`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ใครยังรอ​ ps5​ ราคาปกติบ้างครั...

birduz99's Photo birduz99 09 Feb 2022

จะเข้าใกล้ปีที่​ 2​ แล้ว​ ราคายังโหดร้ายเหมือนเดิม😅เพื่อนๆคิดว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ​ยังรอซื้อราคาปกติกันอยุ่มั้ยครับ ยิ่งในเฟสมีพ่อค้าคนนึงที่ดังๆเอามาขายล้อตนึงได้หลายๆสิบตัวที่เค้าเรียกว่าโล้น​ แถมกำหนดราคาเองได้ด้วยย​ ล่าสุดเพิ่มราคาได้อีก​ ขาดอีก​ 500​ ครบ​ 30000​ แถมบวกค่าส่งอีก​ 300​ ก็ขายหมดตลอด😂🤣

ไม่ได้เข้ามานาน​ ชวนๆกันคุยให้บอร์ดไม่เหงาครับ🥰

birduz99's Photo birduz99 09 Feb 2022

ส่วนผมไหนๆก็รอแล้ว​ จะซื้อก็ต่อเมื่อราคาซื้อได้ตามศูนย์​ จนคนเอาไปล้อกันหมดแล้ว​ ว่าราคาศูนย์ตั้ง​ 16-17​ เป็นของปลอม​ ของแท้ต้อง​ราคา 28000-30000😅

Orpheus's Photo Orpheus 09 Feb 2022

ผมเคยได้มาล๊อตสามแล้วก็ขายไปแล้วเพราะไม่มีเวลาเล่น ตอนนี้ย้ายค่ายมาฝั่ง Xbox เรียบร้อยครับ จากเล่นแบบประหยัดก็เริ่มจาก Series S แล้วก็มาเปลี่ยนเป็น X คงอยู่ยาวๆจนจบเจนเพราะซื้อเกมมาดองเยอะมาก

ส่วน PS5 ถ้าจะซื้อใหม่ก็คงรอไปได้เรื่อยๆ จะซื้อก็จนกว่ามาขายหน้าร้านแบบเดินเข้าไปซื้อได้ เล็งตัว digital เอาไว้

umbababa's Photo umbababa 09 Feb 2022

อยากได้ แต่ไม่ดิ้นรน ถ้าต้องโดนฟัน หรือไปต่อแถวยาวข้ามคืนก็คงผ่านต่อไป

Ritcher's Photo Ritcher 09 Feb 2022

รอครับ เพราะผมเล่นฟีฟ่า มันเลือกไม่ได้ ต้อง ps เท่านั้น

joamz3's Photo joamz3 09 Feb 2022

ผมซื้อเครื่องเกาหลีรีเซลล์ เปิด demon souls ดมแล้วก็ปิดยาว มาปีกว่า รอ gt7 ออกเดือนหน้าคงได้เล่นจริงจัง

po_po_rings's Photo po_po_rings 09 Feb 2022

ผมหนีมา PC Handheld แล้วครับ ตอนนี้รอเครื่องอยู่ คงอยู่อีกนานครับ ยกเว้นเจอเกมส์ ที่ลงเฉพาะ กับราคาลดแล้วคงค่อยกลับไปครับ

จะรอ steam deck เห็นตอนนี้มีช่อง youtube บอกว่าราคาเริ่ม 5x,xxx ไม่รู้จริงมั้ย แต่ก็กะไว้ว่าคงบวกเพิ่มกันเยอาะตามคาดครับ

lovelymarky's Photo lovelymarky 09 Feb 2022

มีเกม Final 7 remake, final 16, God of Boy 2 ที่ทำให้อยากได้ ps5 แต่เห็นว่าบางเกมลง ps4 ตอนนี้รอดูว่าจะออกมายังไงครับ
แล้วยิ่งผมเล่น xbox เป็นหลัก สวิชก็ยังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่ เลยไม่กระทบเลยครับ ถ้าราคาไม่มาแบบปกติยังไงก็ไม่ซื้อครับ รีเซลกันจนแพงเกินจะกล้าขอ ผบ.อนุมัติครับ

PongZung's Photo PongZung 09 Feb 2022

รอต่อไปเช่นกัน ถ้าเกิน 2 หมื่นยังไงก็ยังไม่ซื้อ

แต่ได้ยินมาว่าชิปขาดตลาดอีก อาจต้องรอสักพักเลย

เรื่องราคาที่บวกกันโหด ผมไม่มีอะไรนะ ใครเงินเหลือก็ซื้อไป มันยังคงมี demand ไม่งั้นคงขายไม่ออกหรอก

