`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

สอบถามถึงHBO GO

skywalker's Photo skywalker 21 Mar 2021

ระบบเสียงในหนังไม่มีให้เลือกเหรอครับ ลองดูเรื่องinvisible manกับbatman vs supermanก็ไม่มีให้เลือก

jooby's Photo jooby 21 Mar 2021

มีนะครับ ผมลองทั้งในคอมและ google tv

skywalker's Photo skywalker 21 Mar 2021

เสียงdts ,dolby atmos ไม่ใช่แค่เสียงไทยหรืออังกฤษแบบ stereo เพราะ Netflix มาครบ

jooby's Photo jooby 22 Mar 2021

HBO go เป็นแอปที่เน้นใช้กับโทรศัพท์และแทปเลทครับ จึงมีเสียงแค่เสตอริโอ

HBO max เป็นแอปที่เน้นใช้กับ PC และ boxทั้งหลาย ถึงจะมีoption ภาพและเสียงครับ

ปล. HBO max ยังไม่เปิดบริการในไทยครับ

TanK's Photo TanK 23 Mar 2021

HBO Go มีในสมาร์ททีวีด้วยครับ แต่ผมก็ไม่เคยสังเกตุเลยว่าระบบเสียงเป็นแบบไหน

PeanutXL's Photo PeanutXL 24 Mar 2021

ความละเอียดชองภาพ ผมก็หาเลือกไม่เจอใน app HBO Go ครับ