`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

RE8 ชอบ/ไม่ชอบด่านไหนกันครับ

kirari's Photo kirari 16 May 2021

ขอเรียกเป็นด่านๆแบบคนแก่ละนะ
ผมชอบด่านบ้านผี สนุกดี เสียเายสั้นไปหน่อย

ไม่ชอบด่านโรงงาน หลักๆคือหลงทาง!!
Edited by kirari, 16 May 2021 - 08:58 AM.

Avant-garde's Photo Avant-garde 16 May 2021

ด่านบ้านผี ผมชอบมากอย่างสุดอ่ะ บรรยากาศทุกอย่างได้หมด

poad's Photo poad 16 May 2021

ผมยังไม่ได้เล่นนะ แต่ดูจบละ ด่านตุ๊กตาหลอนสัด แค่ดูยังกลัว ไม่กล้าเล่น

joamz3's Photo joamz3 17 May 2021

เมื่อก่อนผมชอบมากเกมผี แต่ตั้งแต่ไปเล่น fatal frame ผมเลิกเล่นเกมแนวสยองไปเลย re เล่นภาคสุดท้าย re4
Edited by joamz3, 17 May 2021 - 08:36 AM.

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 17 May 2021

คนเจนzดูจะชอบFPSกันเยอะ กระแสดีอยุ่นะภาคนี้

PongZung's Photo PongZung 19 May 2021

ในฐานะ คนที่ชอบแนว FPS แต่ผมไม่ชอบระบบของ RE8 เลย

แค่การเล็งปืนก็ขัดใจแม่ละครับ

เกมอืด ยืดยาด ช้าเกินไป ที่จะทนเล่นได้ มุมกล้องปวดหัว

คือถ้าจะทำแนวบุคคลที่ 1 ก็ควรใส่ใจรายละเอียดแบบบุคคลที่ 1 บ้าง ไม่งั้นก็ทำบุคคลที่ 3 ไปเลย

หงุดหงิดมากเกมนี้ ไม่อินอะไรเลย นอกจากสาวๆในเกม นมโตๆ แค่นั้น

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 25 May 2021

ไม่ชอบด่านโรงงานครับ ลำไย แต่โดยรวมสนุกนะครับ

Mr.J's Photo Mr.J 27 May 2021

ชอบบ้านตุ๊กตา กับปราสาทดิมิทเทรสกู ครับ ข้างในปราสาทอย่างสวย
เกลียดโรงงานนรก ทางเยอะไป ย้อนไปมา หลงทางน่ารำคาญ มีแผนที่ก็ไม่ช่วยอะไร

ภาคนี้ตอนเล่น boss fight หลายๆตัว ในที่แคบๆ .. ทำมุมกล้องได้แย่มาก
แถมการเคลื่อนไหวแบบ FPS ก็ทำได้ไม่ดี .. บอสเร็วมาก แต่พอเราจะฉากถอย เพื่อหาจังหวะยิง ต้องเสียเวลาหมุนกล้อง 2 รอบ เสียจังหวะหมด
เพราะมันต้องเล็งจุดอ่อนตลอด
น่าจะทำระบบ quick step back มาด้วย

โดยรวมๆก็คือ ดีมาก แต่เกมสั้นไปนิดนึง