`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ขอเสียงเพื่อนๆที่ยังไม่นอนครับ ทำอะไรกันอยู่

naknaknak's Photo naknaknak 07 May 2021

ขอเสียงเพื่อนๆที่ยังไม่นอนครับ ทำอะไรกันอยู่

ใครหลับแล้วตื่นเช้าอย่าลืมมารายงานตัวด้วยนะคร้าบบ

ekbee's Photo ekbee 07 May 2021

เล่น re village อยู่ครับ ภาคนี้แบ่งโซนเหมมือนเกมส์มาริโอ้เลย แยก world แต่ละโซน คนละอารมณ์สุดๆ ใครมีเครื่อง แนะนำเลย

PongZung's Photo PongZung 07 May 2021

นั่งๆนอนๆดูคลิปดูเว็บ วิธีกำจัดและป้องกันตัวเหี้ยครับ

umbababa's Photo umbababa 07 May 2021

ดึกๆเล่น Day gone PS4 หนุกดี

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 07 May 2021

View Postumbababa, on 07 May 2021 - 04:29 PM, said:

ดึกๆเล่น Day gone PS4 หนุกดี
เพิ่งได้เล่นเหมือนกัน เกมยาวชิบเป๋ง

umbababa's Photo umbababa 10 May 2021

View Post9th TEARDROP, on 07 May 2021 - 10:00 PM, said:

เพิ่งได้เล่นเหมือนกัน เกมยาวชิบเป๋ง

ผมฆ่า Horde ได้ สี่ที่ละ
ที่แรกในรังโจรที่เลี้ยง Horde เอาไว้ไต้ฐาน เอาหินปาล่อฟรีกเกอร์ออกจากถ้ำ แล้วดักสอยจากบนหน้าผาไปเรื่อยๆ
ที่สองถ้ำหน้าหมู่บ้าน ค่าย hotspring เข้าไปปาระเบิดขวด แล้ววิ่งออกมาขับม.ไซด์หนี พอมันเลิกตามก็วิ่งเข้าไปแทงข้างหลังทีละตัวไปเรื่อยๆ
ที่สาม สี่ ถ้ำตื้นๆระหว่างทาง ปาระเบิดขวดเข้าไป 3ขวด ตายหมดถ้ำ
ที่ห้า เล็ง โรงรถไฟ แล้วดูๆแล้วสาหัสเอาการ อาวุธไม่น่าจะพอซักนิด
เป็นเกมที่ทำให้ผมกลัวจริงๆนะนี่ กลัวทั้งจากจิตไต้สำนึก และทั้งจากตรรกะเหตุผล เลยทีเดียว เล่นไปกลัวไป
เล่น RE7 กะ Last of Us ผมยังไม่รู้สึกกลัวขนาดนี้เลย
Edited by umbababa, 10 May 2021 - 01:42 AM.

godkap's Photo godkap 10 May 2021

กำลังคิดถึงเว็ปนี้

และผ่านเข้ามา กำลังคิดว่า

ทำไหม dgo มันเงียบและล้างได้ขนาดนี้

และนึกย้อนกลับไปเมื่อ 10-15ปีก่อน กับความสุขในวันวาน

ประมาณนั้นครับ จริงๆตอนนั้นมันก็ดี

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 10 May 2021

View Postumbababa, on 10 May 2021 - 01:35 AM, said:

ผมฆ่า Horde ได้ สี่ที่ละ
ที่แรกในรังโจรที่เลี้ยง Horde เอาไว้ไต้ฐาน เอาหินปาล่อฟรีกเกอร์ออกจากถ้ำ แล้วดักสอยจากบนหน้าผาไปเรื่อยๆ
ที่สองถ้ำหน้าหมู่บ้าน ค่าย hotspring เข้าไปปาระเบิดขวด แล้ววิ่งออกมาขับม.ไซด์หนี พอมันเลิกตามก็วิ่งเข้าไปแทงข้างหลังทีละตัวไปเรื่อยๆ
ที่สาม สี่ ถ้ำตื้นๆระหว่างทาง ปาระเบิดขวดเข้าไป 3ขวด ตายหมดถ้ำ
ที่ห้า เล็ง โรงรถไฟ แล้วดูๆแล้วสาหัสเอาการ อาวุธไม่น่าจะพอซักนิด
เป็นเกมที่ทำให้ผมกลัวจริงๆนะนี่ กลัวทั้งจากจิตไต้สำนึก และทั้งจากตรรกะเหตุผล เลยทีเดียว เล่นไปกลัวไป
เล่น RE7 กะ Last of Us ผมยังไม่รู้สึกกลัวขนาดนี้เลย

เกมดีมาก แอบผิดหวังกับฮอร์ดหน่อยนึง มันโง่ หรอยง่ายไปหน่อย
ขนาดความยาก Survival 2 หลังๆก็ยังหมูนะ
ปาเครื่องทำเสียง ตามด้วยระเบิด วิ่ง ขึ้นรถ ทำซ้ำจนหมดฝูง

naknaknak's Photo naknaknak 15 May 2021

พูดถึงเกมไหนกันหรอครับ RE8 หรอ ซื้อมาแล้วยังไม่ได้เล่นเล่นเลย

umbababa's Photo umbababa 15 May 2021

เกม Day gone ที่PSNแจกฟรี2เดือนก่อนน่ะครับ

Julong's Photo Julong 15 May 2021

เล่นแต่เกนชินเริ่มเติมตังไปบ้างเพราะอยากได้ยานเฟ่ย พอเบื่อก็ไปลุย yakuza jrpg ต่อ คิดว่าไม่ค่อยมีใครเล่นแนวนี้เท่าไหร่
เลยหาเพื่อนคุยได้ยาก