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 25 Sep 2022

View Postmoney, on 24 September 2022 - 07:48 AM, said:

ใช้มาเกือบปี จอยขวาดริฟครับ ใครเคยส่งเคลมบ้างครับ ต้องทำยังงัยบ้าง และส่งที่ไหนครับ
ผมไปที่ sony สาขา พารากอน ครับ
เอาใบเสร็จไปด้วย
อีก 1 อาทิตย์ ศูนย์ก็โทรมา ให้ไปรับจอยใหม่ ได้เลยครับ

L-JacK's Photo L-JacK 25 Sep 2022

ไปเคลมมา 2จอย กลับมาเล่นไป 2 เดือนเป็นอีก ประกันหมด เรียบร้อย ไม่รู้จะไปส่งซ่อมที่ไหนเลย

ผมไปเคลมที่ sony paragon น่าจะประมาณ 1-2 สัปดาห์นะ แต่ต้องเอาใบเสร็จไปด้วยนะครับ
Edited by L-JacK, 25 September 2022 - 02:02 PM.

JoeTh's Photo JoeTh 28 Sep 2022

ต้องเอากล่องไปไหมครับ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 01 Oct 2022

เคยไปเปลี่ยนที่สยามพารากอนครับ ก่อนหมดประกัน ตอนนี้มีศูนย์มาเปิดที่รังสิตใกล้บ้านแล้วซะงั้น

Jin's Photo Jin 01 Oct 2022

ถ้าหมดประกันแล้วอยู่แถว ๆ ท่าพระเอามาให้ผมเปลี่ยนได้นะ มีอะไหล่อยู่

Mableash's Photo Mableash 03 Oct 2022

ดริฟแล้วพังเลยหรอครับ ของ ps4 ผมก็เคยดริฟนะ ผมเอา Sonax ฉีดอัดตรงร่องฐานอนาล๊อคแล้วควงๆก็หาย ฉีดอัดแบบโง่ๆไม่ได้ชำแหละจอยมาฉีดตรงๆด้วย ลองวิธีนี้ดูก็ได้ครับถ้าหมดประกันแล้ว

จอย ps5 ผมว่าจะซื้อมาเล่นกับ pc แต่เห็นคนมีปัญหาดริฟกันเยอะมาก เลยไม่กล้าซื้อใจนึงก็อยากลอง Dualsense แต่ก็รำคาญถ้ามันดริฟต้องมานั่งแก้นั่งเคลมกันอีก ห่วยจริงๆมันขี้เหนียวจารบีขาวกันหรือยังไง