`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ต่อจอยps4 เข้าแอนดรอยtvทำไมช่องหูฟังไม่มีเ...

info's Photo info 24 Sep 2021

สอบถามผู้รู้ครับตอนนี้ผมต่อจอย ps4 เข้าแอนดรอยtv ได้แล้วแต่เสียบหูฟังที่จอยps4 แล้วเสียงไม่ออกต้องไปเซ็ตค่าอะไรตรงไหรครับ แอนดรอยtv เวอร์ชั่น10 ครับ รำคาญคนข้างๆบ่นเสียงดังจะซื้อหูฟังไร้สายไปเลยก็ไม่มีตังมีจอย ps4 อยู่แล้วอยากใช้ให้คุ้มหน่อย

KotDS's Photo KotDS 24 Sep 2021

มันมีตัวที่ทำให้อุปกรณ์ของเราเป็นเครื่องรับหรือปล่อยบลูทูชได้อยู่นะ ตัวนึงไม่กี่บาทเคยเห็นเหมือนร้อยกว่าบาทก็มีมั้งครับไม่แน่ใจ

umbababa's Photo umbababa 24 Sep 2021

เคยอ่านเจอว่า ps4 ใช้โค้ดบีบอัดเสียงเฉพาะตัวน่ะครับ
แต่ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้เลยนะ คุณภาพเสียงมันไม่ได้อ่ะ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 24 Sep 2021

เท่าที่ผมทราบ เสียบแจ๊คหูฟังเข้ากับจอย เหมือยตอนเราเล่นบน PS4 ไม่ได้ครับ
ตอนผมเล่นบน PC ก็ไม่ได้ (ทั้งต่อจอยผ่านบลูทูธ และ USB)

อย่าที่เมนท์บนว่า รู้สึกมันจะเป็นโค้ดเฉพาะอะไรสักอย่างของ sony เขาครับ
เคสผมต้องเสียบแจ๊คกับ PC หรือ ไม่ก็ใช้ หูฟังบลูทูธที่ซื้อมาต่างหาก

อยากได้หูฟังไร้สายที่เสียงไม่กาก แต่งบน้อย?
นี่เลย..
https://www.iphonemo...ess-review.html

600-700 บาท ทรูวายเลส เสียงดีเกินราคา ดีกว่าหูฟัง 2-3000 บางอันอีก

ผมใช้มาแล้วปีนึง ซื้อแจกคนทั้งบ้าน ตอนนี้มีทั้งหมด 4คู่ในบ้าน
มีคู่นึงเสียงหายไปข้างนึง อันอื่นยังดี

JoeTh's Photo JoeTh 24 Sep 2021

จอย PS4 ถ้าต่อเข้า PC โดยใช้สาย USB สามารถตั้งให้เสียงออกรูหูฟังที่จอยได้นะครับ
แต่ถ้าต่อผ่าน Bluetooth เสียงไม่ออก

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 24 Sep 2021

View PostJoeTh, on 24 September 2021 - 04:49 PM, said:

จอย PS4 ถ้าต่อเข้า PC โดยใช้สาย USB สามารถตั้งให้เสียงออกรูหูฟังที่จอยได้นะครับ
แต่ถ้าต่อผ่าน Bluetooth เสียงไม่ออก
เอ่อใช่ครับ ผมจำผิดไป
จำได้ว่า ถ้าจอยต้องต่อ USB มีสายอยู่แล้ว จะใช้หูฟังไร้สายให้แบตหมดไปใย
ก็เลยพาลใช้หูฟังแบบมีสายเล่นมาตลอด

info's Photo info 26 Sep 2021

ขอบคุณ เซียนเกม ผมจัดตามที่ท่านแนะนำเรียบร้อยครับ

umbababa's Photo umbababa 26 Sep 2021

ขอสอบถามครับ ถ้าต่อสาย USB จอยps4 กับ แอนดรอยTV แล้วเสียงออกที่จอยPS4หรือครับ ผมจะไปขอลองใช้ดูบ้าง
Edited by umbababa, 26 September 2021 - 05:17 PM.

banzai's Photo banzai 29 Sep 2021

View Post9th TEARDROP, on 24 September 2021 - 03:19 PM, said:

เท่าที่ผมทราบ เสียบแจ๊คหูฟังเข้ากับจอย เหมือยตอนเราเล่นบน PS4 ไม่ได้ครับ
ตอนผมเล่นบน PC ก็ไม่ได้ (ทั้งต่อจอยผ่านบลูทูธ และ USB)

อย่าที่เมนท์บนว่า รู้สึกมันจะเป็นโค้ดเฉพาะอะไรสักอย่างของ sony เขาครับ
เคสผมต้องเสียบแจ๊คกับ PC หรือ ไม่ก็ใช้ หูฟังบลูทูธที่ซื้อมาต่างหาก

อยากได้หูฟังไร้สายที่เสียงไม่กาก แต่งบน้อย?
นี่เลย..
https://www.iphonemo...ess-review.html

600-700 บาท ทรูวายเลส เสียงดีเกินราคา ดีกว่าหูฟัง 2-3000 บางอันอีก

ผมใช้มาแล้วปีนึง ซื้อแจกคนทั้งบ้าน ตอนนี้มีทั้งหมด 4คู่ในบ้าน
มีคู่นึงเสียงหายไปข้างนึง อันอื่นยังดี

ของผมเจอแจ๊กพอตอ่ะ หูข้างขวาขึ้นชาร์จตลอดจนกล่องแบตหมดอ่ะ

umbababa's Photo umbababa 23 Nov 2021

ปรกติผมใช้สายยืดความยาวหูฟัง 5เมตรต่อช่องหูฟังหลังทีวี ออกมาที่หูฟังที่โซฟาน่ะครับ เสียงอาจจะไม่เยี่ยมยอด แต่เสียงผ่านจอยPS4นี่มันไม่ไหวจริงๆ
ผมก็บรรยายไม่ถูกแต่ ฟังแล้วอารมณ์ฟินเกมมันหายเหือดหมด