`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ขอสอบถามเรื่องฟิลม์กันรอยติดแทปเล็ตหน่อยครับ

umbababa's Photo umbababa 15 Nov 2021

ผมซื้อ tab S7 FE หน้าจอ12.4นิ้ว มา cpu แบท หน้าจอ ฟิวเจอร์ OK ตัดใจไม่ซื้อหัวเหว่ย กับ ไอแพด เพราะต้องการใช้โทรรับสายด้วย
พรุ่งนี้ผมจะไปศูนย์เซอวิส ดีแทก เพื่อ เปลี่ยนซิม รุ่นใหญ่ ให้เป็นรุ่นเล็ก จะได้ไส่ในเครื่องใหม่ได้
กะจะหาร้านรับติดฟิลม์กันรอยด้วยเลย ควรติดฟิลม์กระจกหรือ ฟิลม์ธรรมดาดีครับ มันจะแพงมากใหม่สำหรับแทปเล็ตจอใหญ่

X-Sy's Photo X-Sy 15 Nov 2021

ผมชอบกระจก มันชัดดี แต่ถ้าให้ร้านตัดผมว่าจะโดนเป็นพันนะครับ เพราะปกติไปให้ร้านติดจอใหญ่ก็น่าจะ 500+ ลองดูใน shopee/lazada ราคาถูกสุดก็ 300+ ละครับ

umbababa's Photo umbababa 15 Nov 2021

okครับ ติดมาเรียบร้อย500บาท ค่าแรง200 ช่างทำ10วิเสร็จ น่าโมโหจริงๆที่บ้านตัวเองผุ่นเยอะ+ไร้ฝีมือ

โจ้'s Photo โจ้ 18 Nov 2021

แทบเล็ตบ้านผมใช้มาจะ10ตัวแล้ว เพราะแบ่งกันใช้ทั้งตระกูล ซึ่งจอแตกง่ายมากเวลาให้เด็กใช้ เลยชั่งมันแล้ว ไม่คิดติดฟิลม์อะไรทั้งนั้น
แล้วตั้งแต่นั้นมาก็ไม่มีตัวไหนจอแตกอีกเลย งงมาก