`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ฟุกุดะดาบสายลม ภาคใหม่ได้รับการสานต่อแล้ว

o++o's Photo o++o 15 Apr 2021

GETSU FUMA DEN: UNDYING MOON ฟุกุดะดาบสายลมและแสงแดด ตั้งเองเออเอง555
ออกให้ทั้งพีซีและนินเท็นโด้สวิสต์

ekbee's Photo ekbee 15 Apr 2021

เห็นว่าเป็นสตูดิโออินดี้ ทำให้ ไม่รู้จะได้กลิ่นอายแบบเดิมขนาดไหน

umbababa's Photo umbababa 15 Apr 2021

ส่วนตัวผมว่า ฟุกุดะ เป็นต้นแบบเกมส์เพลย์ของ castalvania symphony of the night เพราะเกมสเพลย คอนโทร จังหวะ มันฟุกุดะชัดๆเลย
ฝรั่งบอกว่ามันเกิดจาก แส้2+metroid แต่ผมมองว่ามันมาจาก ฟุกุดะ+metroid มากกว่า
เพียงแต่เกม ฟุกุดะ มันไม่ได้ไปทำตลาดตะวันตก ฝรั่งเลยไม่รู้จัก ไม่พูดถึง น่าเสียดาย
Edited by umbababa, 15 April 2021 - 03:54 PM.

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 15 Apr 2021

ชอบมากสมัยฟามิคอม บอสอลังมากๆในยุคนั้น ไม่ใช้บทสรุปผ่านวงกตยากเว่อ นินเทนโด้มาถูกทางละ ทำเกมภาคต่อเกมดังยุคอดีต กระแสดี ลุ้นแค่ว่าเกมจะสนุกป่าว

ผมเอง's Photo ผมเอง 16 Apr 2021

ต้องรอตอนของออก
เพราะอย่างคอนทร่าอันล่าสุดนี่เห็นคำวิจารณ์แล้วซื้อไม่ลงเลย

yo7's Photo yo7 16 Apr 2021

ผมยกให้เป็น 1 ในเกมที่ดีที่สุดตลอดกาลของแฟมิคอมเลย สุดยอดครับเกมนี้ เล่นจนจบทุกเม็ดทุกดอกหลายรอบล่ะ ในที่สุดความฝันก็เป็นจริง

decay's Photo decay 17 Apr 2021

เกมในตำนานเล่นแล้ววนไปไม่ถูกแต่สนุกมากตอนเด็กเล่นทีติดต่อหลายชั่วโมง สมัยก่อนเกมนี้กล่องเป็น3มิติจำไม่ได้ว่ามัน1800หรือ2500เนี่ยแหละถือว่าแพงมากในยุคนั้น

umbababa's Photo umbababa 17 Apr 2021

ตอนเด็กๆ อ่านเจอในการ์ตูนว่า ถ้าหลงทางในเขาวงกต ให้เดินเอามือจับกำแพงไปเรื่อยๆ สุดท้ายก็จะเจอทางออกเอง
พอเข้าใจแล้วผมก็ใช้วิธีนี้ เดินเกมพัซเซิลเขาวงกต โกเอมอน ผ่านสบายๆ
แต่พอมาเจอ เขาวงกต ฟุกุดะ แสรดดดดดดดดดด จับกำแพงเดินทั้งชาติก็ไม่ผ่าน

yo7's Photo yo7 19 Apr 2021

ผมต้องนั่งวาดแผนที่เองเลยครับเกมนี้ ถึงจะออกจากเขาวงกตได้ พอหลุดออกมาได้นี่โคตรโล่งแบบสุดๆ 5555

naknaknak's Photo naknaknak 20 Apr 2021

35 แล้วแต่เกิดไม่ทัน 5555+