แต่ที่หงุดหงิดในเรื่องนี้คือ ไปเอามาจากไหน 10-20 กว่าเครื่อง รู้สึกไม่แฟร์ตรงนี้แหละครับ ใช้ควอนตั้มคอมพิวเตอร์ในการจองหรอ 55

Julong's Photo Julong 09 Feb 2022

ตั้งแต่รู้ว่า pc ที่ซื้อมาเล่นเกมได้ผมไม่รอแล้ว ps5 อะไรนั้น แค่นี้เวลาเล่นก็ไม่พอแล้ว 555

pee po's Photo pee po 09 Feb 2022

แค่ PS4 Pro ยังไม่ค่อยเปิดเล่นเลย ไม่รู้จะซื้อ PS5 ไปทำไมเหมือนกัน

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 09 Feb 2022

ส่วนตัวหลังจากเป็นชาวคอนโซลมานาน ตัดสินใจย้ายค่ายมาเป็นสาวก PC (ติด Mod)
บวกกับเป็นคนไม่เล่นเกมทันทีที่ออกอยู่แล้ว (รอแก้บั๊ค, โหมดใหม่, รวม DLC, เซิจข้อมูลอะไรก็เจอ, รอModเกิด, ราคาก็ถูก)

เลยบอกตรงๆว่าตอนนี้ต่อให้ราคาปกติ 16-17 ยังไม่คิดอยากจะซื้อเลยครับ อารมณ์ยังไม่รู้จะเอามาเล่นอะไร
แต่เข้าใจอยู่ครับว่าทำไมบางคนถึงกัดฟันสู้ ผมถ้าเมื่อ 10ปีก่อนก็คงฟาดแหละ

Spark360z's Photo Spark360z 09 Feb 2022

ราคาการ์ดจอมันแพงด้วยครับ ส่วนหนึ่ง บางเกมไม่ลง pc หรือลงก็เป็นปี กว่าจะมา

ส่วนใหญ่คนที่ยอมจ่ายคือคนที่ไม่อยากรอมากกว่า

ผมเอง's Photo ผมเอง 09 Feb 2022

สำหรับผม รอจนมันออกเครื่องรุ่นปรับปรุงโน่นเลยถึงค่อยคิด
จะเป็นตัวเพิ่มเสป็ค หรือลดขนาดลดราคาก็ว่าอันอีกที

ไม่อยากอุดหนุนพวกscalper + ps4 ยังมีเกมดองอีกเยอะ

โจ้'s Photo โจ้ 10 Feb 2022

ช่วงนี้เล่นแต่ของเก่า เห็นราคาแล้วไม่กล้าซื้อ ทั้งคอนโซลทั้งPC

MyAngel's Photo MyAngel 10 Feb 2022

กดได้สองล็อตแล้วรอบแรกล็อตแรกสุดเลยกดมาตอนนั้นไม่รู้เล่นเกมไรเลยขายไป รอบสองน่าจะล็อต 6 หรือ 7 นี่แหละลืมแล้วเป็นล็อตสุดท้ายที่ยังเป็นรุ่นแรกอ่ะครับก่อนเป็นโมเดลใหม่

เอามาเล่น Ghost นิดๆหน่อยๆกับ Demon Soul จบก็วางฝุ่นจับ 555 เดือนนี้ Horizon จะออกแต่อยากบอกว่าภาคแรกยังเล่นไม่จบเลยรู้สึกหน่ายๆกับเกมแนวนี้ยังไงไม่รู้เล่น PC เยอะกว่ามากๆ แต่ก่อนก็มากกว่าคอนโซลอยู่แล้วเดี๋ยวนี้ยิ่งมากกว่าเข้าไปใหญ่เกมดองเพียบเลยจริงๆ

roger's Photo roger 10 Feb 2022

คนซื้อ resell ตั้งแต่รอบแรก ได้ของถูกกว่ารอบล่าสุดอีก ได้เล่นก่อนเป็นปี

Dr.T's Photo Dr.T 10 Feb 2022

ผมรอครับ สบายๆ ไม่ได้ก็ไม่เล่น ไปเล่นอย่างอื่น การ์ตูน บอร์ดเกมส์ หนัง มีอะไรดองไว้อีกเยอะแยะ

ไอ่พวกเอามาขาย resell คือพวกขยะครับ ผมรังเกียจ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 10 Feb 2022

ถ้ามีเกมที่อยากเล่นคงจัดมาเล่นจบละขายอะ ส่วนตัวเล่น xbox x switch ก็ดองจนเน่าไปหลายเกมแล้ว ps5 รอเกม ex ที่อยากค่อยหามือสองมาเล่นจบก็ขาย เผลอๆได้กำไรอีก 55

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 10 Feb 2022

ไม่รีบ รอจนกว่าราคาจะปกติครับ