`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เห็นข่าวน้ำหนุนสูงจนถนนท่วมหลายสาย ปีก่อนๆ...

kirari's Photo kirari 08 Nov 2021

ทั้งโซนบางนา เจริญกรุง
น้ำหนุนจนท่วม และไม่ใช่ฝนตกนะครับ
เลยอยากรู้ว่าเคยเป็นมาก่อนไหม

Julong's Photo Julong 08 Nov 2021

เคยมีครับที่บ้านผมอยู่ๆน้ำก็ล้นท่อท่วมเข้าไปในบ้านทั้งๆที่ฝนไม่ตก ท่วมตอนเช้าไปทำงานกันหมด
กลับมากลางวันของเสียหายหมดเพราะไม่ได้เก็บไว้ที่สูง

A-No?'s Photo A-No? 09 Nov 2021

รู้แต่แถวตลาดน้อย ครับ เป็นเกือบทุกปี
ท่วมเช้า สายๆเที่ยงๆแห้ง เป็นหลายวันในหนึ่งปี
แล้วแต่ช่วงน้ำขึ้นน้ำลง และน้ำมาเยอะมั้ย

shori's Photo shori 10 Nov 2021

น้ำทะเลหนุนทำให้ยุโรปน้ำท่วมเมื่อช่วงต้นปีครับ
เพราะตอนเหนือของโลกจะกระทบก่อนถ้าน้ำแข็งละลายมากจากโลกร้อน