`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

[เกมเหมือนจะฟรี] FF7FF7FF7FF7FF7FF7FF7FREE...

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 24 Mar 2021

เฮ้ยอะไรเนี่ย PSplus แจก FF7 Remake ฟรี ไม่มีใครบอกเลย
มัวแต่คุยกันเรื่องขัยจุ่มตูดกันอยู่ได้ เกือบพลาดอะผม ยังไม่ได้เล่นด้วยอะ

และเกม Knack 2 + Far point ทั้งหมดสามเกม
หมดเขต 5เมย นะครับ

กระทู้เกมฟรีบนหมุดไม่ได้อัพเดทนะครับ และผมก็ไม่อยากให้คนพลาดเกมใหญ่ๆแบบนี้
ขอตั้งตรงนี้ละกัน

umbababa's Photo umbababa 24 Mar 2021

เล่นเกือบจบละผม เขาฮือฮากันสุดๆตอนต้นเดือนเลยนะครับนั่น

Orpheus's Photo Orpheus 24 Mar 2021

เดือนหน้ามีแจกฟรีอีกเพียบครับลุง

เป็นเกมฟรีที่ไม่ต้องมี PSN Plus ก็กดได้ ตามนี้ (จะมีเกมนึงที่ไม่แจกในโซน 3 ของบ้านเรา ให้ใช้ user ในโซนอื่นกดแทน) แล้วนอกจากนี้ก็จะมี Horizon Zero Dawn Complete Edition แจกฟรีอีกเกม

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 24 Mar 2021

ไม่ได้รู้เรื่องเลย - -
ไม่ได้เปิด PS มา 2เดือน เพิ่งมารู้เมื่อคืนรีบโหลดใหญ่ แต่ก็ยังไม่ได้เล่นอยู่ดี 555

SixFeaTz's Photo SixFeaTz 24 Mar 2021

อันนี้คอมเฟิร์มใช่มั้ยครับว่าหมดวันที่ 5 เม.ย เพราะต้องรอเงินเดือนว่าจะเติมพลัสแต่ภรรเมียไม่อนุมัติซะที

ใครเปิดเครื่องสะดวกๆ ช่วงเช็คให้คุณช่างแอร์ข้างบนทีสิ ผมมั่นใจ 95%

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 24 Mar 2021

คนที่เล่นจบผ่านแผ่นแบบผมอย่างเศร้า แต่ไม่เปนไร อีพีเอสพลัสนี่คุ้มจริมๆ

roger's Photo roger 24 Mar 2021

plus แจกเกมทุกเดือนนิ ไม่ได้กดรับเกมฟรีขึ้นมาทุกเดือนเหรอครับ

silapakorn's Photo silapakorn 25 Mar 2021

FF7 ตัวแจกฟรี อัพเกรดไปเล่นบน ps5 ไม่ได้นะครับ
ส่วนคนซื้อแผ่นหรือดิจิตอลแบบจ่ายตังค์ อัพเกรดฟรีได้
เหลี่ยมมามุกนี้คือกันท่าเห็นๆ กลัวยอดขายบน ps5 ไม่ดีมั้ง

Mableash's Photo Mableash 25 Mar 2021

ถ้าไม่ได้เติมพลัสตลอดเวลาอยู่แล้วแบบผม ผมว่านี่คือการล่อซื้อชัดๆ จ่ายให้มัน 1 เดือน แล้วถ้าไม่เติมต่อก็เล่นไม่ได้ แถมอัพเกรดไป PS5 ไม่ได้อีก ตอนแรกผมว่าจะเติมเดือนนึงเอามาเล่นแก้ขัดรอของ PC แต่มาคิดๆดูเหมือนเสียเงินฟรีเกมก็ได้แค่เช่า เอาซื้อเกมอินดี้ดีๆราคาเดียวกันดีกันกว่า

Dr.T's Photo Dr.T 25 Mar 2021

View PostMableash, on 25 March 2021 - 05:11 PM, said:

