`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

*** เล่นเกมกาชา เกมไหนบ้างครับ

kirari's Photo kirari 26 Mar 2021

ผมเล่นอยู่ 3 เกม

KOF all star
Romancing saga RE
Destiny child

แค่ 3 เกมแฟนก็บ่นว่าผมติดเกมจะแย่แล้ว 55

Julong's Photo Julong 26 Mar 2021

เกนชิน

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 27 Mar 2021

rom ครับ กดยับมาจะสามปีแล้ว

tOeiKung's Photo tOeiKung 28 Mar 2021

ROM ครับ

neoevangel's Photo neoevangel 29 Mar 2021

เกนชิน

ตอนแรกเลน Arknights ด้วยแต่เลิกละ เล่นม่ายหวาย

ก่อนหน้านูนก็เล่น Seven Knight กับ ROM แต่อเริมมีเกมใหม่ก็เลิกเกมเก่า รอดูว่าเกนชินจะดึงผมได้อีกนานไม้ ตอนนี้อืดๆเบื่อๆ

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 30 Mar 2021

เค็มจริง อิมแพ็ค
ผมจะเป็นเทพเจ้าเกลือ!!!!

Burm's Photo Burm 30 Mar 2021

ม้า

เกมดีมากนะ ทั้งฉากแข่งที่ทำได้ลุ้นมากๆ ตอนฝึกก็ทำมาลึกใช้ได้เลย
มีฉากร้องเพลง ที่ทำมาดี (เหมือนว่าจะอัดเสียงคนร้องแยกกันทุกท่อนเลย)
เสียอย่างเดียว น่ากลัวจะจำเจ เพราะตอนนี้ก็มีแต่เล่นฝึกม้าไปแข่ง URA final วนไป แต่เพิ่งเปิดยังบอกอะไรไม่ได้
แล้วคือเล่นรอบนึงมันใช้เวลาเยอะมาก เกิน 20 นาที (ขนาดว่ากดข้ามแล้วนะ) อารมณ์เหมือนเล่นเกม offline เลย
แล้วเพิ่มตัวทีก็ไม่ได้เยอะ มาทีละ 1-2 ตัว (มันทำยากอ่ะนะ อันนี้เข้าใจ)
หลังๆ นี่ผมไม่เล่นเลย เพิ่งกลับมาเล่นตอนมี event

poad's Photo poad 31 Mar 2021

Crusader Quest เล่นมา 5 ปีกว่า
AFK Arena เพลินๆง่ายๆ

kattys's Photo kattys 01 Apr 2021

มีเกมไหนเล่นระหว่างทำงานมั้ยแบบเปิด ออโต้เหมือน black desert

nortonpanda's Photo nortonpanda 01 Apr 2021

Azurlane กับเกนชินครับ เหลือแค่สองเกมล่ะ ปัจจุบันเหมือนแทบจะเล่นแต่เกมแรกล่ะ

xeon's Photo xeon 07 Apr 2021

Fate Grand Order ครับ เล่นมาจะ 3 ปีละ

Mableash's Photo Mableash 07 Apr 2021

ผมเคยเล่น DOA xtreme venus vacation ของ DMM ไม่เติมเลยซักบาทเปิดได้ตัวครบหมด ชุดก็แล้วแต่ชอบ เล่นวันละ 10-20 นาที พอแต้มหมดเล่นต่อไม่ได้ก็เลิก
ตอนนี้เลิกเล่นละครับ เปลี่ยนเป็นหันมาเล่นสาวๆ DOA ที่เค้า mod มาใส่ใน Honey select 2 แทน สุดขีดกว่าเยอะ :r14: