`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เฟสเกมถูกบอกด้วยV2 ทำไมช่วงนี้ดังมากๆแซงหน...

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 11 Apr 2021

เกิดหลังหลายๆบอร์ดแท้ๆ คนเล่นเยอะมากเลย คนตอบแต่ละข่าวก็หลักร้อย ถือว่าเรตติ้งดีมากๆ เล่นเอาบอร์ดเกมอื่นๆดูเงียบเหงาไปเลย

ว่าแต่ช่วงนี้หาข่าวเกมอ่านจากที่ไหนเป็นหลักกันบ้างครับ

Julong's Photo Julong 11 Apr 2021

คงเพราะน้องวาริรินด้วย

umbababa's Photo umbababa 11 Apr 2021

เห็นเฟชเด้งมาบ่อยมาก ผมดูคร่าวๆไม่เห็นมีไรพิเศษ แต่ก็ยังโผล่มาไม่หยุด ก็เลยบล๊อก

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 12 Apr 2021

View Postumbababa, on 11 April 2021 - 11:43 PM, said:

เห็นเฟชเด้งมาบ่อยมาก ผมดูคร่าวๆไม่เห็นมีไรพิเศษ แต่ก็ยังโผล่มาไม่หยุด ก็เลยบล๊อก

ข่าวเค้าไวดีนะครับ แต่ข่าวเกมมือถือ เกมลดราคา นิดๆหน่อยๆก็โพส อาจน่ารำคาญบ้าง จะหาข่าวค่อยเข้าไปอ่านวันละครั้ง ไรงี้

รวมก็ถือว่าข่าวน่าสนใจดี เสียตรงไม่มีกระทู้พูดคุยได้

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 12 Apr 2021

ปกติ ผมดูจากยูทูปช่องนอกครับ มีทั้งชาแนลที่เป็นข่าวเกม ชาแนลเกมถูกเกมฟรี
พวกนี้ไว้มาก ข่าวออกปุ๊บมาปั๊บ เลยไม่ได้อ่านอะไรมาหลายปี

เฟสเกมถูกบอกด้วย ส่วนตัวไม่ได้เล่นเฟสเลยไม่ได้ตามอะนะ
แต่ตอนผมทำชาแนลเกม 5ปีก่อน เค้าเอาคลิปผมไปโปรโมททีไร คนตูมตามทุกที
ผมว่าเค้าสม่ำเสมอ ข่าวไว สำนวนสนุกนะ

อย่าลืมครับว่าคนสมัยนี้เค้าไม่ต้องการบอร์ด เหมือนรุ่นเรากันแล้วล่ะ

Mableash's Photo Mableash 12 Apr 2021

ข่าวปั่นเยอะครับ ยิ่งตอนช่วง CP2077 พัง เอาข่าวมาลงอย่างถี่ปั่นโพสปั่นไลค์ คือผมว่าเค้าลงข่าวฉลาดหาเรื่องปั่นยอดได้ตลอด

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 12 Apr 2021

เป็นคนที่รู้จักคำว่าการตลาดดีมากคนนึงครับ และข่าวก็โอเค แปลมาโอเคเหมือนกัน

ที่เสพๆอยู่ตอนนี้มีติดตามบ่อยก็คือ GamingDose , เกมถูกบอกด้วย และกลุ่ม PS4 ที่ชาวบ้านเราเอามาโพส

Mr.J's Photo Mr.J 13 Apr 2021

ผมก็ได้ประโยชน์เยอะจากเพจนี้ครับ 555
กดเกมถูก เกมฟรี เกมลดราคา มาดองไว้เพียบ
ข่าวเกม ก็เร็วดี .. บางเกมมี mod หรือมีอะไรฮาๆ ก็เอามาลง ผมว่ามันไม่จำเจดี

ชอบ Gaming dose เหมือนกัน ชอบเสียงพากษ์ของ x-ter vandetta

poad's Photo poad 16 Apr 2021

ข่าวแต่ละอย่างที่เค้าเอามาลง มันน่าสนใจนะครับ ผมไม่ค่อยปล่อยผ่าน จะอ่านตลอด เกมถูก เกมฟรี หรืออุปกรณ์คอม/เกมหลายๆอย่างถ้ามีลดราคาก็เอามาบอกกัน มันย่อยง่าย สำนวนการเขียนก็ดีเลย อ่านแล้วไม่สะดุด

paween_a's Photo paween_a 11 Jun 2021

ผมว่าข่าวไวดี แถมข่าวลดราคาเกมก็มาประจำ เสียตังดองเกมเพราะเพจนี้เยอะ