`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

Ninja Gaiden re-master on PS4

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 19 Feb 2021

Ninja Gaiden: Master Collection - Announcement Trailer | PS4 - YouTube

วางขาย 10 June '21
Edited by Zon&Sun, 19 February 2021 - 09:44 PM.

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 20 Feb 2021

เทรลเลอร์อย่างเฟล
เกมมีดีที่เกมเพล์ แต่ดันเอาคัทซีนตกยุคมาโชว์
ถ้าผมเป็นคนรุ่นใหม่ไม่เคยเล่น ผมไม่ซื้อนะ

และถ้าผมเป็นเจ้าของ จะไล่การตลาดออกยกทีม
ไม่รู้คุณค่าโปรดัคตัวเอง

แต่เล่นอีกมั้ย... เล่น 555

โจ้'s Photo โจ้ 20 Feb 2021

รู้ว่าสนุก แต่มันน่าจะมีอะไรโชว์เด็ดๆกว่านี้ อันนี้เห็นแล้วรู้สึกเฉยๆ

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 20 Feb 2021

ขอให้พัฒนามาแนว sekiro นะครับเดือดๆ
พึ่งจบ dark souls 1,3 bloodborne ตอนนี้กำลัง sekiroติดใจแนวนี้ไปแว้ว

silapakorn's Photo silapakorn 20 Feb 2021

View PostSnakeSolov, on 20 February 2021 - 06:04 PM, said:

ขอให้พัฒนามาแนว sekiro นะครับเดือดๆ
พึ่งจบ dark souls 1,3 bloodborne ตอนนี้กำลัง sekiroติดใจแนวนี้ไปแว้ว

มันรีมาสเตอร์นะครับไม่ใช่รีเมค เกมเพลย์เดิมๆ เพิ่มกราฟฟิค แค่นั้นแหละครับ
ถ้าไม่เคยเล่นมาก่อน ขอบอกว่าเกมมันค่อนข้างตรงข้ามกับ soul เลยล่ะครับ เกมนี้เน้นความเร็วและต่อคอมโบมากกว่า

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 20 Feb 2021

View PostSnakeSolov, on 20 February 2021 - 06:04 PM, said:

ผมเหมือนกัน เล่นก็ไม่ค่อยได้ความ แต่ชอบเหลือเกิน แนวซาดิสนี่
เล่นแนวนี้มากๆระวังนะครับ ทำเกมอื่นจืดไปเลย

ไกเดนนี่ ผมว่ายากคนละแบบกับ ดาคโซล
คือศัตรูมันเร็วมากเลยครับ ออกใกล้เคียงกับ เดวิลเมคราย มากกว่านะ

auhibs's Photo auhibs 20 Feb 2021

View Post9th TEARDROP, on 20 February 2021 - 09:09 PM, said:

ผมเหมือนกัน เล่นก็ไม่ค่อยได้ความ แต่ชอบเหลือเกิน แนวซาดิสนี่
เล่นแนวนี้มากๆระวังนะครับ ทำเกมอื่นจืดไปเลย

ไกเดนนี่ ผมว่ายากคนละแบบกับ ดาคโซล
คือศัตรูมันเร็วมากเลยครับ ออกใกล้เคียงกับ เดวิลเมคราย มากกว่านะ
ผมก้ว่างั้นครับ

arterart's Photo arterart 20 Feb 2021

View Postauhibs, on 20 February 2021 - 10:09 PM, said:

ผมก้ว่างั้นครับ

อู๋วว่าไง พี่ก้อว่าตามนั้นคัฟ

Tonkza's Photo Tonkza 20 Feb 2021

ชั่ย ๆ

MoDiFy's Photo MoDiFy 20 Feb 2021

View Post9th TEARDROP, on 20 February 2021 - 09:09 PM, said:

ผมชอบเซกิโร่มากครับ

Mableash's Photo Mableash 20 Feb 2021

View Postsilapakorn, on 20 February 2021 - 08:08 PM, said:

มันรีมาสเตอร์นะครับไม่ใช่รีเมค เกมเพลย์เดิมๆ เพิ่มกราฟฟิค แค่นั้นแหละครับ
ถ้าไม่เคยเล่นมาก่อน ขอบอกว่าเกมมันค่อนข้างตรงข้ามกับ soul เลยล่ะครับ เกมนี้เน้นความเร็วและต่อคอมโบมากกว่า

มันไม่ใช่แม้กระทั้งรีมาสเตอร์ด้วยครับ แค่มัดรวมขายใหม่แค่นั้นเอง

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 21 Feb 2021

View Postsilapakorn, on 20 February 2021 - 08:08 PM, said:

เคยเล่นบน ps3 ยังไปไม่ถึงไหนได้แค่ 15 นาทีเองมั้งครับรู้สึกมันยากเกินไปตอนนั้นสำหรับพวกเกมยาก ไปดูคลิปมาโอวไม่เหมือนกันจริงๆ แต่ก็อยากเล่นเพราะมันยากครับ หุหุ ดูแล้วมีความคล้ายตรงความรวดเร็วกับ Sekiro ที่เล่นอยู่ตอนนี้ครับ
Edited by SnakeSolov, 21 February 2021 - 12:23 PM.

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 21 Feb 2021

ใช่เลยครับตอนแรกที่จบโซลมา ไปเล่น red dead รู้สึกเบื่อมากก แต่แก้ด้วยการฉีกแนวไปเล่นพวก persona 5 กับ แนวอื่นไปรีเซ็ทความคิดก่อน ช่วยได้ดีเลยนะครับวิธีนี้55