`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

สอบถามระบบเสียง 5.1 จาก Disney+ hotstar หน...

info's Photo info 13 Oct 2021

ถามเซี่ยนระบบเสียงหน่อยครับ ตอนนี้ผมซื้อ Disney+ hotstar ดูหนังแต่ทำไม่เสียงที่มันออกมาแค่ 2.1 เองครับทั้งๆที่เลือกเป็น 5.1 แล้วผมต่อผ่านสาย opticalสายแสง เข้า Receiver ของ JVC AX-THL1 ทำไมมันไม่ออกแล้วที่ดูNetfix มันยังออก 5.1 ครบเลยครับ ผู้รู้สั่งสอนผมหน่อยครับ

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 14 Oct 2021

เป็นทุกเรื่องไหมครับ hotstar ระบบเสียงของหนังบางเรื่องยังไม่รองรับ 5.1 ครับ

poad's Photo poad 14 Oct 2021

หลายเรื่องของ hotstar มันไม่ใช่ 5.1 ครับ

info's Photo info 14 Oct 2021

เรื่องที่รองรับก็มีครับแต่ปรับยังไงเสียงมันก็ออกแค่ AC3 ไม่มา 5.1 เอาหนังล่าสุดเลย black widow รองรับ 5.1 แต่ต่อผ่าน แอนดรอย TV ออกสาย Optical มันก็ออกมาแค่ AC3 เอง ใครทำได้แน่นำหน่อยครับ

Jin's Photo Jin 15 Oct 2021

เป็นเฉพาะ disney+? หรือ netflix ก็เป็นครับ ถ้าเป็นทุกแอป ก็ต้องดูค่า digital output ของทีวีว่าจ่ายออกเป็นอะไร ถ้าออกเป็น PCM ยังไงก็ได้แค่ 2.0 เหมือน youtube