`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

Diablo 2 Resurrected Gameplay

โจ้'s Photo โจ้ 20 Feb 2021

แบบนี้สิที่อยากเล่น
ส่วนภาค3เลิกเล่นไปนานแล้ว

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 20 Feb 2021

นึกถึง ฉาก วัวบ้า มากันแบบ โอ๊ยย

ต้องเล่นร้านนะ เพราะ ดรอปของ ทอง

เอาเซฟ ไปจากบ้าน

vernea's Photo vernea 20 Feb 2021

ภาค3 ไม่ดียังไงเหรอครับ

ผมไม่เคยเล่นภาคอื่นมาก่อนเลย แต่3เล่นในสวิทไป/ชม.ละก็ดองไว้

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 21 Feb 2021

ถ้า hardcore fan ของ Diablo ส่วนใหญ่จะบอกว่าภาค 3 ห่วยกับตัวผมที่ PC ที่บ้านยุคนั้นไม่สามารถเล่น Diablo 2 ได้โคตรเส้าครับ ได้แค่หาอ่าน Lore จากเวปฝรั่งเอาสมัยเด็กติดตามเนื้อเรื่องแบบนั้นเอา และไปเล่นร้านเกมบ้างไรงี้

พอมาได้สัมผัสจริงๆก็ภาค 3 อ่ะครับสำหรับผมสนุกนะ แต่เนื้อเรื่องสั้นเกินไปหน่อยเน้นริฟอยากได้ยาวๆเพราะชอบเสพ Lore ตอนนี้ก็เลยไม่สนใจล่ะหวาว่าอันไหนห่วยกว่าอันไหน รอภาค 2 ที่เค้าว่าดีสุดๆมาทำใหม่ดูซิ ค่อยเปรียบเทียบอีกที หุหุ

umbababa's Photo umbababa 22 Feb 2021

นึกถึงจริงๆ อินเตอร์เฟคใหแดงใหน้ำเงินนี่

aspirin's Photo aspirin 22 Feb 2021

เกมส์ดีๆชอบมาตอนการ์ดจอขาดแคลน มันจะปั่นราคา + ขาดตลาดไปอีกนานไหม ถ้าเหมืองถล่มชรอยจะเอามาเทเขายทิ้งแบบคราวก่อนอีก

โจ้'s Photo โจ้ 22 Feb 2021

หวังว่าการ์ดจอเก่ายังเอาอยู่ เกมค่ายนี้ไม่กินสเปคเท่าไหร่

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 23 Feb 2021

เกมนี้การ์ดจอรุ่นเก่าๆ ก็น่าจะไหวอยู่แหละครับ คือมันไม่น่าจะมีอะไรมาก เอาจริงๆ ผมก็อยากจะเล่นเหมือนกันนะครับภาค 2 เนี่ย เคยเล่นแค่ภาคแรก

paween_a's Photo paween_a 18 Mar 2021

View Postvernea, on 20 February 2021 - 10:10 PM, said:

ภาค3 ไม่ดียังไงเหรอครับ

ผมไม่เคยเล่นภาคอื่นมาก่อนเลย แต่3เล่นในสวิทไป/ชม.ละก็ดองไว้
ถ้าเป็นแฟนพันธุ์แท้ของ D2 มักจะไม่ชอบ D3 ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน อาจจะเป็นเพราะปรับ status อะไรได้น้อย ท่าก็สามารถเปลี่ยนไปมาได้ตลอด ต่างจาก D2 ที่ปั้นมาสายไหนก็ต้องไปสายนั้น

แต่โดยส่วนตัวผมก็ชอบ D3 นะ เพราะรู้สึกยืดหยุ่นดี อาจจะเป็นเพราะผมเล่นแบบเรื่อย ๆ ไม่จริงจัง ชอบเสพการเล่นของตัวละครหลาย ๆ ตัวมากกว่าที่จะบ้าเล่นตัวเดียวไปจนสุด