`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

code คืนcoin20% หรือลด 15% shoppee นี่ ถึง...

umbababa's Photo umbababa 11 Nov 2021

ผมเก็บมาแล้วก็รอจะซื้อวันนี้ อุตส่าห์มั่นใจแล้วเชียว.. พอจะใช้ดันบอก หมดแล้ว ไรเนี่ย
ตอนแจกจำกัดจำนวนคนรับcode พอจะใช้ก็จำกัดจำนวนคนใช้codeอีก เซ็งเลย ร้านที่ขาย tap7FE ก็จะเริ่ม flashsell ตอน21:00 กลายเป็นว่าโค้ด ที่รอครบกำหนดเกลี้ยง

madkai's Photo madkai 11 Nov 2021

ใช่ครับพวก code ลดเยอะๆ หรือ คืน coin หลังเที่ยงคืนแปปเดียวก็หมดละครับ....

Julong's Photo Julong 11 Nov 2021

เมื่อคืนผมทันลดไป 51 บาท แล้วได้ส่งฟรีมา 3 รายการ ตอน 6 โมงเย็นก็ดักได้โค้ดลด 41 บาทได้อีก

umbababa's Photo umbababa 11 Nov 2021

ผมได้แล้วแฮะ เหมือนมันแรนดอมเลย กดเลือกโค้ดทีนึง มันขึ้นไม่มีโค้ด กดอีกทีขึ้น คืน coin20% กดอีกที ไม่มีโค้ด กดอีกทีขึ้น ลดราคา15% ดูแล้วงงมาก ไรของมันฟะ
เลยใช้15%ซื้อเกมไปก่อน แล้วคอยดูตอน3ทุ่มจะยังใช้20%ได้ใหม

ผมเอง's Photo ผมเอง 11 Nov 2021

จำกัดคนรับ จำกัดคนใช้
แถมหลังๆ ผมว่าโปร วัน=เดือน ทั้งหลายนี่ก็ไม่ได้ลดเยอะเท่าไหร่ด้วย

JoeTh's Photo JoeTh 11 Nov 2021

ใครที่ซื้อบ่อยๆ เป็นประเภท platinum แล้ว จะไม่ค่อยกดโค้ดทันหรอกครับ

ผมกดของผม (platinum) ไม่ทันตอนเที่ยงคืน ตอนเช้า ไปกด code ตัวเดียวกันที่เครื่องแฟน (silver) ยังใช้ได้อยู่เลย

panjarong's Photo panjarong 12 Nov 2021

ผมเคยเจอทั้ง 2 แบบ ลด 20% อันนึงจำกัดจำนวนคน อันนี้จะมีแถบบอกว่าตอนนี้คนใช้ไปแล้วกี่เปอร์เซ็นต์ เจออันนี้ต้องรีบใช้ก่อน เดี๋ยวไม่ทันคนอื่น อีกแบบคือ ไม่ต้องรีบ เพราะเราใช้ได้แน่ๆ จะบอกแค่ว่าหมดอายุตอนไหน ตอนที่ได้มาก็คือต้องใช้ภายในวันนั้นอ้ะครับ

ekbee's Photo ekbee 15 Nov 2021

มันเป็นแบบนี้ครับ

1. แต่ละ class Platinum Gold Silver Classic จะได้จำนวนโค้ดต่างกัน โดยที่ Platinum และ Gold แชร์กันกลุ่มนึง ส่วน Silver กับ Classic แชร์กัน สังเกตจากชื่อ code จะแบ่งเป็น 2 ชุดเท่านั้น ไม่ได้แบ่ง 4

2. จำนวน code จากแต่ก่อนที่เปิดเผย ในส่วนของ platinum + gold จะได้จำนวนรวมน้อยกว่า silver + classic เท่าที่เคยเห็น code 20% นี่ กลุ่มแรกได้ 1,000 อีกกลุ่มได้ 10,000 และแน่นอน ฝั่ง platinum + gold จะเป็นกลุ่มที่ขยันใช้ code มาก

แต่ปัจจุบัน shopee ซ่อนจำนวนโค้ดแล้วครับ ไม่เห็นว่าทั้งหมดมีเท่าไหร่ และผมเชื่อว่าน่าจะมีการปรับจำนวนของ code ในแต่ละกลุ่มแล้ว ให้สมดุลมากขึ้น แต่เชื่อว่า กลุ่ม platinum + gold จำนวนน้อยกว่าอยู่ดี

blur87's Photo blur87 22 Nov 2021

View Postumbababa, on 11 November 2021 - 08:32 PM, said:

ผมได้แล้วแฮะ เหมือนมันแรนดอมเลย กดเลือกโค้ดทีนึง มันขึ้นไม่มีโค้ด กดอีกทีขึ้น คืน coin20% กดอีกที ไม่มีโค้ด กดอีกทีขึ้น ลดราคา15% ดูแล้วงงมาก ไรของมันฟะ
เลยใช้15%ซื้อเกมไปก่อน แล้วคอยดูตอน3ทุ่มจะยังใช้20%ได้ใหม

ไม่ได้ Random ครับ
จังหวะนั้นอาจมีโค้ดหลุดครับ คือ คนที่ใช้โค้ด 20% เค้าอาจจะบกเลิกคำสั่งซื้อพอดี มันเลยเป็นโค้ดคืนเข้าระบบครับ ต้องกดรัวๆเรื่อยๆครับ ถึงจะมีลุ้นโค้ดหลุด

View Postekbee, on 15 November 2021 - 09:24 AM, said:

มันเป็นแบบนี้ครับ

1. แต่ละ class Platinum Gold Silver Classic จะได้จำนวนโค้ดต่างกัน โดยที่ Platinum และ Gold แชร์กันกลุ่มนึง ส่วน Silver กับ Classic แชร์กัน สังเกตจากชื่อ code จะแบ่งเป็น 2 ชุดเท่านั้น ไม่ได้แบ่ง 4

2. จำนวน code จากแต่ก่อนที่เปิดเผย ในส่วนของ platinum + gold จะได้จำนวนรวมน้อยกว่า silver + classic เท่าที่เคยเห็น code 20% นี่ กลุ่มแรกได้ 1,000 อีกกลุ่มได้ 10,000 และแน่นอน ฝั่ง platinum + gold จะเป็นกลุ่มที่ขยันใช้ code มาก

แต่ปัจจุบัน shopee ซ่อนจำนวนโค้ดแล้วครับ ไม่เห็นว่าทั้งหมดมีเท่าไหร่ และผมเชื่อว่าน่าจะมีการปรับจำนวนของ code ในแต่ละกลุ่มแล้ว ให้สมดุลมากขึ้น แต่เชื่อว่า กลุ่ม platinum + gold จำนวนน้อยกว่าอยู่ดี

ใช่ครับ
ผมเลยใช้วิธีเอา ยูสเซอร์ที่เป็นแค่ classic กับ silver มาซื้อจะได้โค้ดสบายๆ ไม่ต้องแย่งครับ ยูสหลักเป็นแพลตตินั่ม แย่งโค้ดแทบไม่ทันเลยเดี๋ยวนี้ โค้ดจำนวนน้อยลงเยอะเลย