ถ้าไม่ได้เติมพลัสตลอดเวลาอยู่แล้วแบบผม ผมว่านี่คือการล่อซื้อชัดๆ จ่ายให้มัน 1 เดือน แล้วถ้าไม่เติมต่อก็เล่นไม่ได้ แถมอัพเกรดไป PS5 ไม่ได้อีก ตอนแรกผมว่าจะเติมเดือนนึงเอามาเล่นแก้ขัดรอของ PC แต่มาคิดๆดูเหมือนเสียเงินฟรีเกมก็ได้แค่เช่า เอาซื้อเกมอินดี้ดีๆราคาเดียวกันดีกันกว่า

ก็ไม่เชิง เพราะเป็นการซื้อกรรมสิทธิ์ โหลดมาเล่นเมื่อไรก็ได้ ถ้าขณะนั้นมีสิทธิ์ plus ต่างหาก

Mableash's Photo Mableash 25 Mar 2021

View PostDr.T, on 25 March 2021 - 07:36 PM, said:

ก็ไม่เชิง เพราะเป็นการซื้อกรรมสิทธิ์ โหลดมาเล่นเมื่อไรก็ได้ ถ้าขณะนั้นมีสิทธิ์ plus ต่างหาก

ถ้าคิดดูจริงๆเรียกเช่าไม่ได้ด้วยซ้ำ เช่ายังเลือกเกมที่จะเช่าได้ ยิ่งบอกว่าซื้อกรรมสิทธิ์ยิ่งไม่ใช่ กรรมสิทธิ์คือเราเป็นเจ้าของแล้ว และไม่ต้องจ่ายค่ารายเดือนที่จะใช้สอย เราจะเสียกรรมสิทธิ์ก็ต่อเมื่อเราปล่อยให้ผู้อื่นครอบครองแทนเราเป็นระยะเวลานานโดยที่เราไม่ทำอะไร

อันนี้ๆต้องเรียกว่าเป็นการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ให้เราเล่นถ้าเรายังจ่ายเงินให้เค้าต่างหาก

paween_a's Photo paween_a 26 Mar 2021

ปกติก็ไม่ได้เติมพลัสเท่าไร เพราะไม่ได้เล่นเกมออนไลน์และผมซื้อเกมเฉพาะที่อยากเล่น ส่วนใหญ่ยืมเพื่อนเอาด้วยนะ

พอดีช่วงตรุษจีนมีโปรพลัส 1 ปี 800-900 ก็เลยเติม เพราะตอนนั้นไปกด tomb rider ที่แจกฟรีบนพลัสมาแล้วดันสนุกและเดือนเดียวยังเล่นไม่จบก็เลยต้องเติมต่อ ส่วน FF7r นี่แจกบนพลัสจริง ๆ ครับ ต้องรีบเข้าไปกดรับหน่อยนะ เพราะแจกมาตั้งหลายสัปดาห์แล้วเดี๋ยวหมดเขตเสียก่อน

รีวิวสั้น ๆ สำหรับเกม FF7r ผมว่าเกมโอเค ระบบต่อสู้สนุก เนื้อเรื่องมีขยายรายละเอียดเยอะ แต่ข้อเสียคือมันบังคับตามเนื้อเรื่องมากไปหน่อย ฉากก็เป็นเส้น ๆ มีความอิสระน้อยไป ระบบต่อสู้ที่ทำมาดีก็เลยไม่ได้ใช้อย่างสะใจเท่าที่ควร

umbababa's Photo umbababa 26 Mar 2021

ส่วนตัวผมว่า PSplus นี่เป็นมาตราการรับมือการเล่นเถื่อนที่ทรงพลังมากเลย
สมัครปีละ890 มีเกมเก่าแจกฟรีเดือนละ2-3เกมไปเรื่อยๆ แล้วเกมดาวโหลดบางเดือนก็ลดราคาสุดกู่ เล่นควบกับเกมมือสองแล้ว
ไม่จำเป็นต้องแปลงเล่นเถื่อนก็อยู่ได้สบายๆ
จริงอยู่ว่า ถ้าหมดเวลา1ปีที่เราเติมไปเกมก็หายหมด แต่ยุคเกมเฟ้อแบบนี้ หายไม่หายก็ไม่ต่างกันเท่าไรแล้วหละครับ ยังไงก็ไม่มีเวลาเจียดไปเล่นเกมเก่ารอบสองนัก

