`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

หมอนเจลเย็น มันเย็นจริงมั้ย

kim10's Photo kim10 14 Jun 2021

สอบถามครับ ผมเพิ่งซื้อหมอนเจลเย็นตัวนี้มา ด้วยความที่ราคาไม่แรง
https://www.bigc.co....-wel-1010b.html

ด้วยความที่คนขายเชียร์ว่านอนแล้วเย็น และดูในรูปน่าจะเย็น (มีเจลเต็มแผ่น)
แต่พอกลับมานอนจริง (ผมเอาปอกหมอนใส่อีกชั้นนึงกลัวจะเหลือง) ตอนนอนไม่รู้สึกเย็นเลย
และหมอนไม่ค่อยนิ่มเท่าไร

ผมเลยสงสัยว่าเกี่ยวมั้ยครับ ว่าหมอนราคาไม่แรง เจลเลยแผ่นบาง ถ้าเป็นหมอนเจลที่หลักพันอัพจะดีกว่านี้มั้ยครับ
มีใครเคยใช้บ้าง หรือว่าแผ่นเจลเป็นแค่จุดขายมาใส่ไปเท่านั้น 55

โจ้'s Photo โจ้ 14 Jun 2021

ใช้แล้วนอนไม่หลับครับ สงสัยไม่ชินอย่างแรง

kirari's Photo kirari 14 Jun 2021

ของผมแฟนหิ้วกลับมาเมืองไทยตอนไปเที่ยวญี่ปุ่น
เป็นเจลทั้งก้อนไม่ใช่แค่แผ่นแปะข้างบน
เย็นจริงครับ เวลามีไข้ช่วยได้มาก

KotDS's Photo KotDS 15 Jun 2021

เคยซื้อแต่ที่นอนให้แมว มันต้องเอาไปแช่ตู้เย็นแล้วมันจะคงความเย็นอยู่ซักพัก หลังๆขี้เกียจแช่เลยปล่อยเลยตามเลย แมวก็ไม่บอกนะว่ายังเย็นอยู่มั้ย

gaget's Photo gaget 06 Jul 2021

ถูกๆ บางๆเย็นแป้บเดียวครับ

umbababa's Photo umbababa 11 Jul 2021

มันสบายหรอครับ ผมเคยใช้แผ่นประคบเย็นหนุนท้ายทอย ขนาดรองผ้าหลายชั้น ยังเย็นจนชาจับไม่รู้สึก รู้สึกว่าท้ายทอยมันเปราะบางจนไม่น่าเสี่ยงเอาอะไรเย็นๆมานาบเลย