`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

แนะนำช่องyoutubeสอนเทรดคริปโตสำหรับมือใหม่...

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 11 Sep 2021

แนะนำช่องyoutubeสอนเทรดคริปโตสำหรับมือใหม่หน่อยครับ เช่นจังหวะเข้าซื้อ จังหวะขาย การอ่านกราฟ ขอบคุณครับ

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 11 Sep 2021

ลอง ChalokeDotCom รุ่นใหญ่หน่อยสายธรรมมะ เล่นแบบใจเย็น ๆ
คลิบโตส่วนมากจะเป็นอาจารย์พิริยะ ลูกชายลุงโฉลกสอน

อย่าไปตามพวกห้องกลุ่มนูนนี้มากครับ เวลาขาขึ้นบอกอะไรก็ถูกหมด ตอนขาลงผมไม่เห็นตอบแชทแนะนำอะไรเลย เล่นตามระบบของตัวเราเองดีที่สุด
อ่านหลังสือเยอะ ๆ ครับ จะได้ใจเย็น ๆ เน้นหาความรู้ ต้องระงับความโลภให้ได้ เวลาผิดแผนรู้จักหนีมีระบบเข้าออกชัดเจน

จะหุ้นหรือคลิบโตก็เล่นเหมือนกันครับ หนังสือเทคนิคใช้ร่วมกันได้

Gamerb's Photo Gamerb 12 Sep 2021

ถ้าคิดว่าจะมาทางนี้จริงแนะนำให้ลงทุนเรียนครับ เสียเงินหน่อย(หลักหมื่น)
ถ้าจริงจังก่อนเราจะเล่นเราต้องรู้ว่าทำไมกราฟช่วงนี้ถึงเป็นแบบนี้ ทำไมต้องเข้าจังหวะนี้ ทำไมต้องขายจังหวะนี้
อย่าเล่นตามซิกของคนอื่น ตามแล้วอาจจะได้บ้างก็จริง แต่เราจะไม่สามารถยึดเป็นอาชีพ หรือเป็นที่หารายได้ได้อย่างยั่งยืน
เป็นได้แค่เม่า ไปให้วาฬเค้าสูบเลือดสูบเนื้อซะป่าวๆ

เบื้องต้นลองไปติดตามหน้าเพจของ 2ท่านนี้ดูก่อนนะครับ แล้วดูว่าครูท่านไหนถูกจริตกับเรามากกว่ากัน
2ท่านนี้ จากที่ติดตามเก่งจริงสอนจริงไม่กั๊ก ของ Mixer ก็มีเปิดสอนฟรีอยู่บ่อยๆ แค่คอร์สฟรีก็พอจะเอาความรู้มาใช้เทรดเองเบื้องต้นได้เลย
Mixer การลงทุนแห่งอนาคต
ครูเชด ราชาคริปโต
Edited by Gamerb, 12 September 2021 - 05:03 PM.

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 12 Sep 2021

ซื้อ hardware wallet ก่อนเลยครับอันดับแรก not your key not your coin

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 12 Sep 2021

ไม่ต้องเรียนหรอกครับ หาจังหวะดูว่ามันวิ่งลงถึงไหนค่อยเริ่มทยอยเข้า สำคัญแบ่งไม้ไว้ถัวเยอะๆ ถ้าเราเข้าในจุดที่ไม่ได้สูงเกินยังไงก็ไม่ดอยนาน ผมเล่นมา 3เดือน 2 เดือนแรกไม่ได้ไรเลยทำได้แค่รักษาต้นทุนไว้ พอเข้าเดือนที่ 3-4 เล่นระวังมากขึ้นไม่ใจร้อน ไม่โลภ ไม่สนขายหมูก็ได้มาเรื่อยๆละ
Edited by [[[PEE]]], 13 September 2021 - 12:44 AM.

PongZung's Photo PongZung 13 Sep 2021

ลงสนามจริง เป็นเร็วกว่าเยอะครับ เริ่มจากทุนน้อยๆก่อน แบบที่ไม่รู้สึกเสียดาย คิดซะว่าค่าครู ให้รู้ระบบการ โอน ฝาก เทรด

ประมาณว่า เอาเงินเข้ายังไง เอาเงินที่มีไปเทรดยังไง จะโอนไปที่อื่นยังไง แล้วจะเอาเงินจริงๆกลับมาใช้จ่ายยังไง เป็นต้น

เนื้อหามันกว้างมาก จริงๆต้องถามว่า ท่านเล่นสายไหน สายซิ่ง สายถือยาว สายวัดดวง สายกินดอกเบี้ย เพราะระบบมันเยอะมากๆฮ่ะ

หลักๆก็ต้องศึกษาเหรียญก่อน ว่าเค้าทำอะไร โปรเจ็กอะไร ดูมีอนาคตมั้ย ถ้ายังไม่รู้ว่าจะเข้าตัวไหน Top 5 ก็ถือว่าเป็นตัวที่เสี่ยงน้อยครับ

จากนั้นสงสัยอะไรก็ค่อยถาม Google เป็นเรื่องๆไป เช่น stake คืออะไร, DeFi, NFT, Future, Wallet, Pair coin, Pool, Liquid swap, P2P โอ้ยยยเยอะ

ปล. ก่อนผมเริ่มเล่น ทั้งดู YT และให้เพื่อนสอน มันก็ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่นะ พอมาเล่นเองเท่านั้นแหละฮ่ะ ถึงเข้าใจว่าเค้าสอนอะไร 555+

tha's Photo tha 06 Oct 2021

Demo มันก็มีครับ ใครที่โดนแล้วปลอบใจตัวเองว่าค่าครูค่าวิชา ผมว่าไม่จำเปนอ่ะ อย่าไปเสียเลย ศึกษาให้ดีก่อนครับแล้วค่อยมาเทรดแบบใช้เงินจริง ผมพูดเพราะผมเทรดมานานละ เสียมาก็เยอะ ได้มาก็มาก และไม่อยากให้ใครที่จะเข้ามาแบบไม่ศึกษาให้ดีก่อนแล้วมาเสียเงิน ใครบอกเห็นลงมาเยอะๆๆแล้ว รอจังหวะเข้า ใช่ถูกครับ แต่ แล้วตรงไหนล่ะ จุดเข้า ไปศึกษาก่อนครับ ผมพูดได้เลยว่ามันสามารถหาจุดได้ มันมีศาสตร์ตรงนี้ ไม่ถูก100%หรอก แต่แค่ถูกมากกว่าผิดก็ชนะได้ อีกอย่างอยากให้ศึกษาเรื่องการ mm ด้วย อันนี้สำคัญมากกว่ารู้กราฟอีก ใครอยากมายั่งยืน อยู่ในตลาดได้ การmm นี่ล่ะสำคัญสุด