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 26 Mar 2021

ผมเติมมาตลอด 5ปี ทั้งที่ไม่ได้เล่นเกมมัลติเลย (เคยเล่นเกมเดียวพักนึง Star Wars Battlefront 2)

ประสบการณ์ผมคือ ถ้าไม่เล่นมัลติอยู่แล้ว หวังเกมฟรี มันจะคุ้มก็ต่อเมื่อ..
คุณเป็นคนไม่ได้ซื้อเกมเยอะ ไม่ได้ซื้อเกมใหม่ทันทีที่ออก
จะเล่นค่อยซื้อ ลดเยอะๆค่อยซื้อ ไม่ใช่พอลดกูกดดะ

เพราะวันเวลาผ่านไป เกมที่คุณยังไม่ได้กดซื้อ มันจะทยอยเอามาแจกเรื่อยๆ
ถ้าคุณซื้อแล้วก็จบเห่ มัลติก็ไม่ได้เล่น เกมฟรีก็เล่นแล้ว เติมไปใย

แต่... ทั้งหมดนั้นจะไม่ไมีความหมายเลย ถ้า.. คุณไม่ค่อยมีเวลาเล่น
เกม AAA ออกใหม่ก็อยากเล่น มีเวลาเล่นวันละชม. สุดท้ายเกมฟรีไม่ได้เล่นซักที
Plus หมด..

Orpheus's Photo Orpheus 26 Mar 2021

ของผมก็เติม Plus ไปเรื่อยๆเช่นกัน เพราะปกติทุกปีจะมีอยู่ 2-3 ครั้งที่มันจะลด Plus เหลือ 900 บ้าง หรือซื้อปีนึงแถม 3 เดือนบ้าง

เกมใน Plus มีเยอะมาก เริ่มเก็บเกมฟรีตั้งแต่ Metal Gear 5 แต่ที่เล่นจบมีเกมเดียว Bloodstained เป็นเกมที่แจกเดือนที่แล้ว

ชอบเกมแนว Metroidvania เล่นเพลินๆจนได้แพลตถ้วยแรก ส่วนใหญ่ไม่ค่อยซื้อเกมจะซื้อเมื่อลดแบบ 80% ตัว PSN Plus ก็เลยเป็นทางออกที่ดี

เดือนไหนเกมที่แจกไม่โดน ก็ไปเล่นเกมเก่า เดือนไหนที่แจกเกมเทพก็เก็บเอาไว้เล่น ตอนนี้ FF7r เล่นสลับกับ MH World อยู่

lovelymarky's Photo lovelymarky 26 Mar 2021

มาลองเกมพาสเอกบอกว์กันไม๊ครับ กดเกมลดมาดองกันเป็นร้อย โหลดๆ ลบๆ ทิ้งๆ ขว้างๆ มากครับอย่างกะเล่นเกมเถื่อน
แล้วเกมดิจิทัลลดราคาทุกสัปดาห์ เกมพาสเข้ามาใหม่ก็น่าเล่น นี่ก็พึ่งจะโหลดออคโตพาท ทั้งๆ ที่กดมาในสวิชตั้งนานไม่ได้เล่น
สุดท้ายเล่นไม่จบมันซักเกมครับ
ปล.มอนฮันไรซ์น่าเล่นมากครับ 555+

kitti's Photo kitti 26 Mar 2021

ที่เจ็บปวดคือเกมส์ที่ซื้อดอง แล้วยังไม่ได้เล่น มาแจกใน plus 555

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 02 Apr 2021

APR21 PS4

- Days gone
- เกมยิงซอมบี้นาซี ซัมติงๆๆ

(FF7 ยังไม่ได้แตะ เฮ้อ เกิดเป็นเกมเมอร์สมัยนี้ชีวิตลำเค็ญแท้ เกมฟรีเยอะไป)

Edited by 9th TEARDROP, 02 April 2021 - 01:32 PM.

umbababa's Photo umbababa 02 Apr 2021

Horizon ผมซื้อแท้ธรรมดามาดอง เดือนนี้แจกฟรี play at home แบบไม่เกี่ยวกับ plus อถมแจกตัวgame of the yearด้วย
จาให้ผมเอาแผ่นไปโยนทิ้งไหนดี