`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ในนี้มีใครเชื่อเรื่อง illuminati ไม่ครับ 5...

naknaknak's Photo naknaknak 12 Feb 2022

อยากรู้ลองเข้ามา ดู www.dearrzpower.com

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 12 Feb 2022

ผมเชื่อว่า ก่อนที่เค้าจะให้คำปรึกษาใคร
เค้าควรปรึกษาคอร์สเขียนเว็ปก่อนครับ

PongZung's Photo PongZung 13 Feb 2022

มันคืออะไรครับ ผมไม่รู้จริงๆ พยายาม google ก็ไม่ get 555

KotDS's Photo KotDS 14 Feb 2022

View PostPongZung, on 13 February 2022 - 02:53 PM, said:

มันคืออะไรครับ ผมไม่รู้จริงๆ พยายาม google ก็ไม่ get 555
เหมือนกันครับ

Orpheus's Photo Orpheus 14 Feb 2022

ผมเชื่อแต่เรื่องลัทธิบูชาหมาคอร์กี้ หรือที่เรียกว่า illumicorgi ครับ

ลัทธินี้เฮี้ยนจัดใครจะเข้ากลุ่มต้องเสียเงิน แต่ก็คุ้มทุกบาททุกสตางค์ครับ

เข้าได้ที่ https://facebook.com...ups/illumicorgi

เอาจริงๆ เป็นกลุ่มพิเศษเกี่ยวกับบทความประวัติศาสตร์ของเพจ The Wild Chronicles ครับสมัครแล้วจะได้อ่านบทความที่ไม่มีให้อ่านในเพจหลัก

umbababa's Photo umbababa 14 Feb 2022

เคยฟังในรายการมิติที่6 คิดว่าจะมีไม่มี เราก็ทำอะไรกับมันไม่ได้อยูดี

บิ๊กกิ๊กก๊อก's Photo บิ๊กกิ๊กก๊อก 15 Feb 2022

View Postumbababa, on 14 February 2022 - 06:01 PM, said:

เคยฟังในรายการมิติที่6 คิดว่าจะมีไม่มี เราก็ทำอะไรกับมันไม่ได้อยูดี
ไม่เชิงหรอกครับ

ถ้าในแง่ของการเข้าไปแทรกแซง ไปนั่งเป็น 1 ใน illu เข้าร่วมคิดร่วมตัดสินใจอะไรแบบนั้นเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ในแง่ของการทำงานให้ หรือบ้านๆ ก็คือเป็นพนักงานของ illu นี่แหละครับ องค์กรระดับนี้ผลตอบแทนระดับโลกอยู่แล้ว แต่ก็แน่นอนว่าต้องรูดซิบปากให้สนิทอ่ะนะ
ยังไงก็ตาม องค์กรใหญ่ขนาดนั้นจะมีพนักงานแค่หยิบมือเดียวก็ไม่ใช่ ซึ่งการที่มีพนักงานจำนวนมากคอยจัดการเรื่องต่างๆ ให้ illu ก็หมายความว่าความเสี่ยงในการรั่วไหลของตัวตนขององค์กรก็จะเยอะตามขึ้นด้วย ดังนั้นส่วนใหญ่แล้ว คนก็จะทำงานให้ illu ในรูปแบบของ Proxy Organization หรือก็คือบริษัททั่วๆ ไปบังหน้านั่นแหละครับ ก็รับผลตอบแทนตามปกติ ส่วนคนที่อยู่ในองค์กร illu "จริงๆ" นั่นแหละ ถึงจะได้เหนาะๆ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 15 Feb 2022

ถ้าจะคุยกันเรื่ององค์กรอีลูจริงๆ (ไม่ใช่อีเว็บที่อยู่ข้างบนนะ)

ตามประวัติศาสตร์แล้วว่ากันว่า ในช่วงที่ศาสนจักรยังครองโลก พวกนักวิทยาศาสตร์ นักคิด ถูกศาสนจักร
จำกัดทางความคิด พูดคุยอะไรก็หาว่านอกรีต พวกเค้าก็เลยจัดตั้งองค์กรเฉพาะกลุ่มขึ้นมาอันนึง
ใช้ชื่อว่า Illuminati ก็คือคำว่า illuminate ในภาษาอังกฤษสมัยนี้
ความหมายคือ ส่องสว่าง กระจ่างแจ้ง อารมณ์คือมองอะไรให้เป็นเหตุและผล ไม่หลับหูหลับตาเชื่อที่เขาว่าตามๆกันมา

องค์กรนี้ต้องหลบๆซ่อนๆ การทดลองอะไรก็ต้องใช้ทุน ก็จะมีการแอบไปชักชวนเศรษฐีคนใหญ่โตมีอำนาจบางคน
มาบริจาคทุนให้องค์กรทดลองนู่นนี่นั่น แน่นอนนายทุนพวกนี้ก็ต้องการผลประโยชน์ตอบแทน
ก็เลยมีการตักตวงผลประโยชน์เอาเปรียบสังคมกันบ้าง

นานๆเข้าก็ชักใหญ่ขึ้นศาสนจักรก็พยายามดิสเครดิตกลุ่มคนพวกนี้ว่า เป็นพวกไม่ดี ชักใยเบื้องหลังโลก

เค้าว่ากันว่าอย่างนี้ แต่.. ถ้าอิลูมินติเป็นองค์กรชักใยโลกจริงๆตามที่ทฤษฎีสมคบคิดว่า
พวกเค้าก็คงปล่อยข่าวออกมาให้เราเชื่ออย่างนี้แหละนะ ทำไงได้ เรามันก็แค่ลูกแกะที่เค้าต้อน
Edited by 9th TEARDROP, 15 February 2022 - 08:30 PM.

pondpai's Photo pondpai 21 Feb 2022

หลังๆมาจารเดียแกโพสแปลกๆครับ 5 5 5 ว่าแต่ไม่แจกเงินแล้วเหรอ

shori's Photo shori 20 Mar 2022

สมัยก่อนวิทยาศาสตร์คือสิ่งลวงโลกเพราะมันเริ่มต้นจากการเล่นแร่แปรธาตุแบบพ่อมดหมอผี
กลุ่มที่ว่านี้คือพวกนักคิดที่ต้องการแก้แค้นให้วิทยาศาสตร์ที่ถูกหาว่าสิ่งลวงโลกก็เท่านั้น
แต่วิทยาศาสตร์สมัยใหม่ควรเปนเรื่องการอธิบายความสิ่งที่เกิดในธรรมขาติมากกว่าไปเปลี่ยนแปลงธรรมชาติ
เช่นการทำโคล่นนิ่ง หรือ พันธุวิศวกรรม โลกจะสงบสุขกว่านี้อีกมาก